What's new

[Đã đi] Chào Fan 01 - 04/09/2011

Status
Not open for further replies.
Đã một lần lên đỉnh Fan và ấp ủ kế hoạch leo lại một lần nữa nhưng giờ mình mới có đủ thiên thời, địa lợi, nhân hòa để thực hiện kế hoạch. Lần trước Fan đã là một sự khởi đầu mới, cho một gia đoạn mới, ba năm sau mình muốn quay lại gặp "bạn" Fan lần nữa để nói Chào Fan.
Bạn nào cũng có ý định leo Fan đợt này thì join cùng nhé, mình lập nhóm đi cho vui. Véo cằm tất cả các “bạn” già trẻ, gái trai, hoặc nửa gái nửa trai. Bác nào có thông tin update mong được chỉ giáo ạ (beer)

Thông báo mới:
Tối thứ 4, 17Aug, 20h cả nhà off vụ trek Ba Vì nhé, off trà đá tại gốc cây xà cừ ngã ba Lương Định Của - Phạm Ngọc Thạch :)). Các bạn xem map ở đây. Nội dung buổi off:
+ Fix lại lịch trình trek (nếu cần thiết).
+ Fix số lượng người tham gia để chuẩn bị đồ ăn và đồ cả đoàn trước cho đủ, chính xác.
+ Phân chia xế ôm (vì mình sẽ phóng xe lên Ba Vì). Sẽ có màn bốc thăm xế ôm đấy nhé. Hãy để ông trời se duyên cho bạn ;) (trừ trường hợp xế ôm đăng ký từ trước)
+ Đóng tiền vụ trek Ba Vì: dự kiến 200k-300k tùy vào độ máu ăn uống cả ace (nướng BBQ cả nhà nhé).

Note: Vụ trek Ba Vì là quyền lợi, nghĩa vụ và trách nhiệm của tất cả các thành viên.

Buổi off đầu tiên của nhóm đã diễn ra khá suôn sẻ, chỉ ngoại trừ danh sách đông quá và mình hơi mỏi alo vì phải nói một mình hơi nhiều. Lần sau các bạn thành viên tích cực nêu ý kiến và thảo luận hơn nhé.

Tổng kết buổi off như sau:
1. Danh sách hiện tại là 46 ngườiđã chốt ds tại đây. Các bạn đăng ký muộn hơn mình đành phải nói xin lỗi nhé.
Danh sách thành viên

2. Lịch trình: Trạm Tôn - Sín Chải

Ngày leo 01/09 và về Hà Nội 4/9/2011.

Ngày 0 [tối 31/8]: đi tàu (or bus giường nằm, xe Hải Vân) lên Sapa.

Ngày 1 [1/9]: lên Sapa, gửi bớt đồ ở ks nếu cần. Xe đưa đoàn đến Trạm Tôn (độ cao 1900m). Bắt đầu hành trình leo Phanxipang. Ăn trưa trên đường tại 2200m. Ăn tối và nghỉ đêm tại lán 2800m.

Ngày 2 [2/9]: Xuất phát lúc tờ mờ sáng :D Dự kiến có mặt trên đỉnh Fan lúc 10h30 - 11h để tránh nhiều đoàn gặp nhau trên đỉnh Fan. Ăn trưa và trở về 2200m. Tối nghỉ ở 2200m. Dự kiến tối ace sẽ giúp một chú lợn cắp nách được đầu thai sang kiếp khác, nâng chén chém gió, tâng bốc, chúc mừng lẫn nhau (cũng có thể để dành vụ này đến tối hôm sau về Sapa cho thêm phần hoành tráng).

Ngày 3 [3/9]: về lại Sapa. Tối chén gà nướng, lẩu cá hồi, thắng cố (nếu ace ăn được). Dạo chơi tự do, thời gian thích hợp cho các chàng trai, cô gái còn độc thân làm quen với nhau ;))

Ngày 4 [4/9]: sáng leo Hàm rồng, tham quan bãi đá cổ cho nhẹ nhàng hoặc thuê xe máy chạy đèo Ô quy hồ tùy tình hình và sức khỏe ace. Tối lên xe hoặc đi tàu về HN. Kết thúc hành trình leo Fan, bắt đầu một hành trình khác ;)

3. Nhóm quyết định mua tour. Giá của bên Sapa Village đang hợp lý nhất [1.45M]. Bạn nào có contact tour tốt hơn nhớ thông báo ngay cho cả nhà biết nhé.

4. Đi lại: sẽ chốt vào ngày 11 Aug 2011. Mình vẫn ưu tiên đi tàu cho an toàn, mua ghế ngồi mềm, giá có thể đắt hơn bus nằm. Bạnnào có thể giúp cả nhóm đặt mua vé tàu thì cho mình contact sớm nhé.

