What's new

[Đã đi] Chào Fan 01 - 04/09/2011

Status
Not open for further replies.
Đã một lần lên đỉnh Fan và ấp ủ kế hoạch leo lại một lần nữa nhưng giờ mình mới có đủ thiên thời, địa lợi, nhân hòa để thực hiện kế hoạch. Lần trước Fan đã là một sự khởi đầu mới, cho một gia đoạn mới, ba năm sau mình muốn quay lại gặp "bạn" Fan lần nữa để nói Chào Fan.
Bạn nào cũng có ý định leo Fan đợt này thì join cùng nhé, mình lập nhóm đi cho vui. Véo cằm tất cả các “bạn” già trẻ, gái trai, hoặc nửa gái nửa trai. Bác nào có thông tin update mong được chỉ giáo ạ (beer)

Thông báo mới:
Tối thứ 4, 17Aug, 20h cả nhà off vụ trek Ba Vì nhé, off trà đá tại gốc cây xà cừ ngã ba Lương Định Của - Phạm Ngọc Thạch :)). Các bạn xem map ở đây. Nội dung buổi off:
+ Fix lại lịch trình trek (nếu cần thiết).
+ Fix số lượng người tham gia để chuẩn bị đồ ăn và đồ cả đoàn trước cho đủ, chính xác.
+ Phân chia xế ôm (vì mình sẽ phóng xe lên Ba Vì). Sẽ có màn bốc thăm xế ôm đấy nhé. Hãy để ông trời se duyên cho bạn ;) (trừ trường hợp xế ôm đăng ký từ trước)
+ Đóng tiền vụ trek Ba Vì: dự kiến 200k-300k tùy vào độ máu ăn uống cả ace (nướng BBQ cả nhà nhé).

Note: Vụ trek Ba Vì là quyền lợi, nghĩa vụ và trách nhiệm của tất cả các thành viên.

Buổi off đầu tiên của nhóm đã diễn ra khá suôn sẻ, chỉ ngoại trừ danh sách đông quá và mình hơi mỏi alo vì phải nói một mình hơi nhiều. Lần sau các bạn thành viên tích cực nêu ý kiến và thảo luận hơn nhé.

Tổng kết buổi off như sau:
1. Danh sách hiện tại là 46 ngườiđã chốt ds tại đây. Các bạn đăng ký muộn hơn mình đành phải nói xin lỗi nhé.
Danh sách thành viên

2. Lịch trình: Trạm Tôn - Sín Chải

Ngày leo 01/09 và về Hà Nội 4/9/2011.

Ngày 0 [tối 31/8]: đi tàu (or bus giường nằm, xe Hải Vân) lên Sapa.

Ngày 1 [1/9]: lên Sapa, gửi bớt đồ ở ks nếu cần. Xe đưa đoàn đến Trạm Tôn (độ cao 1900m). Bắt đầu hành trình leo Phanxipang. Ăn trưa trên đường tại 2200m. Ăn tối và nghỉ đêm tại lán 2800m.

Ngày 2 [2/9]: Xuất phát lúc tờ mờ sáng :D Dự kiến có mặt trên đỉnh Fan lúc 10h30 - 11h để tránh nhiều đoàn gặp nhau trên đỉnh Fan. Ăn trưa và trở về 2200m. Tối nghỉ ở 2200m. Dự kiến tối ace sẽ giúp một chú lợn cắp nách được đầu thai sang kiếp khác, nâng chén chém gió, tâng bốc, chúc mừng lẫn nhau (cũng có thể để dành vụ này đến tối hôm sau về Sapa cho thêm phần hoành tráng).

Ngày 3 [3/9]: về lại Sapa. Tối chén gà nướng, lẩu cá hồi, thắng cố (nếu ace ăn được). Dạo chơi tự do, thời gian thích hợp cho các chàng trai, cô gái còn độc thân làm quen với nhau ;))

Ngày 4 [4/9]: sáng leo Hàm rồng, tham quan bãi đá cổ cho nhẹ nhàng hoặc thuê xe máy chạy đèo Ô quy hồ tùy tình hình và sức khỏe ace. Tối lên xe hoặc đi tàu về HN. Kết thúc hành trình leo Fan, bắt đầu một hành trình khác ;)

3. Nhóm quyết định mua tour. Giá của bên Sapa Village đang hợp lý nhất [1.45M]. Bạn nào có contact tour tốt hơn nhớ thông báo ngay cho cả nhà biết nhé.

