What's new

Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) theo đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

(Hủy)Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

Số lượng thành viên tham gia: 15 người.

Yêu cầu các thành viên tham gia đã có kinh nghiệm trong việc chinh phục Fansipang vì cung đường này hiện nay là chua chát nhất trong các cung đường lên đỉnh Fansipan nhưng cũng là đường có nhiều cảnh đẹp nhất.Mình dự tính cả đoàn chỉ leo mất khoảng 3 ngày 2 đêm còn 1 ngày 1 đêm còn lại thì chúng ta nghỉ ngơi và chơi bời tại sapa.

Lịch trình cụ thể : cả đoàn sẽ di chuyển bằng xe bus từ Hà nội ra Sapa từ tối ngày 30 đến sáng sớm ngày 31 chúng ta sẽ có mặt ở Sapa để bắt đầu hành trình.Mọi người sẽ nghỉ ngơi lấy lại sức khỏe sau đó xe sẽ đưa cả đoàn lên điểm xuất phát tại bản sin chải.
Chi tiết chuyến đi mình sẽ ghi sau do cần hành trình cụ thể.

Mọi chi tiết các bạn có thể liên lạc với mình theo địa chỉ mail : [email protected]
Số điện thoại của mình là : 0938566881

Cập nhật lần cuối : do mình khồn sắp xếp được thời gian để đi vào thàng 9 nên mình xin hủy chuyến đi này.Nhờ các mod lock lại dùm mình cái.

Last edited:
Re: Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) theo đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

kể cả có đi rừng chè hay ko thì vẫn quyết đi vụ này chứ bác Vinh :D

Re: Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) theo đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

kể cả có đi rừng chè hay ko thì vẫn quyết đi vụ này chứ bác Vinh :D

Mình cũng đang đắn đo chuyện có nên đi hay không đây, thú thật là mới đi về, tháng 9 mà đi nữa thì dồn dập quá vì chưa tiêu hóa hết cảm xúc của chuyến đi hồi tháng 5. Với lại dịp tháng 9 đó mình có lịch thi mấy môn nên cũng hơi ngán ngẩm một chút.
Mọi người cứ yên tâm nếu không đi mình sẽ chuyển giao lại cho một bác nào đó có kinh nghiệm vì thấy mọi người cũng máu quá.

cho mình đặt môt Xe gạch nhé!....... ngocquy_lc 0917689396 thank bạn nhiều!

Việc khó nhất là tải nước. Bình quân 1.5 lít thì ít nhất một mạng là 4.5 lít cho chuyến (nếu rừng thiêng và nước không độc thì chẳng việc gì xin xỏ, bị nước trong túi đủ 2 lít cho mỗi người). "Việc nước" này mới nhờ porter. "Việc nhà" còn lại nếu đóng nửa đoàn thì việc san sẻ chi phí và ăn uống của chuyến yêu thương nhau thì chắc cũng ổn.
Trên tinh thần là giảm chi tiêu nhất, tiết kiệm nhất mới là điều khó.
Sai chổ nào mọi người chỉnh đốn.

Đi trong rừng ẩm ướt nên nước không cần nhiều đến vậy đâu, trữ 2 chai nước suối nhỏ là được rồi. Ngày hôm sau uống nước đun sôi của porter, không thì uống nước suối cũng mát lắm. Thơm hơn aquafina nữa á.

Đi trong rừng ẩm ướt nên nước không cần nhiều đến vậy đâu, trữ 2 chai nước suối nhỏ là được rồi. Ngày hôm sau uống nước đun sôi của porter, không thì uống nước suối cũng mát lắm. Thơm hơn aquafina nữa á.
Gớm mày còn thích cái mùi rừng ró đó hả việt.
Khi đi họ sẽ phát cho bạn 2 chai nước, uống hết 2 chai đó đừng vất chai đi mà giữ lại để ngày mai porter sẽ đun nước đổ vào bình cho ban.

Xin lỗi các bạn đã đặt gạch, tháng 9 này mình không sắp xếp được để đi Fansipan được vì thế mình xin hủy topic này.Mong các bạn thông cảm nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,895
191,765
Latest member
fcb88today
Back