What's new

Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) theo đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

(Hủy)Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

Số lượng thành viên tham gia: 15 người.

Yêu cầu các thành viên tham gia đã có kinh nghiệm trong việc chinh phục Fansipang vì cung đường này hiện nay là chua chát nhất trong các cung đường lên đỉnh Fansipan nhưng cũng là đường có nhiều cảnh đẹp nhất.Mình dự tính cả đoàn chỉ leo mất khoảng 3 ngày 2 đêm còn 1 ngày 1 đêm còn lại thì chúng ta nghỉ ngơi và chơi bời tại sapa.

Lịch trình cụ thể : cả đoàn sẽ di chuyển bằng xe bus từ Hà nội ra Sapa từ tối ngày 30 đến sáng sớm ngày 31 chúng ta sẽ có mặt ở Sapa để bắt đầu hành trình.Mọi người sẽ nghỉ ngơi lấy lại sức khỏe sau đó xe sẽ đưa cả đoàn lên điểm xuất phát tại bản sin chải.
Chi tiết chuyến đi mình sẽ ghi sau do cần hành trình cụ thể.

Mọi chi tiết các bạn có thể liên lạc với mình theo địa chỉ mail : [email protected]
Số điện thoại của mình là : 0938566881

Cập nhật lần cuối : do mình khồn sắp xếp được thời gian để đi vào thàng 9 nên mình xin hủy chuyến đi này.Nhờ các mod lock lại dùm mình cái.

Last edited:
Re: Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) theo đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

Nghe nói, cái đồi chè thực thụ, thì nó cách sín chải gần 1 ngày đi bộ sâu vào trong, đường tương đối khó đi, còn cái đồi chè bạn đi qua...thực ra là cái rừng, có rãi rác 1 số cây chè thôi....

Chú Vinhpham làm 1 chuyến đi sâu vao trong luôn đi, đỉnh Fan thì đã chinh phục rồi, chỉ còn cái đồi chè thôi...nếu thời tiết đẹp thì ta lên đỉnh, còn không thì nằm đồi chè cho nó lành rồi về...:D
@laca : bác nói thế chứ đi rồi thì đằng nào chả phải lên đỉnh rồi mới về, đi leo núi mà không lên "đỉnh" được thì còn gì là vui nữa chứ phải không mọi người.
-Lịch trình mình đề ra có thể sẽ vào đồi chè và ngủ lại ở đó 1 đêm sau đó mới lên đường chinh phục đỉnh Fansipan.Hiện tại chỉ là tuyển thành viên thôi còn chắc chắn khi chốt đoàn sẽ có 1 buổi test thể lực thành viên nếu qua mới cho joint đoàn không thì mời các bạn đi đoàn khác.(Mọi người đừng cho rằng mình khó khăn hay nhiều chuyện, nếu chấp nhận đi cung này thì bạn phải là 1 con trâu thực thụ, và phải có kinh nghiệm đi Fan thì mới qua nổi, theo thông tin hiện tại thì chưa có đoàn nào hoàn thành 100% cung đường này đâu.)

Re: Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) theo đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

Anh ơi chuyến này em quyết chí đi ^^~ . Có tập có test thể lực thì đi thôiiiii còn chần chờ gì nữa :x.

* nếu được thì còn có khát khao cắm trại ngủ bên bờ suối , thật là lãng mạn *

Máu quá nhỉ (c)

Đi Phan về chưa kịp vơi bớt cảm xúc đã muốn đi lại cơ ah? Tình hình là chưa đã đời, chưa hả hê, chưa chán chê những trải nghiệm thú vị leo Fan đây, hehee... Có nhiều người đi Fan một lần rồi là như nặng nợ hoài hoài với núi rừng Hoàng Liên vậy ;) Chị cũng thế.

Nhưng ý định đi lại ngay như em thì... chưa nghĩ đến :D

Em đã chinh phục thành công đỉnh Fan rùi, chuyến này chắc chủ yếu là đồi chè và cân-đo sức lực bản thân nhỉ? Chuẩn đấy!

