What's new

Câu chuyện cuối năm... nhớ về Tây Côn Lĩnh

Cuốn năm, xem lại các cung đã đi, bồi hồi trước những bức ảnh về Tây Côn Lĩnh, những vẻ đẹp, những nét hoang sơ, những cảm giác kỳ thú... xen lẫn những phút giây ngọt ngào cứ ẩn hiện...như những thước Fim xưa tràn về , lặng lẽ viết vài dòng về chuyến đi này vậy...

...hoa đào chiều muộn Tây Côn Linh..

Hoa mận khoe sắc...

…mùa xuân 2007, chúng tôi cũng đã từng thử chinh phục Tây Côn Lĩnh, đi từ hướng Hoàng Su Phì đi lên, 03 con Cào cào cũng ba gã trai phảI bỏ cuộc nữa đường khi không thể chinh chiến được đoạn đường khiêng xe…trở về trong cảm giác thất vọng. Nhưng chuyến đó chúng tôi cũng kịp chinh phục Tây Côn Lĩnh 2 trong đêm, tất nhiên không đẹp và hùng vĩ như Tây Côn Lĩnh 1…

…lần này, 02 con Cào cào cùng mấy chiếc Dream, Ware, Yamaha quyết tâm vượt qua được dãy núi huyền thoạI và trữ tình này…
Chúng tôi khởi hành ở Hà NộI vào mộI chiều cuốI tháng 6, cùng 8 thành viên và 05 xe gắn máy , chỉ có 01 thành viên nữ trong đoàn.

@Zuji: Tuần này em bận mất roài,tiếc quá,nghe danh bác đã lâu mà chưa có dịp đi cùng,hẹn bác một dịp khác vậy,với lại cung của bác trừ Tây Côn Lĩnh 2,còn lại e vừa đi về theo chiều ngược lai.

Vẫn còn rượu Mường khương mua ở Cán cấu e mang một ít lên TCL vậy,uống hộ bác một ly cảm ơn các anh nhé,(beer) hehe.(Chắc e cũng phải nhờ tới các bác đó),làm ly nữa(beer).

Last edited:
Thank bác ! Mấy tấm hình của bác rất có giá trị, giúp mình và mấy ae chuẩn bị chu đáo hơn tinh thần cũng như vật tư thiết bị mang theo. Thứ 6 này định đón NOEL trên đỉnh TCL ! Đọc bài của bác thấy toàn phải khiêng xe, đường hiểm trở cũng thấy hơi ..."Dốc núi cao cao, nhưng lòng quyết tâm còn cao hơn núi". Có khi phải mang chai VODKA theo.

Last edited:
sao tôi thay tren google earth đoạn đường từ QL2 đi ngang qua TCL đi Hoàng Su Phì có thể nhìn thấy rất rõ, nhưng đay lại không có đường ? Con đường này chạy dọc theo biên giới , chiều ngang ít nhất phải 4 m !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,775
Latest member
HTTN
Back