5. Chốt đóng tiền lần 1 muộn nhất là ngày 10 Aug 2011, đóng 650k. Lần 2 trước khi làm hợp đồng với cty tour muộn nhất ngày 14 Aug 2011, đóng 800k nữa. Phần còn lại các bạn có thể đóng nốt cho thủ quỹ trên đường lên Sapa.
Bạn nào chưa đóng tiền hôm nay thì ck vào tk VCB của mình: 0021001273544 Nguyễn Vinh Quang. Khi ck các bạn nhớ ghi rõ tên, số đt, email để mình tiện cập nhật, sau khi ck send sms cho mình là tốt nhất. Thanks.
Edited: Bạn nào nộp tiền mặt lần 2 cho mình thì gặp mình tại 27 Quang Trung, từ 8am - 10am ngày 13Aug nhé

6. Lịch off lần 2 và test thể lực là CN 21 Aug 2011, leo Ba Vì. Cả nhóm tập trung xuất phát từ HN, đi xe máy, 1 ngày. Lịch trình trek sẽ được update sau.

7. Nếu ds chốt vẫn hơn 30 người thì sẽ chia 3 nhóm. Mình đề xuất bạn Nguyễn Thành Đạt, Nguyễn Tuấn Hùng và Đỗ Lan Anh làm trưởng nhóm.
Bạn Lịch là thủ quỹ của cả đoàn.

8. Các bạn chưa có đầy đủ thông tin trong danh sách đề nghị update họ tên (đầy đủ), số đt, email, ngày sinh, số cmt (hộ chiếu). Hiện tại ds trên google docs mình chỉ set view cho các bạn, mọi người vui lòng send email update vào mail của mình nhé: [email protected]. Các bạn nào đã có tk google docs nhớ send email cho mình để mình share (ds và còn nhiều document sau này nữa).

9. Bạn nào hnay off chưa kịp kiểm tra thông tin cá nhân của mình có thể check lại ở đây trước khi chuyển khoản.

10. Chi phí buổi off hôm nay tại Cafe Tonkin của cả nhóm là 532k, sẽ được tính vào quỹ nhóm.
attachment.php

Lịch off và chốt danh sách: 19h thứ 3 09/08 tại Cafe Tonkin 87 Lý Thường Kiệt.
Lịch off lần 2: tập thể lực trekking Ba Vì 21 Aug 2011.
Lịch off lần 3 trước giờ G 30/08

Last edited:
Re: [Tìm bạn đồng hành] Chào Fan 01 - 04/09/2011

2 cả nhả. Mình là Hưng(female nha). Vào đọc 2pic nhà mình mà thấy khí thế đi hừng hực. :D
Nhà mình có ai biết mua các đồ cá nhân ở đâu ko nhỉ? hay hẹn nhau từng tốp đi mua cho vui.
Mình ở khu Hoàng Mai, có ai gần đó ko nhở để tiện í ới.
Mail mình là: [email protected]
YH: kieuhungday
Welcome
ĐÚng là kiểu mua đồ của girl , đi cũng có hội.....
Theo mình thông tin tổng quan thì các bạn xem link trên topic mình đã post.
CÒn mua sắm đồ cá nhân thì lần này chắc mọi thứ kô quá phức tạp vì cung đường chúng ta đi cũng rất dễ chịu
Sau đây là những đồ tớ dự định mua sắm trong chuyến đi lần này :
Giày bộ đội 1 đôi, có thể mua ở Le Duẩn rất nhiều, tầm 60k, nếu bạn nào khéo mặc cả chắc 50k . CÒn ai có giày xịn hơn thì cứ đi thôi, cỡ hơn cỡ chân 1 chút, vd cỡ 40 sẽ phải mua giày 41( vì trong đấy ta sẽ độn đến 3 lớp tất gồm băng gót, tất ngắn, tất nilong , tất dài ) . Ai cần gì thêm về đồ bảo hộ thì ra Yết Kiêu đối diện với máy tính VĨnh Trinh và máy Tính Anh Ngọc .
Dép sandal 1 đôi ( hoặc tương tự )
Tất 3 đôi dài và 2 ngắn , thêm găng tay nilong mua ở các cửa hàng mỹ phẩm hoặc siêu thị rất nhiều , Găng tay có hạt nhựa khoảng 2 đôi là okie( mua ở các cửa hàng bảo hộ hoặc ra Trịnh Hoài Đức )
Bọc gót và bọc gối chống bong gân mua ở Trịnh Hoài Đức
Dao gấp 1 chiếc
Đèn pin 1 chiếc
QUần áo thì 2 -3 bộ cho chắc . Trang phục thì quần mặc ngoài thoáng 1 chút, trong mặc thêm quần ngắn hoặc quần thể thao ( quần hộp , quần kaki , Tuyệt đối ko quần áo công sở ) , áo thì mang theo 1 áo Phao loại vừa phải để mặc cho ấm , áo trong thì mặc áo dài tay và áo lót .
Khăn thì măng theo một chiếc đề phòng lạnh dễ bị viêm họng .
Mũ thì cứ như hướng dẫn trong topic trc : 1 mũ che và 1 mũ len .
Thêm 1 chăn nhỏ kiểu như chăn của vietnamairline( để ngủ tối đỡ lạnh , ai có ôm đi kèm thì ko cần thiết =)) )
Lương thực dự phong mang theo thì đơn giản mà chất lượng nhất là okie : lương khô 1 phong , fomat bò cười hoặc fomat dây, thịt bò khô nếu có( ăn cho ấm người ) :D , hoặc kẹo gừng. Nói chung nếu có hoa quả mang theo thì là rất tốt.
Nước 1 chai lavie , tùy người uóng nhiều ít mà mang theo dung tích vừa phải .
Áo mưa giấy 1 đến 2 túi.
Kem đánh răng và bàn chải, cùng những đồ bạn thấy cần như giấy vs và xà phong bánh . Mang theo 1 chiếc cốc nhỏ nữa .
Đồ y tế thì chắc bác trưởng đoàn đã có phân công và chuẩn bị đầy đủ ( thôi quan liêu tý vậy ).
Ai có thêm ý kiến gì nữa về đồ cá nhân thì cứ post lên để mọi người tham khảo , vd trên chỉ là những thứ mình định chuẩn bị, chắc thế nào cũng có cái thiếu, các bác bổ xung thêm .

