What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
e dự định 1hay 3.12 này đi đà lạt. e vẫn chưa chọn được chổ ở nữa. với tiêu chí khoảng 200k 1đ thôi. mà e k biết đi khoảng 4ngay hết bao nhiều tiền nhỉ,
e dự định đi 1 một mình thôi. k biết kg khí trên đó càng làm buồn thêm hay vui đây
mọi người cho e địa chỉ ks nào nhé, gần chợ tý,
cho e sdt người cho mướn xe honda với,
chủ yếu là muốn đi cho nhẹ người , tâm trạng quá. ở 3.4ngay chẵng biết đi đâu, ai thương tình cho e lịch trình với,đi tự túc bằng xe máy . e nghe nói đồ ăn nơi đó nhiều và ngon, mọi người tư vấn e với nhé, e

Chào bạn, vì bạn đi một mình nên không recommend cho bạn biệt thự số 4 vì đi 1 mình mà ở đó thì hơi buồn :). Thay vào đó mình giới thiệu cho bạn một nhà trọ khác dạng nhà gia đình có xây phòng cho thuê thôi. Đó là nhà trọ Hùng Hoa :). Sở dĩ mình giới thiệu bạn nhà nghỉ này vì cô chủ nhà nghỉ này tính tình rất dễ thương, thường coi khách như người nhà. Giá cả thì bạn nói do Duy bạn trai của Linh giới thiệu và ở 1 mình xem cô chú có thể cho bạn thuê với mức giá dưới 200k không? Mình nghĩ chắc ok vì bạn ở 1 mình mà. Chủ yếu mình chân thành, dễ thương là ok. Ngoài ra cô chú cũng cho thuê xe máy luôn, xe mới, 1 là sirius đời 2010, 2 là suzuki smash. Giá khoảng 80k/ngày. Nhà trọ này cách chợ khoảng 2km thôi, không khí thoáng đãng, yên tĩnh, view đẹp, ấm cúng nên mình nghĩ thích hợp với người cần tịnh dưỡng như bạn. Ngoài ra nếu bữa cơm bạn uống ăn muốn kiểu gia đình cho đỡ buồn thì có thể đặt cô Hoa nấu. Ngoài ra thông thường tuy bạn thuê 1 ngày nhưng nếu bạn ở 1 ngày rưỡi thông thường cô cũng không tính thêm tiền. Đặt biệt bạn lên ĐL lúc 3-4g sáng cô cũng ra đón dắt bạn vào. Mình đưa địa chỉ dưới đây nếu bạn thật sự hứng thú :).
Nhà Nghỉ Hùng Hoa
Đường Trần Lê. Tp. Đà Lạt ( Ngay Trung Tâm Thành Phố )
Điện Thoại : 0168.913.4353 (Gặp cô Hoa)

hi anh em..nhờ anh em tư vấn dùm mình nếu mình đi xe PT 7h sáng tới nơi thì ks có cho checkin ko? mình đi khoảng 13/1, các bạn cho mình xin cẩm nang lun nhé. Thanks.

Sẵn cho mình hỏi hotel Saphier thì thế nào ạ ? thay mọi người ít nhắc đến :D

[email protected]

Last edited:
e dự định 1hay 3.12 này đi đà lạt. e vẫn chưa chọn được chổ ở nữa. với tiêu chí khoảng 200k 1đ thôi. mà e k biết đi khoảng 4ngay hết bao nhiều tiền nhỉ,
e dự định đi 1 một mình thôi. k biết kg khí trên đó càng làm buồn thêm hay vui đây
mọi người cho e địa chỉ ks nào nhé, gần chợ tý,
cho e sdt người cho mướn xe honda với,
chủ yếu là muốn đi cho nhẹ người , tâm trạng quá. ở 3.4ngay chẵng biết đi đâu, ai thương tình cho e lịch trình với,đi tự túc bằng xe máy . e nghe nói đồ ăn nơi đó nhiều và ngon, mọi người tư vấn e với nhé, e

Mùa này Đà Lạt vắng nên giá phòng khá rẻ, bác đến đường Nam Kì KHởi nghĩa ngay trung tâm, cách chợ 50m, nhà nghĩ cho thuê xe máy luôn. Giá phòng khoảng 200-250/phòng 1 giường. Quanh khu vực này có nhiều quán cơm, bún, phở...ngon giá cả hợp lý.

hi anh em..nhờ anh em tư vấn dùm mình nếu mình đi xe PT 7h sáng tới nơi thì ks có cho checkin ko? mình đi khoảng 13/1, các bạn cho mình xin cẩm nang lun nhé. Thanks.

Sẵn cho mình hỏi hotel Saphier thì thế nào ạ ? thay mọi người ít nhắc đến :D

[email protected]

Xe trung chuyển của PT sẽ đưa bạn về KS nhận phòng, KS Saphia khá tốt, gần khu trung tâm.

Bạn ơi khuyến mãi sao thế mình đi 14 15 16 nè ? bạn cho mình giá phòng 2 người 1 giường đôi nhé, với lại nếu mình đến vào sáng ngày 14 thì mình checkin luôn được không?
Nhân dịp khai trương KS Dalat 24H , từng bừng khuyến mãi giảm 50% giá phòng cho ace Phượt từ 4/12-15/12/2012. Mọi chi tiết xem tại http://khamphadalat.com/khach-san-1-sao/dalat-24h-hotel . Mong anh chị em ủng hộ

Bạn ơi khuyến mãi sao thế mình đi 14 15 16 nè ? bạn cho mình giá phòng 2 người 1 giường đôi nhé, với lại nếu mình đến vào sáng ngày 14 thì mình checkin luôn được không?
Giá Phòng ngày 14 và 15 là 150k nhé, còn các ngày sau 200k bạn à. Bạn đi chuyến mấy giờ lên bạn? có thể check in sớm nhé

Giá Phòng ngày 14 và 15 là 150k nhé, còn các ngày sau 200k bạn à. Bạn đi chuyến mấy giờ lên bạn? có thể check in sớm nhé

Mình đêm thứ 5 (12h đêm ) sẽ đi từ Saigon dự định 6 hay 7h sáng ngày 14 sẽ tới Đà Lạt ... sẽ ở Đà Lạt tới trưa ngày CN tức 16.
Như vậy mình check in sáng 14 thì giá cả ra sao hả bạn?
Khách sạn có muổi không bạn? Có máy nước nóng chứ? Mùa này tối ngủ lạnh lắm không?

Mình đêm thứ 5 (12h đêm ) sẽ đi từ Saigon dự định 6 hay 7h sáng ngày 14 sẽ tới Đà Lạt ... sẽ ở Đà Lạt tới trưa ngày CN tức 16.
Như vậy mình check in sáng 14 thì giá cả ra sao hả bạn?
Khách sạn có muổi không bạn? Có máy nước nóng chứ? Mùa này tối ngủ lạnh lắm không?
Có gì bạn gửi mail cho mình nhé, [email protected] . Bạn có thể nhận phòng sớm, mình tính đêm thứ 7 và chủ nhật thôi bạn nhé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,934
191,781
Latest member
ngaaaa
Back