What's new

Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

Mở đầu bài viết em xin có đôi lời với anh chị em nha Phượt là bài viết này được viết dựa trên chuyến đi thám hiểm Cực Đông trong 5 ngày bằng đường ghềnh của nhóm chúng em cùng với những thông tin được cập nhật về con người và thơi tiết ở đó vào khoảng thời gian 18-23/10/2012. Trong chuyến đi này chứa đựng những hành động mang tính chất mạo hiểm có thể nguy hiểm đến tính mạng vì vậy nhóm chúng em không khuyến khích các bạn thực hiện mà không có người có kĩ năng thích hợp đi kèm. Tất cả thông tin và tư liệu hướng dẫn đều do đúc kết sau chuyến đi mà ra với tiêu chí bám sát sự thật và không có thổi phồng hay chế thêm cho thú vị, đơn giản chỉ là sự thật ! Hi vọng mấy anh chị em thấy bài viết này hữu ích ^^

Chuyến đi này được sự trợ giúp và tạo hứng thú bởi anh Quỷ Cốc Tử, người lần đầu tiên mở cung đường khám phá Cực Đông này ...^^

Đây là link những lời khuyên về đồ đạc, đường đi khi đi cung đường này: https://www.phuot.vn/threads/63562-...-đổ-máu-!-(18-23-10-2012)?p=752390#post752390

Các chuyến mạo hiểm trước mình đã post:

Núi Dinh-chuyến đi kinh hoàng.....:|

Hai thằng phượt rừng Thác Mai ngày Tết...

Đu dây mạo hiểm tuột núi Dinh và Vũng Tàu

Lộ Trình 4 ngày cả nhóm đã trải qua:

Ngày 1: Đổ bộ
Sau chuyến xe dài 11 tiếng từ đêm thứ 5 thì sáng thứ 6 nhóm chúng tôi đã tới ngay ngã ba Ninh Mã gần đèo Cổ Mã lúc 5h sáng. Mọi thứ xung quanh tối om cùng với nhóm 5 thằng con trai mới từ Sài Gòn đổ bộ xuống mảnh đất gần cực Đông của Tố Quốc

Sau khi kiểm tra đồ đạc xong xuôi thì chúng tôi bắt đầu tìm đường hướng ra bãi biển gần nhất để ngắm ánh mặt trời mọc buổi sáng sớm. Quãng đường nhìn có vẻ đầy cỏ xanh và đất rắn ấy lại hoá ra toàn là những đầm lầy và vũng nước là những chướng ngại vật đầu tiên chúng tôi gặp phải sau khi mới đổ bộ và thế là mấy anh em thay nhau quăng đồ để khỏi ướt dụng cụ và quần áo mang theo:

Leo lên đá và chiêm ngưỡng cảnh biển đẹp tuyệt vời:

Last edited:
Re: Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

Mê cực Đông từ lúc xem chương trình trên VTV vài tháng trước ( đoàn đó cũng nhờ chú Hai dẫn ). Giờ đọc bài của mấy b trẻ này mà mê mẩn quá , nhưng tự lượng sức con gái chắc chả bao h leo đc cái cung này đâu. Tháng 5 tới mình đã có plan trek cực Đông , xin hỏi mấy bạn là đường rừng có hay gặp mấy em họ rắn rết ko ( ko sợ ma quỷ , khó khăn j chỉ sợ rắn thôi ak :(

Re: Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

Khâm phục các bạn trẻ. Nhìn hình mà thèm thiệt ;)

Hôm nay đọc được bài này của mấy em, nó cứ cuốn hút muốn đọc hết cho bằng được dù đã rất buồn ngủ.
Đọc xong, lại thèm được cảm giác du lịch bụi, khám phá. cám ơn bài viết đã truyền cảm hứng cho nhiều người.

Có cơ hội nhóm em thử làm 1 chuyến chinh phục núi Chúa - Phan Rang, cũng rất hấp dẫn và sẻ có nhiều trải nghiệm thú vị.
Nghe nói về cực Đông hoài, nhưng chưa muốn đi, đọc xong bài này, chắc chắn sẽ đi trong thời gian sớm nhất.
Thanks '5 thằng khùng'.

Hàng hot quá, giá có tốt không bác. Cho em báo giá mấy mã đồ lót với. Em cũng đang đi buôn loại này. nhà bác ở đâu vậy

Chúc mừng các bạn chinh phục Cực Đông thành công!

