What's new

Check Ma Thiên Lãnh 22-23/3

Nhóm mình khoảng 10 bạn, check thể lực cung này, các bạn có thời gian và sở thích leo núi có thể join cùng nhóm mình.
Đi tối t6 tập trung tại quán cô 5 sơ ri. Sáng t7 qua đường MTL check, dự kiến chiều - tối đến đỉnh, nhậu nhẹt, sáng hôm sau cắp đít về đường cột điện. Gom đoàn nghỉ ngơi chiều về.
Off tối thứ 3 ngày 18/3 lúc 20h30 tại quán trà thư pháp trên đường Trần Khắc Chân, tới ngã tư Trần Khắc Chân/Hoàng Văn Thụ call mình ra đón. sdt của mình sẽ gửi pm cho các bạn đăng ký tham gia.
Chi phí dự kiến : 150k : ăn sáng - trưa - tối - nhậu - sáng .
Đồ đạc cá nhân + lều võng tự chuẩn bị, ăn uống cho đoàn tớ lo. Thể lực yếu một tý cũng được, các bạn nam trong nhóm tớ đang cần cõng hộ đồ =]]
Đăng ký : tên(ko bắt buộc)/ sdt/quận sinh sống( để tiện sắp xế/ôm.
Có ý kiến thắc mắc gì cứ quăng lên thớt, mình onl sẽ giải đáp.
Thân.

Chốt 12 xe, đẹp đội hình ghê :D
H ngủ lấy sức đã, mai cập nhật dần cho mọi người theo dõi, nội dung ngày mai là chuẩn bị cá nhân và chuẩn bị ăn uống cho đoàn.
Tạm thời là nước thì mua cho mỗi người 1,5l, công tác chuẩn bị thực phẩm thì cập nhật từ thứ 5 tới t6.

Mình ko pm được cho các bạn vào inbox trên phượt, cứ bị văng nik hoài :(
Những bạn lưu lại sdt trên top mình đã sms tới các bạn. Wowo có số của mình rồi thì khỏi cần nhé, làm độc hành hay bắt cặp xế/ôm ?

Hix hix, anh gửi số điện thoại vào đâu mà em tìm đỏ con mắt mà hem thấy vậy ?
nhiều khi hộp thư bên phần sent của anh nhiều quá, anh nhấp vào mục đó xóa hết là gửi được ah2

có nghĩa là xóa cả 2 phần:
Inbox
sent

anh xem có ôm nào gần chổ em nhất thì bắt cặp với em nhóa kaka :D

Cập nhật các thông tin về chuyến đi :
I/ thành viên đoàn :

1+2/Hào + bạn
3+4/Phương + Thông
5+6+7+8/Ngoan+ 3 bạn ( đi sáng t7 )
9+10/Chương + Hiền
11+12/Hữu + Nhi
13+14/Trường + Hòa
15+16/Tú + Lộc ( bạn Trường )
17+18/Hùng + Giang
19+20/Tuấn + Hằng
21+22/Nghĩa + Thúy
23+24/bạn Ngoan + Hiệp
25/Phúc ( đi sáng t7 )
Bonus 1:wowomisa.
Dự bị : bạn của soikun nếu sắp xếp được xế/ôm

------
Những bạn in đậm là những bạn chưa đóng 150k, sẽ thu vào sáng t7 sau bữa sáng.
hiện đoàn 25 mạng x 150k = 3750k. ( thực thu 15 banx150k = 2250k )
Chi phí trên bao gồm ăn uống chung cho đoàn, các vật dụng đi kèm như hộp nhựa đựng thực phẩm,bát nhựa, đũa,giấy ăn etc....
Vì chắc chắn là không xin được nước trên đỉnh nên các đoàn sẽ phải mang thêm nước theo, kèm theo vài thông tin mới nên khả năng đoàn sẽ phải đóng thêm tiền sau khi kết toán ( khoảng 50k, dặn phòng hờ đề các bác chuẩn bị tinh thần ). Chi tiết mình sẽ cập nhật phía dưới.