Nhưng đi đồi chè để rồi "thất vọng" và thấy đồi chè chả là "cái chi chi cả" như lilgurl bảo nghe sao buồn quá cơ! Em ráng đi kỹ, trải nghiệm sâu đối với rừng chè cổ thụ để nắm rõ thế nào là chân lý giá trị của chè hoang rừng Hoàng Liên Sơn nhá, hehee... Đi qua loa, hời hợt để rồi về lại chê thì tội nghiệp em-đồi-chè quá :)

Chị không phải nhà thực vật học, cũng không phải những chuyên gia về trà đạo, nên không hiểu nhiều lắm giá trị tiềm tàng của những gốc chè đại thụ ngàn năm tuổi đấy, nhưng đọc qua loạt bài của 1 phóng viên VTC viết về Rừng Chè Cổ Thụ ấy chị thích quá đi mất!

http://vtc.vn/394-238938/phong-su-kham-pha/che-hoang-trong-rung-hoang-lien-ngon-nhat-the-gioi.htm

Thì em hận mà chị :)). Pị pên pán tour lừa , từ đầu đến cuối :(. Em thấy chữ đồi chè mới đi, rồi hụt hẫng khi đồi chè mà mình tha thiết lại là cánh rừng có lưa thưa vài cây, mà đến bọn em không biết nếu một anh trong đoàn không nói... Nhưng đến đỉnh và về an toàn, cả đoàn thân thiết với nhau thì đã là quá đủ cho một chuyến trải nghiệm :).

Còn máu vì chưa tìm được những gì mình muốn, và đã sẵn sàng cho một chuyến đi mới sâu hơn, tìm kiếm hơn :). Đi thôi đi thôi !!!

Last edited by a moderator:

Cho mình đặt viên gạch nhé, khâm phục tinh thần pác chủ thới quá mình cũng vừa trượt vụ 30-4 với mọi người bên nhóm bạn Hiền nên hơi ấm ức, tầm tháng 9 trở ra là thời tiết đẹp nhất cho leo fan đấy.

Last edited by a moderator:

Tình hình bên nỳ ít bạn joi đoàn nhỉ đi ít càng vui kekkeke , bác xem có bao nhiêu người đặt gạhc rồi thì cho lên trang đầu á :Dam:Dam:Dam:Dam
ôi apachai apachai chưởng đoàn vẫn chưa có lịch chán rứa.

Last edited:

Em xin đặt cục gạch chờ cái kinh phí dự trù và lịch test thể lực ạ

Máu quá nhỉ (c)

Đi Phan về chưa kịp vơi bớt cảm xúc đã muốn đi lại cơ ah? Tình hình là chưa đã đời, chưa hả hê, chưa chán chê những trải nghiệm thú vị leo Fan đây, hehee... Có nhiều người đi Fan một lần rồi là như nặng nợ hoài hoài với núi rừng Hoàng Liên vậy ;) Chị cũng thế.

Nhưng ý định đi lại ngay như em thì... chưa nghĩ đến :D

Em đã chinh phục thành công đỉnh Fan rùi, chuyến này chắc chủ yếu là đồi chè và cân-đo sức lực bản thân nhỉ? Chuẩn đấy!

Nhưng đi đồi chè để rồi "thất vọng" và thấy đồi chè chả là "cái chi chi cả" như lilgurl bảo nghe sao buồn quá cơ! Em ráng đi kỹ, trải nghiệm sâu đối với rừng chè cổ thụ để nắm rõ thế nào là chân lý giá trị của chè hoang rừng Hoàng Liên Sơn nhá, hehee... Đi qua loa, hời hợt để rồi về lại chê thì tội nghiệp em-đồi-chè quá :)

Chị không phải nhà thực vật học, cũng không phải những chuyên gia về trà đạo, nên không hiểu nhiều lắm giá trị tiềm tàng của những gốc chè đại thụ ngàn năm tuổi đấy, nhưng đọc qua loạt bài của 1 phóng viên VTC viết về Rừng Chè Cổ Thụ ấy chị thích quá đi mất!

http://vtc.vn/394-238938/phong-su-kham-pha/che-hoang-trong-rung-hoang-lien-ngon-nhat-the-gioi.htm
Đây là suy nghĩ cá nhân của em thôi nhé :
1. Đượt vừa rồi đi thật ra với bản thân em thì chỉ thành công 50% thôi, bởi vì không đi được hết cung đường đã đề ra.
2. Mà em đặt mục tiêu là trong năm nay sẽ chinh phục xong Fansipan, vì thế mới quyết tâm đi lần nữa để chinh phục cho xong để qua năm kiếm mục tiêu mới để đi.
3. Còn vấn để tiêu hóa cái đống cảm xúc thì ôi thôi, cả đoàn chụp có khoảng 4 ngàn tấm hình, riêng em còn đi hà nội chơi rồi về hải phòng nữa nên có thêm khoảng 1 ngàn tấm nữa.Nhìn chung cái đống cảm xúc lên khoảng 15GB.Coi hết cũng mất khoảng nửa ngày rồi nên giờ vẫn loay hoay chả biết làm sao tiêu thụ cái đống này đây.
4.Tiện thể đằng nào cũng còn chớn và thể lực của chuyến đi vừa rồi nên đi tháng 9 là hợp lý nhất. Thật ra đi tháng 11 thi hay hơn nhưng thôi đi sớm đỡ nhức đầu, để càng lâu càng khó đi.

