What's new

[Đã đi] Chào Fan 01 - 04/09/2011

Status
Not open for further replies.
Đã một lần lên đỉnh Fan và ấp ủ kế hoạch leo lại một lần nữa nhưng giờ mình mới có đủ thiên thời, địa lợi, nhân hòa để thực hiện kế hoạch. Lần trước Fan đã là một sự khởi đầu mới, cho một gia đoạn mới, ba năm sau mình muốn quay lại gặp "bạn" Fan lần nữa để nói Chào Fan.
Bạn nào cũng có ý định leo Fan đợt này thì join cùng nhé, mình lập nhóm đi cho vui. Véo cằm tất cả các “bạn” già trẻ, gái trai, hoặc nửa gái nửa trai. Bác nào có thông tin update mong được chỉ giáo ạ (beer)

Thông báo mới:
Tối thứ 4, 17Aug, 20h cả nhà off vụ trek Ba Vì nhé, off trà đá tại gốc cây xà cừ ngã ba Lương Định Của - Phạm Ngọc Thạch :)). Các bạn xem map ở đây. Nội dung buổi off:
+ Fix lại lịch trình trek (nếu cần thiết).
+ Fix số lượng người tham gia để chuẩn bị đồ ăn và đồ cả đoàn trước cho đủ, chính xác.
+ Phân chia xế ôm (vì mình sẽ phóng xe lên Ba Vì). Sẽ có màn bốc thăm xế ôm đấy nhé. Hãy để ông trời se duyên cho bạn ;) (trừ trường hợp xế ôm đăng ký từ trước)
+ Đóng tiền vụ trek Ba Vì: dự kiến 200k-300k tùy vào độ máu ăn uống cả ace (nướng BBQ cả nhà nhé).

Note: Vụ trek Ba Vì là quyền lợi, nghĩa vụ và trách nhiệm của tất cả các thành viên.

Buổi off đầu tiên của nhóm đã diễn ra khá suôn sẻ, chỉ ngoại trừ danh sách đông quá và mình hơi mỏi alo vì phải nói một mình hơi nhiều. Lần sau các bạn thành viên tích cực nêu ý kiến và thảo luận hơn nhé.

Tổng kết buổi off như sau:
1. Danh sách hiện tại là 46 ngườiđã chốt ds tại đây. Các bạn đăng ký muộn hơn mình đành phải nói xin lỗi nhé.
Danh sách thành viên

2. Lịch trình: Trạm Tôn - Sín Chải

Ngày leo 01/09 và về Hà Nội 4/9/2011.

Ngày 0 [tối 31/8]: đi tàu (or bus giường nằm, xe Hải Vân) lên Sapa.

Ngày 1 [1/9]: lên Sapa, gửi bớt đồ ở ks nếu cần. Xe đưa đoàn đến Trạm Tôn (độ cao 1900m). Bắt đầu hành trình leo Phanxipang. Ăn trưa trên đường tại 2200m. Ăn tối và nghỉ đêm tại lán 2800m.

Ngày 2 [2/9]: Xuất phát lúc tờ mờ sáng :D Dự kiến có mặt trên đỉnh Fan lúc 10h30 - 11h để tránh nhiều đoàn gặp nhau trên đỉnh Fan. Ăn trưa và trở về 2200m. Tối nghỉ ở 2200m. Dự kiến tối ace sẽ giúp một chú lợn cắp nách được đầu thai sang kiếp khác, nâng chén chém gió, tâng bốc, chúc mừng lẫn nhau (cũng có thể để dành vụ này đến tối hôm sau về Sapa cho thêm phần hoành tráng).

Ngày 3 [3/9]: về lại Sapa. Tối chén gà nướng, lẩu cá hồi, thắng cố (nếu ace ăn được). Dạo chơi tự do, thời gian thích hợp cho các chàng trai, cô gái còn độc thân làm quen với nhau ;))

Ngày 4 [4/9]: sáng leo Hàm rồng, tham quan bãi đá cổ cho nhẹ nhàng hoặc thuê xe máy chạy đèo Ô quy hồ tùy tình hình và sức khỏe ace. Tối lên xe hoặc đi tàu về HN. Kết thúc hành trình leo Fan, bắt đầu một hành trình khác ;)

3. Nhóm quyết định mua tour. Giá của bên Sapa Village đang hợp lý nhất [1.45M]. Bạn nào có contact tour tốt hơn nhớ thông báo ngay cho cả nhà biết nhé.

4. Đi lại: sẽ chốt vào ngày 11 Aug 2011. Mình vẫn ưu tiên đi tàu cho an toàn, mua ghế ngồi mềm, giá có thể đắt hơn bus nằm. Bạnnào có thể giúp cả nhóm đặt mua vé tàu thì cho mình contact sớm nhé.