2/ Các vấn đề phát sinh trước và trong chuyến đi :
- Hiện tại trên đỉnh đang thiếu nước, trên đó phải thuê người mang nước lên sử dụng nên chắc chắn là không có nước cho đoàn xin thêm, vì vậy tải trọng của đoàn phải tăng lên nam 5lit nước, nữ 3,5 lít. Vì vậy mình sẽ gia giảm các vật dụng chuẩn bị cá nhân tối thiểu phải có của thành viên trong đoàn, các bạn tham khảo list vật dụng ở dưới, để tăng khối lượng nước phải mang theo của đoàn .
- Anh Bé hôm t7 cũng dẫn đoàn leo MTL nên không giúp đoàn vụ chuẩn bị nồi cháo trên đỉnh được, Thành thì cũng chuyển công tác nên ko có trên đỉnh, vì vậy chuẩn bị cho bữa tối đoàn cũng do đoàn tự lo. Anh Bé có gợi ý mình thuê porter chở đồ lên vs chi phí 1mil, nhưng mình quyết định là đoàn sẽ tự vác đồ ăn tối lên luôn.

bạn ơi có còn nhận thêm người nữa được không, mình rất muốn đi chuyến này. mà không thấy số đt liên lạc của chủ thớt, có gì nt dùm mình 0937040986

III/
Chuẩn bị cá nhân :
Mang theo trên người :
quần áo gọn nhẹ, thoải mái,mũ rộng vành, giầy thể thao hoặc bata tùy ý.
Mang theo balo : loại chuyên leo núi dung tích khoảng 35 - 60lit tùy lựa chọn, nếu phải mang các loại balo loại thường thì để ý các quai đeo xem chắc chắn không, có mang đủ lượng đồ đạc cần thiết không ?
Pin + đèn pin, thuốc men y tế đơn giản : thuốc đau đầu, hạ sốt, cao dán, băng gạc, 1 áo mưa cánh dơi + 1 áo mưa giấy. Túi ngủ, võng hoặc lều. 1 quần dài + 1 áo mỏng để thay mặc khi lên đỉnh. Đồ ăn nhẹ theo sở thích.
Trong balo :
Chuẩn bị chung cho đoàn Tối thiểu 5 lít nước vs nam ,3,5 lít nước vs nữ. ( dự kiến 3 lít sử dụng trong ngày, 1 lít cho tối + đêm + sáng và nửa lít đi xuống hôm sau. + 1 lon tăng lực dùng trong quá trình leo.
Lương thực 1 túi 3 quả dưa chuột + 4 quả cà chua, 1 hộp rau, 1 hộp cơm rang. Gói 15 quả trứng cút. 2 cái bánh chocopie,4 gói mì tôm, 5 cây xúc xích, vài bịch linon đựng rác.
- giấy ăn/vệ sinh, 5kg than hoa, 5lit rượu, hoa quả, đồ ăn nhậu cập nhật sau.
Note : Cơm rang có thể thêm - bớt tùy sức ăn mỗi người, các đồ chung cho đoàn như than, rượu, đồ nhậu etc.. sẽ chia thành các túi nhỏ để các bạn khỏe mang thêm.
Vì hôm đó trên đỉnh sẽ rất đông người nên đoàn sau khi lên đỉnh sẽ chủ động di chuyển ra bãi đá hướng đường chùa cắm trại, sẽ mượn nồi để nấu mì cho cả đoàn ăn, nước thì lấy từ đoàn, ko xin thêm được nên mọi người chú ý tiết kiệm nước khi sử dụng.
Ngủ nghỉ ưu tiên gọn nhẹ, trải bạt rồi mặc áo mưa hoặc giăng áo mưa che sương ở trên rồi đoàn rồng rắn ngủ trên bạt, chỗ ngủ nghỉ mình sẽ sắp xếp ổn định cho đoàn.

cập nhật các thông tin về chuyến đi :
I/ thành viên đoàn :

1+2/hào + bạn
3+4/phương + thông
5+6+7+8/ngoan+ 3 bạn ( đi sáng t7 )
9+10/chương + hiền
11+12/hữu + nhi
13+14/trường + hòa
15+16/tú + lộc ( bạn trường )
17+18/hùng + giang
19+20/tuấn + hằng
21+22/nghĩa + thúy
23+24/bạn ngoan + hiệp
25/phúc ( đi sáng t7 )
bonus 1:wowomisa.
Dự bị : Bạn của soikun nếu sắp xếp được xế/ôm