Tình hình bên nỳ ít bạn joi đoàn nhỉ đi ít càng vui kekkeke , bác xem có bao nhiêu người đặt gạhc rồi thì cho lên trang đầu á :Dam:Dam:Dam:Dam
ôi apachai apachai chưởng đoàn vẫn chưa có lịch chán rứa.

Em xin đặt cục gạch chờ cái kinh phí dự trù và lịch test thể lực ạ

Cho mình đặt viên gạch nhé, khâm phục tinh thần pác chủ thới quá mình cũng vừa trượt vụ 30-4 với mọi người bên nhóm bạn Hiền nên hơi ấm ức, tầm tháng 9 trở ra là thời tiết đẹp nhất cho leo fan đấy.

Cảm ơn mọi người cứ bình tĩnh chưa có gì phải gấp cả, mình cũng đã ghi nhận một số thành viên nhưng sẽ lên lịch test cụ thể sau.
Bây giờ phải giải quyết các vấn đề hậu Fansipan đợt 30-4 đã, mới thức một đêm để tổng hợp và làm một cái video clip về hành trình vừa rồi để mình up lên youtube rồi shaze cho mọi người coi chơi trong lúc chờ đợi kế hoạch cụ thể nhé.

Đây là suy nghĩ cá nhân của em thôi nhé :
1. Đượt vừa rồi đi thật ra với bản thân em thì chỉ thành công 50% thôi, bởi vì không đi được hết cung đường đã đề ra.
2. Mà em đặt mục tiêu là trong năm nay sẽ chinh phục xong Fansipan, vì thế mới quyết tâm đi lần nữa để chinh phục cho xong để qua năm kiếm mục tiêu mới để đi.
3. Còn vấn để tiêu hóa cái đống cảm xúc thì ôi thôi, cả đoàn chụp có khoảng 4 ngàn tấm hình, riêng em còn đi hà nội chơi rồi về hải phòng nữa nên có thêm khoảng 1 ngàn tấm nữa.Nhìn chung cái đống cảm xúc lên khoảng 15GB.Coi hết cũng mất khoảng nửa ngày rồi nên giờ vẫn loay hoay chả biết làm sao tiêu thụ cái đống này đây.
4.Tiện thể đằng nào cũng còn chớn và thể lực của chuyến đi vừa rồi nên đi tháng 9 là hợp lý nhất. Thật ra đi tháng 11 thi hay hơn nhưng thôi đi sớm đỡ nhức đầu, để càng lâu càng khó đi.

Bọn em trước khi leo Fan đã test Bà Đen đến 2 lần lận cơ mà! Chuẩn bị kỹ thế cho nên về Trạm Tôn mà sức vẫn còn dư giả là đúng rồi, chuẩn thế còn gì! Đi vậy mới là đi, đúng tinh thần khám phá và thưởng thức, chứ ko lê thê lết thết hành xác như dân du lịch nghỉ dưỡng vẫn thường chê bôi bọn mình :hit

Ảnh mà lên tới 15GB á! Hèn chi thấy mụ Thủy đi gom ảnh mãi vẫn chưa xong, hehee... Đợt đấy bọn chị gom lại tầm hơn 8GB thôi mà tổng hợp vs chọn lọc lại đã muốn xỉn rồi ^^ Thiệt ra em lập thớt đi Fan tháng 09 như ri cũng ổn mà, tháng 9 bắt đầu mùa vàng, lúa chín đòng đòng í, ruộng bậc thang Sapa vì thế sẽ rạng rỡ hơn rất rất nhiều ấy, ảnh ọt này nọ chắc chắn sẽ lung linh hơn (c)

Chị thì tương đối hài lòng với chuyến đi vừa rồi của chị: đi Cát Cát - về Sín Chải khá vừa sức & tận đủ lực, được tận mắt chiêm ngưỡng những vạt đỗ quyên nở rộ đến mê ly ngây người, rồi quá trời bội thu trải nghiệm và cảm xúc... Đại loại thế là ổn. Đi nữa nhỡ đâu cảm xúc không bằng rồi lại vơi đi ấn tượng ban đầu đẹp đẽ, hihiii...

Nhưng biết đâu mai này lại đi, trải nghiệm Fan bằng 1 cung đường mới. Lỡ phải lòng núi rừng Hoàng Liên mất rồi em ạ ;)

Chúc thớt em tuyển mộ dc nhiều chiến sỹ tiềm năng cho chuyến đi tới thêm thành công nhé! (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,895
191,765
Latest member
fcb88today
Back