Hôm nay mới đọc bài viết của các bạn, đợt tụi mình đi 30/4/2013 = đường rừng, cũng tự tìm đường kết hợp nhòm bản đồ, rồi cũng mò ra được Cực Đông, gian khổ cũng nhiều, nguy hiểm tới tính mạng cũng có ( mình bị tụt huyết áp do không quen khí hậu và do đạp xe nên sức khỏe nhanh xuống), vượt qua rồi thì mọi thứ sẽ ổn thôi, duy chỉ có 1 thắc mắc là tại sao nhiều RÁC quá.

Nói thêm về chú Hai, tốt như cha mẹ đẻ vậy, tụi mình không có đặt cơm, khi về đến nhà chú Hai người mệt lả đi. Cô chú mời mấy đứa bữa cơm hôm đó, bữa đó ở Hà Nội đến tiền triệu quá, cô chú chỉ tính tiền nước uống.

Có bạn nào ngoài Hà Nội đợt tới trek cực Đông thì cho mình gửi mấy tấm hình và chút quà ngoài Bắc vào trong biếu cô chú vs!

nể quá.thấy gian nan,nhưng đi phải đông đông như rứa thì còn đi nổi.

09-07-2015, 09:01
mình chia sẽ một chút kinh nghiệm cho mấy bạn đi cung cực đông này nha .mấy bạn đi như vậy là chi phí quá cao rồi,đi ra tới nhà chú hai châu mà vẫn lấy tiền dẫn đường 500k à..mình có biết một anh là dân bản địa ở đó,đưa đón tận nơi từ đầm môn luôn cũng khoảng 5_600k một đoàn dành cho 10_12 người thôi.còn tàu thì chở từ Bãi Rạng về tới Đầm Môn chỉ có 1tr5 một vòng.một vòng ngược lại từ Đầm Môn ra Bãi Rạng cũng 1tr5 ..còn ăn trưa bình dân thì 40k/phần..có hải sản kèm theo thì 50k .....(70k như chỗ kia thì chết mất)mà nay tại Bãi Rạng có bán đồ hải sản,,nước ướp lạnh,,,cho thuê tàu thuyền,,liều,,,mà thuyền ở chỗ anh ấy thì đưa đón tận đầm môn...giá cả hữu nghị,,có thể thương lượng tùy theo hoàng cảnh mấy bạn nữa,ko nhất thiết phải đủ tiền mới đi được,,,,,,,(Bãi Rạng là điểm dừng chân lý tưởng nhất,,cát trắng sạch sẽ,,,cần mua gì là có ngay,(nay mấy bạn đi chỗ chú hai thì chú ko cho mấy bạn nghĩ ở đó nữa rồi,,,tới một chỗ gọi là ngủ tra tấn...hihi )mình cho mấy bạn số của anh ấy để tham khảo nha........0971 629 404 mình chia sẽ mấy bạn nhiêu đây thôi,khi nào mấy bạn đi rồi sẽ biết...

Giờ mới đọc được bài viết của các bác. Cung đường kích thích quá ạ. Cuối tháng 8 vừa rồi em cũng trek cực Đông 1 mình, ko thuê poster. Đi đường truyền thống thôi ạ, cơ mà cũng đủ phê. May mắn không bị lạc đường :)
Phi xe máy gần tới Đầm Môn thì mới nhớ ra không rút tiền, trong ví còn đúng 352k... Trek xong vẫn thừa :)))

Nick muidoicucdong do một tay tên Thi lập làm ăn thất đức, chuyên lừa đảo các phượt thủ nói là giá rẻ hơn này nọ nhưng tàu thuyền mắc hơn đến 300k- 500k một chuyến. Đồ ăn rất mắc và cực kỳ tệ. Cung cách đối xử với dân bản địa và khách như côn đồ. Ngoài ra hắn còn dựng chòi ngay tại bãi Rạng chuyên môn xả rác, viết chữ tầm bậy lên các tảng đá thiên nhiên phá huỷ cảnh quan. Xin cảnh giác rằng ngoài chú Hai Châu và chú Ba ra thì tất cả những tay dẫn địa phương khác đều ăn theo và đều mang tính côn đồ khi bị phản ứng. Xin anh chị em hãy cẩn thận !!! Khôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,428
Latest member
969149329
Back