------
những bạn in đậm là những bạn chưa đóng 150k, sẽ thu vào sáng t7 sau bữa sáng.
Hiện đoàn 25 mạng x 150k = 3750k. ( thực thu 15 banx150k = 2250k )
chi phí trên bao gồm ăn uống chung cho đoàn, các vật dụng đi kèm như hộp nhựa đựng thực phẩm,bát nhựa, đũa,giấy ăn etc....
Vì chắc chắn là không xin được nước trên đỉnh nên các đoàn sẽ phải mang thêm nước theo, kèm theo vài thông tin mới nên khả năng đoàn sẽ phải đóng thêm tiền sau khi kết toán ( khoảng 50k, dặn phòng hờ đề các bác chuẩn bị tinh thần ). Chi tiết mình sẽ cập nhật phía dưới.

chúc đoàn đi vui vẻ và thành công nhé ;)

@mocbaotin : Mình ghi thành viên bằng tên thật cho tiện quản lý, ghi nick có thể nhầm và mất thêm thời gian kiểm soát, thêm nữa 1 số bạn ko tham gia trên phượt, ghi vậy cho tiện khi giao tiếp trong chuyến đi, còn nhận nik thì tới bữa nhậu đêm trên đỉnh sẽ biết hết thôi :). Mình đang cập nhật thông tin, vui lòng đợi mình cập nhật hết rồi các bạn có câu hỏi mình sẽ trả lời tiếp.
@wowo : đi mấy chuyến rồi mà ko lưu số của a vào à ?

IV/ Về di chuyển và leo núi :
Đoàn tập trung từ 6h - 8 h tối thứ sáu tại quán cafe Cờ Tướng :
Địa chỉ đây

Đi đến cuối đường Lê Văn Khương, đi qua cầu Dừa, qua ngã tư đèn xanh đỏ đi thêm khoảng 500m bên tay phải là quán cafe cờ tướng, tập trung share đồ ăn tại đây và di chuyển về Tây Ninh sau 8h tối. Ở quán trà đá + cafe free, nước uống khác tính tiền :D
Cặp xế ôm nào đến muộn hoặc có trục trặc gì phải call/sms ngay cho mình để mình tiện sắp xếp thời gian cho đoàn di chuyển hoặc chờ.
5 bạn khởi hành vào sáng t7 vui lòng có mặt tại quán cô 5 sơ ri trước 7h sáng để ăn sáng và chuẩn bị đồ đạc vs đoàn. Trước khi xuất phát từ SG nhớ sms trước cho mình để mình nắm tình hình tiện phối hợp sắp xếp thời gian cho đoàn.
Từ 7h - 8h đoàn di chuyển bằng xe máy vào đường MTL, để lại 2-3 xe ở quán cô 5 ( để trưa cn về tới quán cô có xe chở xế ra MTL lấy xe về ), trước 8h bắt đầu check. Vs đồ ăn chuẩn bị sẵn, các bạn đói lúc nào cứ lấy ra ăn nhẹ, đến bữa trưa thì dừng lại nghỉ lâu hơn. Dự kiến 6 - 7h tối tới đỉnh .Trong quá trình leo không tách đoàn, mọi người vui lòng hỗ trợ nhau vượt qua khó khăn.
Ăn uống dự kiến :
- sáng t7 nấu mì ăn sáng tại quán cô 5 sơri ( có mang theo nhiều rau cải để nấu vs mì ), ăn vs xúc xích có sắn.
- trưa t7 ăn cơm chiên
- tối t7 up mì.
- đêm nhậu bù
- sáng cn up mì ăn sáng.
Các chuẩn bị chung về ăn,uống,cafe đều tính trong chi phí đoàn ( nước thì nữ 3lit, nam 5lit ) ai mang thêm đựoc càng tốt.
Ăn sáng xong tùy tình hình đi đường chùa hoặc cột điện về. Không đặt ăn trưa tại quán cô 5 sơri, tùy tình hình xuống núi sẽ sắp xếp ăn uống, nghỉ ngơi sau.
Dự kiến 4h về tới SG.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back