5. Chốt đóng tiền lần 1 muộn nhất là ngày 10 Aug 2011, đóng 650k. Lần 2 trước khi làm hợp đồng với cty tour muộn nhất ngày 14 Aug 2011, đóng 800k nữa. Phần còn lại các bạn có thể đóng nốt cho thủ quỹ trên đường lên Sapa.
Bạn nào chưa đóng tiền hôm nay thì ck vào tk VCB của mình: 0021001273544 Nguyễn Vinh Quang. Khi ck các bạn nhớ ghi rõ tên, số đt, email để mình tiện cập nhật, sau khi ck send sms cho mình là tốt nhất. Thanks.
Edited: Bạn nào nộp tiền mặt lần 2 cho mình thì gặp mình tại 27 Quang Trung, từ 8am - 10am ngày 13Aug nhé

6. Lịch off lần 2 và test thể lực là CN 21 Aug 2011, leo Ba Vì. Cả nhóm tập trung xuất phát từ HN, đi xe máy, 1 ngày. Lịch trình trek sẽ được update sau.

7. Nếu ds chốt vẫn hơn 30 người thì sẽ chia 3 nhóm. Mình đề xuất bạn Nguyễn Thành Đạt, Nguyễn Tuấn Hùng và Đỗ Lan Anh làm trưởng nhóm.
Bạn Lịch là thủ quỹ của cả đoàn.

8. Các bạn chưa có đầy đủ thông tin trong danh sách đề nghị update họ tên (đầy đủ), số đt, email, ngày sinh, số cmt (hộ chiếu). Hiện tại ds trên google docs mình chỉ set view cho các bạn, mọi người vui lòng send email update vào mail của mình nhé: [email protected]. Các bạn nào đã có tk google docs nhớ send email cho mình để mình share (ds và còn nhiều document sau này nữa).

9. Bạn nào hnay off chưa kịp kiểm tra thông tin cá nhân của mình có thể check lại ở đây trước khi chuyển khoản.

10. Chi phí buổi off hôm nay tại Cafe Tonkin của cả nhóm là 532k, sẽ được tính vào quỹ nhóm.
attachment.php

Lịch off và chốt danh sách: 19h thứ 3 09/08 tại Cafe Tonkin 87 Lý Thường Kiệt.
Lịch off lần 2: tập thể lực trekking Ba Vì 21 Aug 2011.
Lịch off lần 3 trước giờ G 30/08

Last edited:
Re: [Tìm bạn đồng hành] Chào Fan 01 - 04/09/2011

Em tạo acc rùi:

ID: [email protected]
Còn pass em sẽ gửi vào mail cho mọi ng theo địa chỉ anh Quang gửi lúc sáng nhé.

Tình hình có 2 chiến sỹ là Phượng và Hà Bùi ko đi được ạ.:T

Em có thể post vào topic này cũng được. Nếu không tiện public ở đây thì em gủi email cho anh: [email protected].

@Cả nhà: mình mới chỉ set cho mọi người view danh sách thôi. Các bạn tạo account google doc rồi gửi mail cho mình, mình sẽ share danh sách và các tài liệu khác của nhóm nhé.

Em tạo acc rùi:

ID: [email protected]
Còn pass em sẽ gửi vào mail cho mọi ng theo địa chỉ anh Quang gửi lúc sáng nhé.

Tình hình có 2 chiến sỹ là Phượng và Hà Bùi ko đi được ạ.:T

Cảm ơn miumiu nhé. Cả nhà vào update thông tin cá nhân vào file bạn miumiu đã tạo nhé.

A Quang ơi,
Trong File đính kèm anh gửi sáng nay có phần: "- Porter thông thạo đường (2 người/1 porter) – không mang đồ cho
khách
"- phần ko mang đồ khách là sao hả anh?:(
Anh đã trả lời qua mail, giờ trả lời thêm ở đây nhé. Theo tour thì porter sẽ mang đồ của cả đoàn: đồ ăn, uống trong 2 ngày; lều trại, túi ngủ và những thứ khác. Từng ấy đồ thì mỗi porter cũng phải mang ít nhất 20kg/porter rồi. Porter không mang hộ đồ cá nhân cho từng người (nhưng nếu các bạn mệt quá nhờ vả thì người ta cũng không nỡ từ chối đâu). Vì thế các bạn phải chuẩn bị đồ cá nhân thật gọn nhẹ, mang những gì cần thiết nhất thôi. Balo nặng khoảng 3-5kg là đẹp.
Những đồ gì không cần thiết phải mang khi leo các bạn có thể gửi lại khách sạn (của bên tour) nhờ họ trông hộ, khi xuống núi các bạn sẽ lấy lại sau (lại xúng xính váy áo khi dạo chơi ở Sapa như thường :D)

Em nhờ mẹ hỏi thử vé tàu thì chỉ còn 22 suất ghế mềm lạnh (190k/1 chiều). Ghế cứng lạnh còn thỏa mái 180k/suất. Tàu khởi hành lúc 10h tối, đến nơi là 7h sáng. Ah`, chị trong đoàn có contact đặt đc hết ghế mềm k anh?
Bạn đã hỏi lại tàu SP chưa? Như mình đã nói tàu LC là tàu chợ, đi đợt 2/9 này sẽ như cực hình nên mình không muốn cả nhóm phải mua loại này. Không mua được SP1 hoặc SP3 thì thà đi bus nằm còn hơn.

