What's new

Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

Mở đầu bài viết em xin có đôi lời với anh chị em nha Phượt là bài viết này được viết dựa trên chuyến đi thám hiểm Cực Đông trong 5 ngày bằng đường ghềnh của nhóm chúng em cùng với những thông tin được cập nhật về con người và thơi tiết ở đó vào khoảng thời gian 18-23/10/2012. Trong chuyến đi này chứa đựng những hành động mang tính chất mạo hiểm có thể nguy hiểm đến tính mạng vì vậy nhóm chúng em không khuyến khích các bạn thực hiện mà không có người có kĩ năng thích hợp đi kèm. Tất cả thông tin và tư liệu hướng dẫn đều do đúc kết sau chuyến đi mà ra với tiêu chí bám sát sự thật và không có thổi phồng hay chế thêm cho thú vị, đơn giản chỉ là sự thật ! Hi vọng mấy anh chị em thấy bài viết này hữu ích ^^

Chuyến đi này được sự trợ giúp và tạo hứng thú bởi anh Quỷ Cốc Tử, người lần đầu tiên mở cung đường khám phá Cực Đông này ...^^

Đây là link những lời khuyên về đồ đạc, đường đi khi đi cung đường này: https://www.phuot.vn/threads/63562-...-đổ-máu-!-(18-23-10-2012)?p=752390#post752390

Các chuyến mạo hiểm trước mình đã post:

Núi Dinh-chuyến đi kinh hoàng.....:|

Hai thằng phượt rừng Thác Mai ngày Tết...

Đu dây mạo hiểm tuột núi Dinh và Vũng Tàu

Lộ Trình 4 ngày cả nhóm đã trải qua:

Ngày 1: Đổ bộ
Sau chuyến xe dài 11 tiếng từ đêm thứ 5 thì sáng thứ 6 nhóm chúng tôi đã tới ngay ngã ba Ninh Mã gần đèo Cổ Mã lúc 5h sáng. Mọi thứ xung quanh tối om cùng với nhóm 5 thằng con trai mới từ Sài Gòn đổ bộ xuống mảnh đất gần cực Đông của Tố Quốc

Sau khi kiểm tra đồ đạc xong xuôi thì chúng tôi bắt đầu tìm đường hướng ra bãi biển gần nhất để ngắm ánh mặt trời mọc buổi sáng sớm. Quãng đường nhìn có vẻ đầy cỏ xanh và đất rắn ấy lại hoá ra toàn là những đầm lầy và vũng nước là những chướng ngại vật đầu tiên chúng tôi gặp phải sau khi mới đổ bộ và thế là mấy anh em thay nhau quăng đồ để khỏi ướt dụng cụ và quần áo mang theo:

Leo lên đá và chiêm ngưỡng cảnh biển đẹp tuyệt vời:

Last edited:
Re: Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

cập nhật cho mấy anh chị em là đồ ăn nhà chú Hai bắt đầu đa dạng và ngon hơn, ai đi nhớ gọi cô chú nhé ^^

Re: Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

thật đáng hâm mộ các bác..mình cũng muốn thử sức như vậy nhưng k có dịp và team
nên đành ngậm ngùi xem hànht trình = ảnh vậy

Đọc xong bài mà thấy tim đau quá: Đau vì hồi hộp và đau vì nôn nao cũng muốn chinh phục cực Đông sắp tới
Rất cám ơn vì đã chia sẽ thông tin, kinh nghiệm
Chúc mừng bạn có những trải nghiệm tuyệt với
Keep moving :)

Đọc xong phê quá mà ko dám đi theo đường này đâu. Nhóm mình toàn nữ thôi. Với lại có 1 lý do to đùng nữa là hầu như ai cũng chân ngắn và không biết bơi. :)
Nhóm mình 22/3 này trek Cực Đông theo đường rừng. Cũng đã hẹn chú Hai đón rồi.
Cảm ơn những hình ảnh đẹp và những cảm xúc dạt dào mà bài viết của các bạn đã mang lại.

Đã đọc và nghiền ngẫm từng câu từng chữ...
Hi vọng cuối tuần này mình sẽ chinh phục được Cực Đông như các bạn...
Một lần nữa xin cảm ơn

Hí hí thích cái đoạn "5 thằng quần rách te tua" quá! Like mạnh luôn! :D

Mới đi hôm 7 8 9 Tháng 6 về. Giai thoại 5 thằng khùng vẫn còn vang mãi về sau. Chú Hai nói các bạn mới ghé về thăm chú, và nghe đâu bạn Tuấn mập lắm, giờ nhảy ghềnh không nổi phải ko? hehe, đùa thôi.

Chú vẫn khỏe, tuần đều đều 4 5 đoàn khách. Nước thì cô chú trữ khá đầy đủ, suối, revive, bò húc để mọi người có nhu cầu thì lấy thêm.
Cô chú nhiệt tình, coi như con cháu trong nhà.
Hẹn ngày tái ngộ cô chú! Và cảm ơn Thread các bạn đã tạo cảm hứng cho đoàn mình!

Thân!

Quá đỉnh "5 thằng khùng" ạ, nghe mọi người Trekk cực đông nhiều rồi, nhưng không ngờ lại có cung đường gian khổ như thể, có lẽ tới thời điểm này mới chỉ có "5 thằng khùng" làm được thôi.

Cho mình hỏi cái, Đi cực Đông thế này mình có cần phải tới đồn biên phòng xin phép ko? Vì mình thấy có nhiều đoàn trekk ra khu vực biên giới hay gặp vấn đề với mấy chú biên phòng rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back