4. Đi lại: sẽ chốt vào ngày 11 Aug 2011. Mình vẫn ưu tiên đi tàu cho an toàn, mua ghế ngồi mềm, giá có thể đắt hơn bus nằm. Bạnnào có thể giúp cả nhóm đặt mua vé tàu thì cho mình contact sớm nhé.

5. Chốt đóng tiền lần 1 muộn nhất là ngày 10 Aug 2011, đóng 650k. Lần 2 trước khi làm hợp đồng với cty tour muộn nhất ngày 14 Aug 2011, đóng 800k nữa. Phần còn lại các bạn có thể đóng nốt cho thủ quỹ trên đường lên Sapa.
Bạn nào chưa đóng tiền hôm nay thì ck vào tk VCB của mình: 0021001273544 Nguyễn Vinh Quang. Khi ck các bạn nhớ ghi rõ tên, số đt, email để mình tiện cập nhật, sau khi ck send sms cho mình là tốt nhất. Thanks.
Edited: Bạn nào nộp tiền mặt lần 2 cho mình thì gặp mình tại 27 Quang Trung, từ 8am - 10am ngày 13Aug nhé

6. Lịch off lần 2 và test thể lực là CN 21 Aug 2011, leo Ba Vì. Cả nhóm tập trung xuất phát từ HN, đi xe máy, 1 ngày. Lịch trình trek sẽ được update sau.

7. Nếu ds chốt vẫn hơn 30 người thì sẽ chia 3 nhóm. Mình đề xuất bạn Nguyễn Thành Đạt, Nguyễn Tuấn Hùng và Đỗ Lan Anh làm trưởng nhóm.
Bạn Lịch là thủ quỹ của cả đoàn.

8. Các bạn chưa có đầy đủ thông tin trong danh sách đề nghị update họ tên (đầy đủ), số đt, email, ngày sinh, số cmt (hộ chiếu). Hiện tại ds trên google docs mình chỉ set view cho các bạn, mọi người vui lòng send email update vào mail của mình nhé: [email protected]. Các bạn nào đã có tk google docs nhớ send email cho mình để mình share (ds và còn nhiều document sau này nữa).

9. Bạn nào hnay off chưa kịp kiểm tra thông tin cá nhân của mình có thể check lại ở đây trước khi chuyển khoản.

10. Chi phí buổi off hôm nay tại Cafe Tonkin của cả nhóm là 532k, sẽ được tính vào quỹ nhóm.
attachment.php

Lịch off và chốt danh sách: 19h thứ 3 09/08 tại Cafe Tonkin 87 Lý Thường Kiệt.
Lịch off lần 2: tập thể lực trekking Ba Vì 21 Aug 2011.
Lịch off lần 3 trước giờ G 30/08

Last edited:
Em sẽ đặt mua cho cả nhà luôn nhé.
49 người x 2 đôi/ người = 100 đôi
100 đôi x 12k/ đôi = 1,200k
Oạch, tính ra nhiều phết.(BB)

Nhiều thế :p 600k thui mà :D 1 túi 2 đôi. 1 túi=12k :D

Có gì mai em cũng có việc bên vicongdong nên nếu mua em sẽ lấy hộ luôn cả nhà. Giá thì em thấy chắc như thị trường. Ủng hộ các em trung thu :0

Nhiều thế :p 600k thui mà :D 1 túi 2 đôi. 1 túi=12k :D

Có gì mai em cũng có việc bên vicongdong nên nếu mua em sẽ lấy hộ luôn cả nhà. Giá thì em thấy chắc như thị trường. Ủng hộ các em trung thu :0
Cái usb 3g chập chờn, đính chính mãi mà ko đc. 49ng x 1 túi (2 đôi) x 12k = 600k :D
Vụ mua bán này phải xem xét đã Điệp ạ, chị thấy giá này ok rồi vì năm ngoái bạn chị cũng mua giá này rồi, nhưng cứ chờ a Quang tn đã nhé.

