What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Alo các bác: cho em hỏi: nên đi đường nào bằng motor. Đi từ đắk lắk lên đà lạt đi bằng đường nào dễ đi, đường đẹp và khoảng bao nhiêu km ạ?
thanks !!

Đi từ Daklak qua Đà Lạt chỉ đi đường duy nhất là quốc lộ 27, bên địa phận daklak thìddwowngd khá đẹp, riêng sang địa phần Lâm Đồng, đoạn từ cầu Krong Nô là đường xấu ( đường Mai Anh Đào - chưa biết khi nào anh đắp ), đường đèo nhiều ổ gà, đèo Phú Sơn đường khá đẹp. khi về Đl có 1 hướng, chạy thẳng quốc lộ 27 ra đến ngã 3 Liên Khương, đi quốc lộ 20 lên đèo Prenn về ĐL, hoặc tới ngã 3 rừng rồi đi về phía Nam Ban, đi đèo tà Nung về ĐL

Bạn thích uống như thế nào?
Ngồi trên đỉnh đồi, nhìn xuống thung lũng, nhìn xuống thành phố, hay một quán văng tanh trên thêm lá thông, hay ngồi đối diện 1 căn nhà ma ^^ hay...

Lâm Đồng là đất nổi tiếng cafe đó bạn.
Đà Lạt có 3 loại quán cafe:
- 1 là: quán tới để uống. Loại này thì không nhất thiết phải là các quán lớn mà hầu hết các quán cafe cóc đều rất ngon ^^, đơn giản và hợp khẩu vị người dân Đà Lạt. VD: cafe cóc các đường Phan Đình Phùng, Bùi Thị Xuân, Hai Bà Trưng ^^
- 2 là: quán tới để nhìn và nghe. Loại này là những quán thuờng phục vụ khách du lịch nên tập trung vào bài trí và thiết kế quán để hút kkhác, những quán này chất lượng cafe trung bình hoặc trên trung bình. VD: dãy cà phê chợ Nguyễn Chí Thanh, cafe phố núi, cafe cổ, cafe pensee,...
- 3 là: quán kết hợp cả hai yếu tố trên, số này không nhiều. Có thể có một vài quán điển hình như sau: NH Thanh Thủy, NH Thuỷ Tạ (bên bờ Hồ Xuân Hương), CaFe dalatnight, cafe Nhật Nguyên,..
Đó là những điển hình về thưởng thức cafe đó bạn.
Chúc bạn tận hưởng được những hương vị cafe ngon nhất ^^
^^ vậy chắc lên phố núi quá. nghe nói ngắm được thành phố.

anh uống chỗ nào cho em xin đ/chỉ với ^^. Đang kiếm chỗ nào để tận hưởng cảm giác mà chưa bik
Đi phượt là phải thử bạn ạ, thử để thưởng thức với cảm nhận riêng của mình chứ ^^. Tự khám phá hay mà bạn

Bạn thích uống như thế nào?
Ngồi trên đỉnh đồi, nhìn xuống thung lũng, nhìn xuống thành phố, hay một quán văng tanh trên thêm lá thông, hay ngồi đối diện 1 căn nhà ma ^^ hay...

"Ngồi trên đỉnh đồi, nhìn xuống thung lũng, nhìn xuống thành phố, hay một quán văng tanh trên thêm lá thông" cái này nè! bạn em nó nghe tới ma là nó sợ rồi

Cho em hỏi giữa tháng 3 Đà Lạt đẹp ko ah?
- Em định lập cung đi Tây Nguyên tầm đấy sẽ ghé qua ĐL chơi 1 ngày 1 đêm. Bác nào biết k/s nào rẻ tư vấn giúp em với ah. Vì đi phượt nên tiêu chí là chỉ cần 1 chỗ nghỉ chân và có nước nóng để tắm :"> Càng rẻ càng tốt ợ, đoàn em 8 người muốn thuê 2 phòng, 1 phòng nam 1 phòng nữ.
- Và chỉ có 1 ngày ở ĐL nên theo mọi người em nên dẫn đoàn đi tham quan những đâu ah?
Thanx cả nhà :X

Nghiên cứu mệt nghỉ luôn mà chưa lên dc cái lịch trình 3 ngày 2,5 đêm nửa ^^
Hẹn các bạn Đà Lạt sáng thứ 6 nhé
Mới PM anh OnlyDalat hỏi vụ lịch trình

Cho em hỏi giữa tháng 3 Đà Lạt đẹp ko ah?
- Em định lập cung đi Tây Nguyên tầm đấy sẽ ghé qua ĐL chơi 1 ngày 1 đêm. Bác nào biết k/s nào rẻ tư vấn giúp em với ah. Vì đi phượt nên tiêu chí là chỉ cần 1 chỗ nghỉ chân và có nước nóng để tắm :"> Càng rẻ càng tốt ợ, đoàn em 8 người muốn thuê 2 phòng, 1 phòng nam 1 phòng nữ.
- Và chỉ có 1 ngày ở ĐL nên theo mọi người em nên dẫn đoàn đi tham quan những đâu ah?
Thanx cả nhà :X

Theo mình Đà Lạt thích nhất thời gian cuối năm từ tháng 12 đến hết tháng 02, thời tiết lạnh đặc trưng và không mưa. Tháng 03 thì vẫn đẹp tuy nhiên đã bắt đầu có nắng, nhưng nếu phượt nhóm thì tuyệt.
Những khách sạn tốt, giá mềm mà cộng đồng phượt hay chọn bạn có thể xem thêm ở trên (ví dụ Biệt Thự số 14)
Các điểm tham quan ĐL thì được nói nhiều trên diễn đàn, bạn tìm hiểu và chọn theo sở thích nhé, tuy nhiên bạn đừng nên bỏ qua Thung Lũng Vàng. Nếu cần bạn để địa chỉ email mình send Cẩm Nang Du Lịch ĐL cho bạn tham khảo.

Chỉ có dinh III cho tham quan thôi nha bạn, còn 2 cái còn lại một cái được lấy làm vănn phòngg gì đó,còn một cái đang sửa chửa.

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,779
Latest member
huuquy2x
Back