CHào cả nhà. Mình biết cả nhà đã chốt danh sách rồi.
Cơ mà liệu có 1 cơ may nào đó mà vẫn có thể nhồi nhét 2 con người cơ nhỡ vào nhóm ko??
Mình và anh bạn đều chưa leo Fan lần nào nên chưa có kinh nghiệm >_<
Òa òa :(( Mình tìm đến topic này muộn quá, từ hôm qua mới biết thì cả nhà đã chốt list và off buổi đầu tiên rồi.
Nếu chẳng may có bạn nào không đi được, có thể cho mình thế chỗ không?

Gửi anh em !

Hôm qua đi off với anh em về, mình cũng có vài thắc mắc. Nhưng hôm nay thì giải đáp nguyên vẹn và ngon nghẻ rồi ạ.

Việc phương tiện đi lại, gửi anh Quang và các bạn như sau :

+ Tối ưu nhất là đi oto của Sao Việt lên tận Sapa. Vì sao ư?

Thứ nhất : Giờ mua vé tàu chỉ mua được tàu của LC2 LC1 LC4 tức là toàn tàu chợ. Đêm qua em đã được hưởng diễm phúc của nó rồi ạ, ngoài việc mệt mỏi vì tàu di chuyển chậm, dừng rất nhiều điểm. Cái quan trọng nhất là cả nhà sẽ mất ngủ cả đêm vì nạn....móc túi và trộm cắp =-=. Em không ngờ giờ tàu LC nó tệ như thế. Mà hôm em đi là đêm qua, rất bình thường, cả phòng ngột ngạt kinh khủng. Người nằm vật vã dưới trên do nhân viên tàu bán vé nằm, đứng....nền cứng =-=.

Đêm qua toa của em 2 đầu cứ vật và 3-4 thằng trộm, đến là nản. Mình không để ý là em chả biết còn cái gì không =-=. Mà con người hay lo lắng, kiểu gì chả thức đêm. Đêm qua em thao thức mãi, sáng lên tới sapa cảm giác người mệt mỏi cồn cào. Sức thì vẫn đi được, chỉ sợ chị em thôi.

Ngoài ra vé nằm mềm của SP nếu mua được tiền cũng cao hơn vé sao việt nữa rất nhiều.

Ngoài ra anh Quang cũng nên làm 1 list trang thiết bị để mọi người tự chuẩn bị đồ đạc cá nhân như áo mưa, quần áo ntn...

Hi vọng sớm có danh sách chốt đoàn để còn test thể lực nữa :)

Gửi anh em !

Hôm qua đi off với anh em về, mình cũng có vài thắc mắc. Nhưng hôm nay thì giải đáp nguyên vẹn và ngon nghẻ rồi ạ.

Việc phương tiện đi lại, gửi anh Quang và các bạn như sau :

+ Tối ưu nhất là đi oto của Sao Việt lên tận Sapa. Vì sao ư?

Thứ nhất : Giờ mua vé tàu chỉ mua được tàu của LC2 LC1 LC4 tức là toàn tàu chợ. Đêm qua em đã được hưởng diễm phúc của nó rồi ạ, ngoài việc mệt mỏi vì tàu di chuyển chậm, dừng rất nhiều điểm. Cái quan trọng nhất là cả nhà sẽ mất ngủ cả đêm vì nạn....móc túi và trộm cắp =-=. Em không ngờ giờ tàu LC nó tệ như thế. Mà hôm em đi là đêm qua, rất bình thường, cả phòng ngột ngạt kinh khủng. Người nằm vật vã dưới trên do nhân viên tàu bán vé nằm, đứng....nền cứng =-=.

Đêm qua toa của em 2 đầu cứ vật và 3-4 thằng trộm, đến là nản. Mình không để ý là em chả biết còn cái gì không =-=. Mà con người hay lo lắng, kiểu gì chả thức đêm. Đêm qua em thao thức mãi, sáng lên tới sapa cảm giác người mệt mỏi cồn cào. Sức thì vẫn đi được, chỉ sợ chị em thôi.

