What's new

Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

Mở đầu bài viết em xin có đôi lời với anh chị em nha Phượt là bài viết này được viết dựa trên chuyến đi thám hiểm Cực Đông trong 5 ngày bằng đường ghềnh của nhóm chúng em cùng với những thông tin được cập nhật về con người và thơi tiết ở đó vào khoảng thời gian 18-23/10/2012. Trong chuyến đi này chứa đựng những hành động mang tính chất mạo hiểm có thể nguy hiểm đến tính mạng vì vậy nhóm chúng em không khuyến khích các bạn thực hiện mà không có người có kĩ năng thích hợp đi kèm. Tất cả thông tin và tư liệu hướng dẫn đều do đúc kết sau chuyến đi mà ra với tiêu chí bám sát sự thật và không có thổi phồng hay chế thêm cho thú vị, đơn giản chỉ là sự thật ! Hi vọng mấy anh chị em thấy bài viết này hữu ích ^^

Chuyến đi này được sự trợ giúp và tạo hứng thú bởi anh Quỷ Cốc Tử, người lần đầu tiên mở cung đường khám phá Cực Đông này ...^^

Đây là link những lời khuyên về đồ đạc, đường đi khi đi cung đường này: https://www.phuot.vn/threads/63562-...-đổ-máu-!-(18-23-10-2012)?p=752390#post752390

Các chuyến mạo hiểm trước mình đã post:

Núi Dinh-chuyến đi kinh hoàng.....:|

Hai thằng phượt rừng Thác Mai ngày Tết...

Đu dây mạo hiểm tuột núi Dinh và Vũng Tàu

Lộ Trình 4 ngày cả nhóm đã trải qua:

Ngày 1: Đổ bộ
Sau chuyến xe dài 11 tiếng từ đêm thứ 5 thì sáng thứ 6 nhóm chúng tôi đã tới ngay ngã ba Ninh Mã gần đèo Cổ Mã lúc 5h sáng. Mọi thứ xung quanh tối om cùng với nhóm 5 thằng con trai mới từ Sài Gòn đổ bộ xuống mảnh đất gần cực Đông của Tố Quốc

Sau khi kiểm tra đồ đạc xong xuôi thì chúng tôi bắt đầu tìm đường hướng ra bãi biển gần nhất để ngắm ánh mặt trời mọc buổi sáng sớm. Quãng đường nhìn có vẻ đầy cỏ xanh và đất rắn ấy lại hoá ra toàn là những đầm lầy và vũng nước là những chướng ngại vật đầu tiên chúng tôi gặp phải sau khi mới đổ bộ và thế là mấy anh em thay nhau quăng đồ để khỏi ướt dụng cụ và quần áo mang theo:

Leo lên đá và chiêm ngưỡng cảnh biển đẹp tuyệt vời:

Last edited:
Re: Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

Vậy là cũng kết thúc chuyến đi, một hành trình chỉ dành cho những con người can đảm và quyết tâm cao độ như các bạn. Xin chúc mừng các bạn với thành công của cung đường này, quả thật tôi rất khâm phục các bạn. Nhìn cái bãi Rạng và cái điểm cực Đông lại nhớ chuyến chinh phục cực Đông vào tháng 7 vừa rồi và haha, người dẫn đường lúc đó cũng là chú Ba Thanh.
Cơ mà, các cậu không chụp coi cái cục inox nó còn hay mất nhỉ?

Re: Chinh phục Cực Đông: 4 ngày đi đường ghềnh chông gai và đổ máu ! (18-23/10/2012)

Ôi nhìn ghiền quá đi mất :(, không biết em khi nào mới đi khám phá được như các anh nhỉ :-s, hình như đợt này các anh trong cùng nhóm ST của anh không cùng :D

Vậy là cũng kết thúc chuyến đi, một hành trình chỉ dành cho những con người can đảm và quyết tâm cao độ như các bạn. Xin chúc mừng các bạn với thành công của cung đường này, quả thật tôi rất khâm phục các bạn. Nhìn cái bãi Rạng và cái điểm cực Đông lại nhớ chuyến chinh phục cực Đông vào tháng 7 vừa rồi và haha, người dẫn đường lúc đó cũng là chú Ba Thanh.
Cơ mà, các cậu không chụp coi cái cục inox nó còn hay mất nhỉ?

Coi hết bài viết em cũng thắc mắc sao không thấy cái chóp inox đâu hết như anh :D
Chắc là các anh em chỉ chú tâm vào chủ đề chính là kí sự quãng đường gian khổ thôi đó mà, cảm ơn các anh "Siu nhân" về những hình ảnh để em hình dung được rõ hơn về "thực tế ở Cực Đông" để mà biết lượng sức mình :D

Thì chắc máy ảnh hết pin rồi :D
Cập nhật hộ là đầu t10 vẫn còn thấy.

Ngoài sức khỏe và kỹ năng phượt phải nói là quá phục ý chí của mọi người đã vượt qua con đường đau khổ để đi đến điểm hạnh phúc.
Nhìn con đường các bạn đã đi , đối với bản thân mình đó là con đường trong giấc mơ chứ ngoài đời thì bó tay bó chân. .

Rubi1985 và xero: cái cục inox vẫn còn ngoài đó nhưng máy mình chụp hết pin rồi nên cũng không chụp được :(

minhnhatvt22: em thuộc bên Cap Saint Jack hả...:D. Mấy anh trong team ST không đi được vì bận h5oc cả rồi em àh, nếu mấy ảnh đi thì chắc tụi a đủ sức khám phá khúc ghềnh bên kia là đường về của cung này ^^

so_lonely2002: đúng như bác nói là máy em hết pin. bác add FB em đi hai ae nc chơi..:D

trangngochanh: khao khát đủ lớn thì làm được thôi bạn àh.....chỉ cần biết mình sẽ đi đến đâu :)

Đây là cục inox tụi mình mang về dùm nè( 21/10) D:

Cảm ơn bác Kiên Tử Tế đã mang về giùm đoàn chúng em....cơ mà không có duyên gặp được bác trên Cực Đông thì cũng được gặp bác ở đây rồi,hehe

minhnhatvt22: em thuộc bên Cap Saint Jack hả...:D. Mấy anh trong team ST không đi được vì bận h5oc cả rồi em àh, nếu mấy ảnh đi thì chắc tụi a đủ sức khám phá khúc ghềnh bên kia là đường về của cung này ^^

Dạ vâng ^^, TABTT a ^^

Đầu bài viết em hóng phần hướng dẫn chi tiết và nhất là sự thật về chú Ba Thanh nhưng lại không thấy gì nữa hả các bác?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back