What's new

Chỗ show hàng của lamchieu và đồng bọn

Ha ha , các bạn cứ tổng xỉ vả tớ nữa đi , thế thì tớ chụp mới lên tay được.Thú thực quả này tớ học theo thằng bếp điện làm B&W mà có biết shop sủng quái gì đâu , nên dùng IrfanView ấn 1 phát nó ra vậy. Thôi tớ đưa cái file gốc lên đây '' Lắm Chiêu và đồng bọn '' sửa dùm tớ nhé ! Thanks !

PS : nếu tớ làm rác showroom của LamChieu thì move mấy cái này qua bên thằng bếp điện hộ nhé, hay xoá luôn đi cũng ok !

Dear Anh Gia
Theo tớ thì bạn không nên tự ti như vậy. Vì, ở cái phố phượt này thì những tay hấp ảnh gọi là tạm được cũng chỉ đếm trên đâu ngón tay của 1 bàn tay mà thôi. Cho nên bạn cứ tự tin tiếp tục chụp những bức ảnh theo tình cảm của bạn vì

Last edited:
Bạn nên hiểu sơ qua về khái niệm thế nào là nhiếp ảnh, phải nói là nhiếp ảnh, dù chỉ là tài liệu khoa học hay lịch sử, chân dung, thú tiêu khiển của người nghiệp dư hay chuyên nghiệp thì nó còn là một môn nghệ thuật. Mà môn nghệ thuật này được gọi là lớn hay nhỏ cũng chẳng có ý nghĩa quái gì đối với dân chụp ảnh chuyên nghiệp cũng như a-ma-tơ như bạn và tôi vì

Nghệ thuật là sản phẩm tạo ra bởi một người biết bày tỏ tư tưởng của mình một cách độc đáo, có khả năng làm mình xúc động cũng như thuyết phục được chính mình, thể hiện tình cảm của mình nhiều hơn với trí tuệ của mình. Vậy nó là một ngôn ngữ phổ biến nói lên cái không thể định rõ được (cái này trinity và kua chắc biết) cho nên

Thôi xong, có con hàng nào vào đây bi bô về nhiếp ảnh.
Bác anhgia chụp ảnh hình như thiế một tí contrast, có thể chỉnh ngay trong máy đấy, ảnh nó sx đỡ bị mờ và trong trẻo hơn.

Tớ lại tiếp tục

Để biểu thị ý nghĩ, tư tưởng của mình một cách đầy đủ, bạn anh gia chỉ cần 1 cái máy ảnh có đầy đủ tính nang là đủ, mà vừa rồi bạn đã đầu tư sắm 1 cái 40D với ống 70-200L thế là quá tôt. Nhưng bnaj nên nhớ chiếc máy ảnh dù có hoàn thiện đến đâu, bản thân nó chỉ là một vật vô tri vô giác, một cung cụ trung gian cho phép bạn thể hiện nhân sinh quan của mình, tình cảm hoặc ý nghĩ của mình bằng một ngôn ngữ ai ai cũng hiểu được: Đó là Ngôn ngữ hình ảnh

Hé hé , vui ra phết , tớ đang nghe tiếp đây starhouse :LL Lỗ : tớ chỉnh trong máy hì hục mà xem Exif ra thì contrast vẫn là low - 32769 , chả hiểu ra làm sao !:shrug:

Bác thử chỉnh trong phần mềm xem sao, thằng Canon có phần mềm riêng để đọc file của nó, dùng cái này tốt hơn, chỉnh trong đấy đủ rồi, có cả BW này nọ, đủ cả, PS chỉ để làm bùa thội
Em thấy máy Canon có chế độ chỉnh hết từ contrast đến màu sắc.
Cái này có thể so sai white balance nữa, ngồi nghịch nhiều tự nhiên nó biết thôi bác ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,265
191,731
Latest member
myinstants39
Back