Nhà mềnh tăng thêm thành viên nữa ạ? Có nhận nữa kô ạ? Có con số chốt cụ tỷ không ạ? Cho em đăng ký thêm được không ạ?

Do leader bận nên tớ thay mặt lead thông báo off ẹp chút nhé

Tối nay cả nhà đi off nhé: 20 giờ thứ 7, 26Aug2011 tại trà đá gốc cây xà cừ ngã ba Phạm Ngọc Thạch, Lương Định Của. Nội dung là gặp gỡ làm quen (cho những ai chưa gặp nhau); đưa ra list đồ chung, đồ riêng và các gợi ý cần thiết (mua ở đâu, loại gì, giá cả...); thành lập đội gồm các thành viên tích cực của nhà mình đi mua đồ chung và giúp mua hộ đồ riêng cho những ai cần; đồng chí nào cần nhờ vả gì thì nên có mặt trong buổi off.

Nhân sự cấp cao có chút thay đổi: chị Lan Anh là nhóm trưởng nhóm 1; Hiếu và Hoàng tách ra, Hiếu là nhóm trưởng nhóm 2, Hoàng vẫn là nhóm trưởng nhóm 3, tớ phụ trách chung và là thường dân nhóm bạn Hiếu.
Có 2 lý do của việc thay đổi này: lý do chính là Hiếu thấy em Kim 9x ở nhóm 2 nên sẵn sàng làm nhóm trưởng nhóm 2 để được gần em ấy (phải đổ tí dầu vào lửa cho zai gái nhà này quấn lấy nhau, thông báo thế này khối bạn trẻ xông vào chém nhau ấy chứ :-D ) Lý do phụ là từ giờ đến gần giờ G tớ bận quá, các bạn trưởng nhóm tích cực tổ chức, phân chia công việc cho đoàn và cho nhóm mình nhé.

Danh sách các nhóm tạm thời:

Mọi người chú ý chia nhóm chỉ là để tiện trong việc mọi người quản lý lẫn nhau, tránh những điều đáng tiếc có thể xảy ra trên đường leo chứ không phải nhóm nào đi nhóm đấy. Chúng ta là một! Khi leo sẽ có một bạn dẫn đoàn, một bạn chốt đoàn. Toàn bộ các thành viên không đi trước bạn dẫn đoàn và cũng không đi sau bạn chốt đoàn. Thú thật việc leo Fan thú vị ở chỗ bạn vượt qua thử thách, gian khổ trên đường đi cùng những người bạn mới. Cùng nhau vượt qua khó khăn, chia ngọt sẻ bùi chứ không phải cái đỉnh Fan có gì đẹp cả. Quan trọng là đường đi chứ không phải đích đến!

Nhóm 1 chị Lan Anh là trưởng nhóm
Nhóm 1
1. Đỗ Thị Lan Anh
2 Lê Duy Quyết
3 Vũ thị Giang
4 Nguyễn Minh Hằng
5 Nguyễn An Nghĩa
6 Đỗ Huy Tùng
7 Đào Văn Điệp
8 Nguyễn Thu Huyền
9 Dương Thị Mai Phương
10 Hà Anh Sơn
11 Nguyen Thu Hà
12 Trần Lâm Tùng
13 Dương Mạnh Tiến
14 Trần Thị Thùy
15 Phạm Trần Diệu Linh
16 Vũ Quốc Huy

Nhóm 2 Hiếu là trưởng nhóm:
Nhóm 2
1 Phạm Trung Hiếu
2 Nguyễn Thị Kim Miên
3 Nguyễn Vinh Quang
4 Phạm Thị Thanh Lịch
5 Trịnh Tùng Anh
6 Nguyễn Thị Hường
7 Nguyen Tuan Hiep
8 Vũ Nguyễn Tuấn Hải
9 Bùi Công Sau
10 Nguyễn Văn Dân
11 Nguyễn Thị Tuyến
12 Trần Thanh Chung
13 TRẦN THỊ THANH LOAN
14 TRẦN THANH HUYỀN
15 Nguyễn Thị Minh Phương
16 Trần Thị Kim Vui