Ngoài ra vé nằm mềm của SP nếu mua được tiền cũng cao hơn vé sao việt nữa rất nhiều.

Ngoài ra anh Quang cũng nên làm 1 list trang thiết bị để mọi người tự chuẩn bị đồ đạc cá nhân như áo mưa, quần áo ntn...

Cảm ơn Đào Điệp. Mình cũng đã nói từ trước rồi. Tàu LC thì chắc chắn không đi, vì nó là tàu chợ, ngày thường cũng đã đông và rất lôm côm rồi chưa kể ngày mình đi là đợt nghỉ lễ. Riêng tàu SP3 nếu mua được vé ngồi mềm điều hòa thì vẫn nên mua, giá không chênh quá nhiều so với bus nằm nhưng lại an toàn hơn. Ngày mai mà không mua được vé tàu thì mình sẽ mua vé bus giường nằm.

Về bus giường nằm thì có 2 loại: Sao Việt và Hải Vân. Mình đã đi cả 2 nên mình có thể nói Hải Vân tốt hơn. Đoàn mình sẽ chốt đi Hải Vân nếu phải mua vé xe bus.

Hôm nay mình đã nhận thêm tiền mặt của bạn Hà Anh Sơn: 700k
Tài khoản của nhận được:
+ 1.3M của 2 bạn Nguyễn Thành Đạt và Nguyễn Tuấn Hùng
+ 650k của bạn Dương Thị Mai Phương
+ 650k của bạn nào đó nộp tiền mặt tại VCB, nhưng không có thông tin thành viên nào cả. Bạn nào nộp cho mình thì gọi lại cho mình để xác nhận nhé.
Mình nhắc lại, bạn nào chuyển khoản cho mình nhớ ghi rõ tên, số đt, email để mình biết đó là thành viên nào. Hết sáng mai mình sẽ chốt lại danh sách.

Anh Quang ơi, lịch trình là đi Sín Chải, về Trạm Tôn hay là đi Trạm Tôn về Sín Chải thế anh ?

Gọi mãi cho a Quang không được ! Xác nhận thông tin chuyển tiền mặt nhé anh. Nếu ko yên tâm và chắc chắn mình có thể scan giấy chuyển tiền lên , vì sáng trực tổng đài nên không ra ngoài được , mới nhờ cậu bạn đi chuyển hộ. Có gì a xem giúp, thông tin của mình đã được up đầy đủ trong google docs .;)

Anh Quang ui, lên list đò chuẩn bị mang đi rùi chia nhóm luôn đi anh. Để rủ nhau đi mua đồ cho tiện ạ :D
Gửi anh em !

............

Anh Quang ơi, lịch trình là đi Sín Chải, về Trạm Tôn hay là đi Trạm Tôn về Sín Chải thế anh ?
Tạm thời vẫn đang là Trạm Tôn - Sín Chải em nhé. Khi nào đặt tour anh sẽ làm việc cụ thể và sẽ thông báo cho cả nhà sau.

Gọi mãi cho a Quang không được ! Xác nhận thông tin chuyển tiền mặt nhé anh. Nếu ko yên tâm và chắc chắn mình có thể scan giấy chuyển tiền lên , vì sáng trực tổng đài nên không ra ngoài được , mới nhờ cậu bạn đi chuyển hộ. Có gì a xem giúp, thông tin của mình đã được up đầy đủ trong google docs .;)
Đã update bạn none_bb rồi nhé. Anh nhận được tiền nghĩa là có một bạn đóng, chỉ cần không có bạn nào cùng nhận suất chuyển khoản đấy của em là được. Em giữ lại thông tin chuyển khoản để tránh trường hợp xảy ra tranh chấp nhé ;)

Anh Quang ui, lên list đò chuẩn bị mang đi rùi chia nhóm luôn đi anh. Để rủ nhau đi mua đồ cho tiện ạ :D
Vụ tàu xe vẫn chưa xong hẳn. Anh giải quyết xong vụ tàu xe, rồi vụ đặt tour thì sẽ đến đồ chung của nhóm. Em miumiu giúp cả nhà vụ đồ chung này nhé. Em và anh sẽ lên list đầy đủ những thứ cần mua rồi sẽ nhờ các bạn trong nhóm ở gần chỗ cần mua mua hộ. Cả nhà cùng giúp đỡ em Miumiu nhé, mỗi người một tay một chân sẽ dễ thôi.

Anh chủ thớt ơi, mình book hơi muộn quá, bác xem còn cơ hội cho 2 người nữa đi không ? Chinh phục Fanxiphang là mơ ước của mình lâu lắm rồi.

Tên mình: Trần Minh Tiến_ Yahoo: [email protected]
Mobil: 0904301125
+ Bạn Nguyễn Văn Chung

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,433
Latest member
Linhdan2212