What's new

Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) theo đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

(Hủy)Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

Số lượng thành viên tham gia: 15 người.

Yêu cầu các thành viên tham gia đã có kinh nghiệm trong việc chinh phục Fansipang vì cung đường này hiện nay là chua chát nhất trong các cung đường lên đỉnh Fansipan nhưng cũng là đường có nhiều cảnh đẹp nhất.Mình dự tính cả đoàn chỉ leo mất khoảng 3 ngày 2 đêm còn 1 ngày 1 đêm còn lại thì chúng ta nghỉ ngơi và chơi bời tại sapa.

Lịch trình cụ thể : cả đoàn sẽ di chuyển bằng xe bus từ Hà nội ra Sapa từ tối ngày 30 đến sáng sớm ngày 31 chúng ta sẽ có mặt ở Sapa để bắt đầu hành trình.Mọi người sẽ nghỉ ngơi lấy lại sức khỏe sau đó xe sẽ đưa cả đoàn lên điểm xuất phát tại bản sin chải.
Chi tiết chuyến đi mình sẽ ghi sau do cần hành trình cụ thể.

Mọi chi tiết các bạn có thể liên lạc với mình theo địa chỉ mail : [email protected]
Số điện thoại của mình là : 0938566881

Cập nhật lần cuối : do mình khồn sắp xếp được thời gian để đi vào thàng 9 nên mình xin hủy chuyến đi này.Nhờ các mod lock lại dùm mình cái.

Last edited:
Re: Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) theo đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

Ôi tiếc nhở thời gian đó thì Minh phải quay lại Trường oy !

Re: Chinh phục Fansipang (31/8 - 4/9) theo đường Sin chải - Đồi chè - Đỉnh - Cát Cát.

Có nhóm nào đi vào thời điểm tháng 7 or 8 ko nhỉ ? Hehe

Iem hok có kinh nghiệm gì hết liệu có tham gia được hok hả các bác?
tùy theo tình trạng sức khỏe của bạn thôi do cung này đi sẽ rất gian khổ và có độ nguy hiểm cao nên mình chỉ khuyến khích các bạn có kinh nghiệm tham gia thôi.

Theo mình đi thì không cần người dẫn đường nhưng không thể thiếu porter được vì đi 3 ngày trong rừng thì cần rất nhiều lương thực cũng như lều bạt và túi ngủ.Nhiêu đó cũng cần một số lượng porter nhất định rồi, và thường porter sẽ là người dẫn đường đường luôn, chủ yếu đi tour để có người lo vụ giấy tờ cho anh em vào rừng thôi vì trước khi đi các bác kiểm lâm sẽ chặn lại hỏi han vụ giấy tờ.Trên diễn đàn cũng có mấy bài nói đến màn đi chui nhưng mình không rành lắm khoản đó.

Mình cũng đang đắn đo và tìm hiểu thông tin thật sự về đồi chè cổ thụ nghe đâu các bác làm tour hơi phóng đại cái đồi chè thôi chứ trên đó thực tế cũng chả có gì cả.

Mình tính thế này, porter thay vì đóng cả nhóm thì đóng một nửa nhóm cho tiết kiệm ( vì đây là chi phí lớn ), thỏa thuận với porter sau. Còn ăn thì có lẻ ngoài việc muốn cao lương mỹ vị (không phải mục đích chính) ra thì em chỉ cần 2 cây lương khô cộng thêm 1 bị sữa, 1 viên sủi mỗi ngày thì ổn. 1 ngày 1,5 lít kèm theo orezon chống mất nước vừa phòng bị "đi lỏng" thì chắc cũng chẳng đến nổi. Muốn đỡ lạt miệng thì them 3 thanh socola stick thì vừa công đôi việc.
Việc khó nhất là tải nước. Bình quân 1.5 lít thì ít nhất một mạng là 4.5 lít cho chuyến (nếu rừng thiêng và nước không độc thì chẳng việc gì xin xỏ, bị nước trong túi đủ 2 lít cho mỗi người). "Việc nước" này mới nhờ porter. "Việc nhà" còn lại nếu đóng nửa đoàn thì việc san sẻ chi phí và ăn uống của chuyến yêu thương nhau thì chắc cũng ổn.
Trên tinh thần là giảm chi tiêu nhất, tiết kiệm nhất mới là điều khó.
Sai chổ nào mọi người chỉnh đốn.

