What's new

Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) theo đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

(Hủy)Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

Số lượng thành viên tham gia: 15 người.

Yêu cầu các thành viên tham gia đã có kinh nghiệm trong việc chinh phục Fansipang vì cung đường này hiện nay là chua chát nhất trong các cung đường lên đỉnh Fansipan nhưng cũng là đường có nhiều cảnh đẹp nhất.Mình dự tính cả đoàn chỉ leo mất khoảng 3 ngày 2 đêm còn 1 ngày 1 đêm còn lại thì chúng ta nghỉ ngơi và chơi bời tại sapa.

Lịch trình cụ thể : cả đoàn sẽ di chuyển bằng xe bus từ Hà nội ra Sapa từ tối ngày 30 đến sáng sớm ngày 31 chúng ta sẽ có mặt ở Sapa để bắt đầu hành trình.Mọi người sẽ nghỉ ngơi lấy lại sức khỏe sau đó xe sẽ đưa cả đoàn lên điểm xuất phát tại bản sin chải.
Chi tiết chuyến đi mình sẽ ghi sau do cần hành trình cụ thể.

Mọi chi tiết các bạn có thể liên lạc với mình theo địa chỉ mail : [email protected]
Số điện thoại của mình là : 0938566881

Cập nhật lần cuối : do mình khồn sắp xếp được thời gian để đi vào thàng 9 nên mình xin hủy chuyến đi này.Nhờ các mod lock lại dùm mình cái.

Last edited:
Re: Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) theo đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

Hưng phấn :X...em sẽ phải khởi động lại mới được...lâu rồi k leo trèo gì cả , giờ người mập quá ><

Re: Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) theo đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

Hoan nghênh tinh thần phượt của các bạn, mình đang tìm hiểu thêm thông tin về đồi chè nhưng có vẻ như không có gì hấp dẫn cả, các bác làm tour đều khuyên là đừng lên để rồi ra về với thất vọng.Có thông tin gì mới sẽ cập nhật cho mọi người sau nhé giờ đang bị dí do hậu quả của chuyến đi Fansipan dài ngày đợt 30-4 vừa qua.

Em nghe nói ''đồi chè '' có nhưng cây chè hàng nghìn năm tuổi mà anh, vô cùng phong phú.Đọc cái nick web chị jf gửi đó,nhìn mà sướng , lại còn cảm giác được uống thứ chè tuyệt đỉnh ở giữa núi rừng chứ''một cảm giác rất dân tộc''

Em nghe nói ''đồi chè '' có nhưng cây chè hàng nghìn năm tuổi mà anh, vô cùng phong phú.Đọc cái nick web chị jf gửi đó,nhìn mà sướng , lại còn cảm giác được uống thứ chè tuyệt đỉnh ở giữa núi rừng chứ''một cảm giác rất dân tộc''
Chắc bạn chưa bao giờ đi Fan nên mới nói thế thôi, đọc đường đi cảnh còn đẹp hơn nhiều có điều mây che nên hơi khó chụp hình và độ ẩm cao nên dễ bị mờ thôi.Còn mình thì không biết uống nước chè nên không ham lắm, đang căn nhắc nên đi đồi chè hay là để thời gian về làm chuyến du ngoạn quang sapa vì đượt mình đi thì ruộng bậc thang ở sapa cũng rất đẹp.

chào các bạn,
Mình xin tự giới thiệu: mình là Thắng(Ms.), SN 1982 (cho tien xưng hô)

Mình xin được đăng ký 1 suất leo Fan cùng các bạn nhé.

Mình ít vào mạng nên có thông tin gì về nhóm please PM mình ở địa chỉ email: [email protected] or M: 0949342281

Cảm ơn các bạn nhiều.
Thắng

Chắc bạn chưa bao giờ đi Fan nên mới nói thế thôi, đọc đường đi cảnh còn đẹp hơn nhiều có điều mây che nên hơi khó chụp hình và độ ẩm cao nên dễ bị mờ thôi.Còn mình thì không biết uống nước chè nên không ham lắm, đang căn nhắc nên đi đồi chè hay là để thời gian về làm chuyến du ngoạn quang sapa vì đượt mình đi thì ruộng bậc thang ở sapa cũng rất đẹp.

cuối năm là khoảng thời gian tốt nhất cho leo phan, tầm đó là hết mùa mưa ko bị mây mù mới cảm nhận hết đc sự hùng vĩ của phan :gun

Vẫn theo dõi toppic xem tình hình.

Last edited by a moderator:

Mình cũng dự định tổ chức một chuyến theo cung đường này nhưng bỏ cái vụ "đồi trà", cũng vào cuối tháng 9 đầu tháng 10 này.
Chính vì vậy cũng đang xem xét tình hình để coi tính toán sơ bộ " dự toán tổng mức thiệt hại" cụ thể là bao nhiêu cho chuyến sắp tới.
Rất mong các bạn đi chuyến này sẽ có ghi chép đầy đủ, các bạn đi về cho biết tình hình vật giá và chi phí cụ thể ở mức tối thiểu có thể tiết kiệm nhất.
Nhiều khả năng sẽ phải đi trong tình trạng là không cần Người Hướng Dẫn nếu may mắn trong đoàn có 1 hoặc 2 thành viên là dày kinh nghiệm leo Fan. Trường hợp tiết kiệm nhất là chỉ thuê riêng một anh HD để dẫn đường hoặc tải ít đồ ăn nước uống với chế độ tinh giản nhất nhưng đầy năng lượng nhất.

Iem hok có kinh nghiệm gì hết liệu có tham gia được hok hả các bác?

Mình cũng dự định tổ chức một chuyến theo cung đường này nhưng bỏ cái vụ "đồi trà", cũng vào cuối tháng 9 đầu tháng 10 này.
Chính vì vậy cũng đang xem xét tình hình để coi tính toán sơ bộ " dự toán tổng mức thiệt hại" cụ thể là bao nhiêu cho chuyến sắp tới.
Rất mong các bạn đi chuyến này sẽ có ghi chép đầy đủ, các bạn đi về cho biết tình hình vật giá và chi phí cụ thể ở mức tối thiểu có thể tiết kiệm nhất.
Nhiều khả năng sẽ phải đi trong tình trạng là không cần Người Hướng Dẫn nếu may mắn trong đoàn có 1 hoặc 2 thành viên là dày kinh nghiệm leo Fan. Trường hợp tiết kiệm nhất là chỉ thuê riêng một anh HD để dẫn đường hoặc tải ít đồ ăn nước uống với chế độ tinh giản nhất nhưng đầy năng lượng nhất.
Theo mình đi thì không cần người dẫn đường nhưng không thể thiếu porter được vì đi 3 ngày trong rừng thì cần rất nhiều lương thực cũng như lều bạt và túi ngủ.Nhiêu đó cũng cần một số lượng porter nhất định rồi, và thường porter sẽ là người dẫn đường đường luôn, chủ yếu đi tour để có người lo vụ giấy tờ cho anh em vào rừng thôi vì trước khi đi các bác kiểm lâm sẽ chặn lại hỏi han vụ giấy tờ.Trên diễn đàn cũng có mấy bài nói đến màn đi chui nhưng mình không rành lắm khoản đó.

Mình cũng đang đắn đo và tìm hiểu thông tin thật sự về đồi chè cổ thụ nghe đâu các bác làm tour hơi phóng đại cái đồi chè thôi chứ trên đó thực tế cũng chả có gì cả.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,895
191,765
Latest member
fcb88today
Back