Last edited:

Thanks a nhé. Em chỉ lo vụ leo lên thôi, chứ khi xuống thì em ...lăn cho nhanh. :))

Cái link này vào xem thế nào?? chỉ giúp mình với:(

Link của em Miumiu đã đọc được rồi bạn Tuyến nhé ;)
Bạn nào đã có kinh nghiệm hoặc có thông tin hay thì đăng nhập vào google doc rồi edit thêm giúp cả nhà nhé. (c)

Cả sáng và chiều nay tớ họp hành liên miên, đt quẳng 1 chỗ, gần 20 cuộc gọi nhỡ. Bạn nào gọi mình vào hôm nay thì thông cảm nhé (beer)

Vụ xe cộ thì nhà mình chốt đi xe Sao Việt rồi nhé. Vì một số lý do tế nhị với mấy em nhân viên kinh doanh bên Hải Vân (*icon than phiền*) mà nhà mình không đi xe Hải Vân được. Sao Việt cũng là một lựa chọn tốt các bạn nhé, giá lại rẻ hơn: 280k/người/chiều. Chỉ việc lên xe hò hét đàn sáo mệt nghỉ rồi ngủ một giấc là lên đến Sapa.
Một số hình ảnh xe Sao Việt cho bạn nào chưa từng đi tham khảo nhé:
attachment.php

khoang chứa đồ khá rộng rãi, các bạn có thể để balo thoải mái
attachment.php

Mình đã làm hợp đồng với bên Sao Việt cả chiều đi và về, cả nhà đều cùng đi chung một xe, tha hồ chuyện trò vui vẻ nhé.

Nhắn:
+ Em Kim ra gặp anh nhận lại tiền đã nộp cho anh vào sáng mai 13Aug tại 27 Quang Trung từ 8am-10am nhé. Thay mặt cả nhà chúc em lên đường gặp nhiều may mắn, học hành tấn tới. Mong gặp lại em trong thời gian không xa.
+ Bạn TRAN MINH TIEN chuyển khoản cho mình 3M bằng giao dịch tiền mặt, bạn liên lạc lại với mình bằng email hoặc gọi cho mình để update thông tin cá nhân nhé.

Danh sách thành viên có chút sáo trộn 3 vị trí. Mình đã update lại ds ở trang đầu. Có cả thông tin nộp tiền lần 2. Danh sách này chưa đầy đủ các thông tin cá nhân, em Miumiu sẽ up lại danh sách đầy đủ cho cả nhà sau nhé.

Hi a.Quang,

Em gửi anh thông tin cá nhân:

Họ tên: Dương Mạnh Tiến.

N/s: 21/06/1985.

Mail: [email protected].

Số CMT: 0124 444 609.

Địa chỉ: Minh Khai - Hà Nội.

Chúc chuyến đi thành công, chúc mọi người vui vẻ, :)).

Mình vừa fwd hợp đồng của bên Sapa Village cho cả nhà, các bạn check mail rồi đóng góp ý kiến sớm nhé.
@Chị Lan Anh: check mail rồi feedback sớm cho em nhé (beer)

Regards,

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,584
191,434
Latest member
vuahatngon
Back