Last edited:

Em cũng dự định leo Fan vào thời gian này, leo lần đầu tiên không có kinh nghiệm nhưng bù lại được cái sức khỏe tốt ^^. Đường càng khó em càng khoái

Nhưng mà có đi được hay không thì phải đợi tầm cuối tháng 7 mới biết chắc chắn được ạ :D

Mình tính thế này, porter thay vì đóng cả nhóm thì đóng một nửa nhóm cho tiếc kiệm ( vì đây là chi phí lớn ), thỏa thuận với porter sau. Còn ăn thì có lẻ ngoài việc muốn cao lương mỹ vị (không phải mục đích chính) ra thì em chỉ cần 2 cây lương khô cộng thêm 1 bị sữa, 1 viên sủi mỗi ngày thì ổn. 1 ngày 1,5 lít kèm theo orezon chống mất nước vừa phòng bị "đi lỏng" thì chắc cũng chẳng đến nổi. Muốn đỡ lạt miệng thì them 3 thanh socola stick thì vừa công đôi việc.
Việc khó nhất là tải nước. Bình quân 1.5 lít thì ít nhất một mạng là 4.5 lít cho chuyến (nếu rừng thiêng và nước không độc thì chẳng việc gì xin xỏ, bị nước trong túi đủ 2 lít cho mỗi người). "Việc nước" này mới nhờ porter. "Việc nhà" còn lại nếu đóng nửa đoàn thì việc san sẻ chi phí và ăn uống của chuyến yêu thương nhau thì chắc cũng ổn.
Trên tinh thần là giảm chi tiêu nhất, tiếc kiệm nhất mới là điều khó.
Sai chổ nào mọi người chỉnh đốn.
Theo mình thì chuyện porter bạn không tiết kiệm được đâu cứ 2 người 1 porter cho đúng chuẩn, còn nước thì lấy nước xuối rồi đun sôi là uống được rồi. Lúc đó có nước uống là mừng rồi.

Theo mình thì chuyện porter bạn không tiết kiệm được đâu cứ 2 người 1 porter cho đúng chuẩn, còn nước thì lấy nước xuối rồi đun sôi là uống được rồi. Lúc đó có nước uống là mừng rồi.
Bác V đã nói thế thì e bằng mặt thôi chứ lòng e chẳng iên tí tì ti nào. Bác nói thì cái gì cũng "chuẩn". Đã thế thì thôi. Nhưng dù sao cũng xin cho thông tin chi tiết về chuyến đi ngay sau khi đặt đít giường nhà để e có cái nhìn sơ bộ về cung đường và chi phí cái. Liệu cái thân mong manh dễ dãi của e có cam chịu được hem đã. Nhưng đã quyết là phải đi trận này.

Tình hình sẽ có 1 số bác chưa biết cung đường mình sẽ đi ra sao,
Đây là sơ đồ đơn giản nhất
attachment.php

Theo cung Trạm Tôn hay cung Sín Chải, thì các bác đều ghé ở trạm dừng chân
Còn cung Cát Cát thì ngủ rừng hết

Theo thông tin thì cung Cát cát - Sín Chải hay Sín Chải - Cát Cát thì chưa phải là cung thử thách cho lắm

Rừng mà, sẽ có nhiều đường để lên rừng

Nghe thông tin lên Fan hay đi xuống gì đó sẽ có 1 đoạn nào đó leo dây, đầy thử thách

Bác nào biết được cho em ít thông tin với

Tình hình sẽ có 1 số bác chưa biết cung đường mình sẽ đi ra sao,
Đây là sơ đồ đơn giản nhất
attachment.php

Theo cung Trạm Tôn hay cung Sín Chải, thì các bác đều ghé ở trạm dừng chân
Còn cung Cát Cát thì ngủ rừng hết

Theo thông tin thì cung Cát cát - Sín Chải hay Sín Chải - Cát Cát thì chưa phải là cung thử thách cho lắm

Rừng mà, sẽ có nhiều đường để lên rừng

Nghe thông tin lên Fan hay đi xuống gì đó sẽ có 1 đoạn nào đó leo dây, đầy thử thách

Bác nào biết được cho em ít thông tin với

Theo em biết được thì đoạn dùng dây để đi là đường sin chải đó bác rùa.Nhưng chỉ là đoạn đi lên thôi xuống thì trượt hoặc bò nên không cần dây.
@hic hic vụ đồi chè chắc hoãn lại thôi chứ lên đó ngó một cái rồi xuống thì thà không đi còn hơn.

Cho mình đặt gạch nhé, tầm này mình đi được; đã đi phượt tuy nhiên chưa leo Fansipang bao h, tuy nhiên sức khỏe tốt và sẽ tập luyện chạy bộ từ bây h, :D.
Email: [email protected]
Điện thoại: 0989.342.989

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,895
191,765
Latest member
fcb88today
Back