Nhóm 3 Hoàng là trưởng nhóm:
Nhóm 3
1 Ngô Mạnh Hoàng
2 Nguyễn Minh Tuệ
3 Nguyễn Thị Diệp Anh
4 Hoàng Duy Đông
5 Lê Kiều Hưng
6 Trần Kiều Hạnh
7 Lương Thị Sao Mai
8 Trần Thu Hương
9 Inka Szewczyk
10 Nguyễn Thành Đạt
11 Nguyễn Tuấn Hùng
12 Bạch Hà Phương
13 Anh Tùng
14 Trần Minh Anh
15 Nguyễn Thị Thanh Huyền
16 Nguyễn Bình Long
17 Nguyễn Hoàng Phương Nga

Ps: Tất cả mọi khiếu kiện về việc chia nhóm đều được giải quyết. Các bạn cứ mạnh dạn kiện cáo. Chỉ cần quà hối lộ to là được :cool:

Xem lại danh sách nhóm mới thấy mọi người toàn có đôi có cặp rồi ạ. Vậy trưởng nhóm 2 xin phép đc tuyển ''bạn đồng hành'' sang nhóm ạ. Mất công lôi kéo hot girl và cute boy sang nhóm 3 giờ bị mất hết sang tay cái tên Hoàng Nô kia chứ :((. Đúng là thánh nhân đãi kẻ khù khờ mà =))

Mưu sự tại nhân - thành sự tại thiên. Tưởng có e Kim nào đó mà vẫn chưa thỏa mãn à, lại còn lôi kéo chia bè kết cánh nữa chứ. Nhìn chú Hiếu thế mà ghê thật, lại còn ban nhân sự nữa chứ, ai lại để cho thao túng rồi ăn đút lót thế kia, giờ mới lòi ra... Sau vụ này phải kiện mới đc .
Tối hôm nay có cuộc họp cấp cao của ban trị sự , ko đi có mất quyền lợi như hôm BV ko các sếp ơi.

Mưu sự tại nhân - thành sự tại thiên. Tưởng có e Kim nào đó mà vẫn chưa thỏa mãn à, lại còn lôi kéo chia bè kết cánh nữa chứ. Nhìn chú Hiếu thế mà ghê thật, lại còn ban nhân sự nữa chứ, ai lại để cho thao túng rồi ăn đút lót thế kia, giờ mới lòi ra... Sau vụ này phải kiện mới đc .
Tối hôm nay có cuộc họp cấp cao của ban trị sự , ko đi có mất quyền lợi như hôm BV ko các sếp ơi.

Anh Huy nhầm rồi, ban trị sự đổ oan cho em đấy :((. Nào đã biết Kim với Chỉ là ai đâu mà xí xởn đc chứ. Em chỉ muốn về vs Ôm của em thôi, vậy mà b h 2 đứa ''mỗi người một nơi'' hic hic.

Leo Fan thì các bạn chú ý : thể hiện tính đồng đội rất cao vì vậy cần phải đoàn kết( người khỏe phải dìu dắt người yếu , động viên kịp thời ) có như vậy chiến thăng đỉnh 3143 m mới có ý nghĩa và nhiều kỷ niệm đẹp
Mình đã thấy cảnh tượng chia nhau miếng bánh mỳ , một cái bắt tay chìu mến trong lúc gian nan, nhường chỗ ngủ ... đó mới là tinh thần Fan
= > Fansipang không chỉ có chinh phục đơn thuần mà qua chuyến Fan các thành viên sẽ trở thành người bạn, người yêu của nhau .
Chúc các bạn Chân cứng đá mềm - Cầu chúc mùng 2/9 khồng bị mưa.

Cảm ơn anh Long đã vào chia sẻ (beer) (beer)
Cảm ơn anh cả vụ ks Bình Minh nữa nhé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,593
191,445
Latest member
cutdec
Back