What's new

Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

Mở đầu bài viết em xin có đôi lời với anh chị em nha Phượt là bài viết này được viết dựa trên chuyến đi thám hiểm Cực Đông trong 5 ngày bằng đường ghềnh của nhóm chúng em cùng với những thông tin được cập nhật về con người và thơi tiết ở đó vào khoảng thời gian 18-23/10/2012. Trong chuyến đi này chứa đựng những hành động mang tính chất mạo hiểm có thể nguy hiểm đến tính mạng vì vậy nhóm chúng em không khuyến khích các bạn thực hiện mà không có người có kĩ năng thích hợp đi kèm. Tất cả thông tin và tư liệu hướng dẫn đều do đúc kết sau chuyến đi mà ra với tiêu chí bám sát sự thật và không có thổi phồng hay chế thêm cho thú vị, đơn giản chỉ là sự thật ! Hi vọng mấy anh chị em thấy bài viết này hữu ích ^^

Chuyến đi này được sự trợ giúp và tạo hứng thú bởi anh Quỷ Cốc Tử, người lần đầu tiên mở cung đường khám phá Cực Đông này ...^^

Đây là link những lời khuyên về đồ đạc, đường đi khi đi cung đường này: https://www.phuot.vn/threads/63562-...-đổ-máu-!-(18-23-10-2012)?p=752390#post752390

Các chuyến mạo hiểm trước mình đã post:

Núi Dinh-chuyến đi kinh hoàng.....:|

Hai thằng phượt rừng Thác Mai ngày Tết...

Đu dây mạo hiểm tuột núi Dinh và Vũng Tàu

Lộ Trình 4 ngày cả nhóm đã trải qua:

Ngày 1: Đổ bộ
Sau chuyến xe dài 11 tiếng từ đêm thứ 5 thì sáng thứ 6 nhóm chúng tôi đã tới ngay ngã ba Ninh Mã gần đèo Cổ Mã lúc 5h sáng. Mọi thứ xung quanh tối om cùng với nhóm 5 thằng con trai mới từ Sài Gòn đổ bộ xuống mảnh đất gần cực Đông của Tố Quốc

Sau khi kiểm tra đồ đạc xong xuôi thì chúng tôi bắt đầu tìm đường hướng ra bãi biển gần nhất để ngắm ánh mặt trời mọc buổi sáng sớm. Quãng đường nhìn có vẻ đầy cỏ xanh và đất rắn ấy lại hoá ra toàn là những đầm lầy và vũng nước là những chướng ngại vật đầu tiên chúng tôi gặp phải sau khi mới đổ bộ và thế là mấy anh em thay nhau quăng đồ để khỏi ướt dụng cụ và quần áo mang theo:

Leo lên đá và chiêm ngưỡng cảnh biển đẹp tuyệt vời:

Last edited:
Re: Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

Một cái chào ba ngón dành cho anh ạ ^^. Chắc anh cũng lớn tuổi lắm rồi nên mới biết HĐ từ thời xa xưa đung không ạ :). Em nghĩ em đi chuyến này thành công một phần là do trúng ngay sở trường của em là thích leo trèo mấy vách đá khó nhằn ấy ạ. Dù gì thì cũng rất mừng là kể từ ngày lên trên phuot mình đây em gặp nhiều anh em "chào ba ngón" như anh đấy ạ ^^

Re: Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

mình cũng đang mong chinh phục cực đông.
cố gắng cập nhật thật nhiều để có tư liệu.
hy vọng tháng 3/213 sẽ đạt được ah

đọc tới đây mà thấy ghê quá.
sinh nghề thì tử nghiệp nhưng không ngờ đi phượt cũng có khả năng đó nữa

Haha, đọc hết chuyến đi của các bạn thì thấy chú Hai lưu số của các bạn là "5 thằng khùng" cũng có lý :D. Nhưng thật lòng là cũng rất thích cách các bạn tự tạo cho mình hướng đi mới. Có điều là cách các bạn đi khá nguy hiểm, may mà không gặp bất trắc gì. Chúc mừng các bạn đã có chuyến đi thành công nhé.

Hehe. hay thiệt. trong đoàn có bạn tuấn nhìn như người Trung Quốc thật :D

haha, ban đầu bên Biên ph2ong tưởng bạn ấy từ Campuchia đấy :))

Cảm ơn chủ top vì bài viết chi tiết và hay quá. tầm cuối tháng 3 mình đang có ý định đến với Cực Đông, nhưng chắc chọn cung đường hợp lý hơn cho thời gian 2 ngày và phù hợp với sức khỏe của nữ hơn, hì hì

Hôm nay mình đọc 1 lèo cả hành trình của bạn, cám ơn bạn!...... mới đọc mình cứ nghĩ như bao chuyến Cực Đông khác mà thôi, nhưng càng đọc thì càng bị hút vào bởi các bạn đi ko cần dẫn đường như mn thường nói là đi theo niềm tin, mình mê cái thể loại này lắm, nhưng mình là con gái và 1 phần nữa là sức khỏe ko được tốt nên chỉ phượt những nơi vừa sức thôi mình chỉ dám leo Chứa Chan thôi còn nhìn những chuyến Cực Đông bằng ánh mắt thèm thuồng. Bài của bạn rất là chi tiết đầy đủ cho mọi người tham khảo và lượng sức mình ......còn mình sẽ cố gắng tập thể lực để năm sau có thể làm 1 chuyến Cực Đông trãi nghiệm thực chứ ko trên hình ảnh nữa....
Một lần nữa cám ơn bạn nhé bạn đã cho mọi người cảm nhận được những hình ảnh và cảm giác chân thật nhất.

TABTT :) ... và mình rất thíc phượt :D

Last edited:

Cái team này tuyệt thật :D Chuyến đi thì cực kỳ thú vị :))
Cảm ơn đã chia sẻ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back