What's new

Côn Đảo Đêm Trắng

Tháng 3, mùa du lịch biển bắt đầu. Anh em Phượt chúng tớ gồm 25 thành viên từ mọi miền đất nước cùng nhau làm 1 chuyến thăm Côn Đảo "Huyền Thoại". Với sự hiểu biết sâu sắc về Côn Đảo, Triệu Nhân đã xây dựng nên 1 chuyến đi cực kỳ lý thú, bọn tớ gần như đi dọc ngang Côn Đảo, ra đảo, lên núi xuống hồ, tắm biển, tham quan di tích lịch sử.
Xin được phép đại diện 24 thành viên tham gia: Chân thành cám ơn người dân Côn Đảo, các anh Kiểm Lâm, các anh trên trạm Hải Đăng Bảy Cạnh đã tạo điểu kiện cho đoàn tham quan đầy và đủ các mục tiêu của chuyến đi. Cám ơn Triệu Nhân đã không quản ngại khó khăn xin phép cho đoàn vào những khu vực cấm. Lo toan cho anh em từ miếng ăn, giấc ngủ, thuốc men( thuốc chống say sóng), và quan trọng hơn hết là giá "BÈO".

23g30 ngay26/03, giờ "Linh Thiên". Đoàn viếng nghỉa trang Hàng Dương_ các bạn đang phân chia Nhang để viếng mộ các liệt sỉ.

Trước di tích Cầu Ma Thiên Lảnh.

Trong hang Đức Mẹ.

Mình thấy trên bong tàu có để xe máy. Các bạn làm ơn cho hỏi, tàu ra Côn Đảo có nhận mang xe ra ngoài đó không vậy? Mức phí vận chuyện là bao nhiêu /1 xe?
Cảm ơn nhiều.

Bác ơi, vé xe ra Côn đảo là 60.000/ 2 lượt + tiền vận chuyển 4 lần - mỗi lần 20.000. Nhưng còn tùy loại xe mà tiền vận chuyển có thể khác hơn, xe tay ga hay suzuki thì là 30.000/ 1 lượt vận chuyển.
Vậy bác nhé!

Sau 14 tiếng lênh đênh trên tàu. cuối cùng thì đoàn đã đặt chân đến cảng Bến Dầm. Làm thủ tục nhận xe xong, mấy xế dẫn xe ra cổng để đổ xăng, lúc lên tàu rút gần cả lít, lúc xuống mỗi xe chỉ được 1 ca, thê thảm...

Xe được uống xăng rồi nhưng người thì vẫn chưa được ăn, ai cũng đói, khát mệt ... nhưng tinh thần thì phấn chấn vô cùng, nhìn kiwi và a Hào cười tươi như thế thì biết rồi , một chuyến hành trình dài và chứa đựng nhiều điều thú vị đang chờ phía trước. nào cùng xuất phát :gun

Đoạn đường đi đến thi xã, nhìn ku T kìa lái xe tay ga yamaha đấy oai không? " xe số tránh ra cho xe tay ga đi nha " kkk. vẻ mặt hớn hỡ nhỉ, còn được chở người đẹp nữa =))

Đường đi ngoằn ngoèo giống như lên đèo ở Đà Lạt nhưng khác ở chỗ 1 bên là núi 1 bên là biển, đẹp ghê hồn. Gió thổi phù phù mạnh đến mức xe chao đảo, không dám chạy nhanh, để số 2 mà bò từ từ lên. Thaophuongdl ngồi sau cũng run lẩy bẩy. =)). Nhưng xe của nhanchauchau và kiwi thì bị đo đường ... tội nghiệp quá chừng hichic

Chân dung cả đoàn

Còn sót tên này ( xế của Nhân côn đảo) Thiện _cướp biển vùng Caribe =))

Đầu tiên là cảm ơn Ku Thiện đã rất nhiệt tình chở hướng dẫn đi trong chuyến Côn đảo vừa rồi, mà thắng này cứng đầu dễ sợ, kêu nó quẹo phải thì nó lại quẹo trái, kêu nó chạy chậm thì nó bay vù vù, rất cứng đầu,.....lên tàu lấy cờ quơ tới quơ lui, tiêu luôn cây cờ hôm qua phải đền hết 150.000. pó dò.
Bản thân mình thì sợ mọi người nói mình đùa giỡn, cứ chạy vòng vòng suốt. Mà hôm đến CD cũng may nó chạy nhanh qua mấy anh giao thông, do vậy mình có dịp để alo tức tốc cho mấy người sau là đội mũ bảo hiểm vào hết. Khi lên cảng mọi người hỏi mình có đội không, mình nói bắt buộc đội vào, thế mà nhờ hôm đó alo được KiWi chứ không Thảo DL nhà ta phải bỏ xe ở đảo rồi,....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,779
Latest member
huuquy2x
Back