What's new

Côn Đảo Đêm Trắng

Tháng 3, mùa du lịch biển bắt đầu. Anh em Phượt chúng tớ gồm 25 thành viên từ mọi miền đất nước cùng nhau làm 1 chuyến thăm Côn Đảo "Huyền Thoại". Với sự hiểu biết sâu sắc về Côn Đảo, Triệu Nhân đã xây dựng nên 1 chuyến đi cực kỳ lý thú, bọn tớ gần như đi dọc ngang Côn Đảo, ra đảo, lên núi xuống hồ, tắm biển, tham quan di tích lịch sử.
Xin được phép đại diện 24 thành viên tham gia: Chân thành cám ơn người dân Côn Đảo, các anh Kiểm Lâm, các anh trên trạm Hải Đăng Bảy Cạnh đã tạo điểu kiện cho đoàn tham quan đầy và đủ các mục tiêu của chuyến đi. Cám ơn Triệu Nhân đã không quản ngại khó khăn xin phép cho đoàn vào những khu vực cấm. Lo toan cho anh em từ miếng ăn, giấc ngủ, thuốc men( thuốc chống say sóng), và quan trọng hơn hết là giá "BÈO".

23g30 ngay26/03, giờ "Linh Thiên". Đoàn viếng nghỉa trang Hàng Dương_ các bạn đang phân chia Nhang để viếng mộ các liệt sỉ.

Trước di tích Cầu Ma Thiên Lảnh.

Trong hang Đức Mẹ.

Mio đi Côn Đảo

Đường đi Bãi Đầm Trầu quanh co, dốc nối dốc

Mặt trời gần đứng bóng mio mới mò tới hồ An Hải. Chẳng thấy được hoa súng nở, chỉ thấy toàn lá thôi.

Mio đặc biệt thích hoa phượng trên đảo. Đỏ rực rỡ và bỏng cháy. Đỏ mặn mà vì hơi biển.

Last edited:
Chuyện tình chúa đảo và winbooknmk

Chú thích cho ảnh nè:
Quái nhân: Winbooknmk ơi, em yêu anh nhìu lém lém luôn đó
Winbooknmk: ờ, anh biết, nhưng tiếc quá , anh có vợ rồi Nhân ơi.

Bổ sung cho anh khunglongcoi

Chuyện trình trắc trở của chúa đảo và winbooknmk ngày càng bi đát do gia đình ngăn cản. Dưới sức ép của gia đình hai bên, đôi bạn đành chia tay nhau. Đây là những hình ảnh cuối cùng của 2 người trước khi đường ai nấy bước.

Ngày cuối

Winbooknmk: Nhân à, đừng buồn nghen em. Cười lên như anh này, nhé!

Chân dung tên Nhân "quái" trưởng đoàn

Trời ơi, mấy ông nội....Làm ơn tha cho con cái, con ở Côn đảo yên ổn rồi, bộ muốn con vượt ngục về đập các ông hả, chắc tưởng Côn đảo không có net hả, chơi gì ném đá te tua tui thế hehehe.....Bắt đầu thứ 3 là đi làm việc lại, chúc các bác công việc vui vé,
Mio nè, có mấy tấm leo núi hay đó sao k posh, toàn posh hình độc không hà, chi Hà từ HN trở thành nồi tiếng rồi đó, chị ấy nói tấm quần khắn rằng hấp dẫn lắm, mỗi ngày cả chục cuốc đt nhờ chị ấy quảng cáo kem trằng da, đẹp tóc...và ngay cả có hãng mới quảng cáo kem rụng râu luôn hahahah....khiếp....
Đề nghị không đánh hội đồng nhen!

Chú thích cho ảnh nè:
Quái nhân: Winbooknmk ơi, em yêu anh nhìu lém lém luôn đó
Winbooknmk: ờ, anh biết, nhưng tiếc quá , anh có vợ rồi Nhân ơi.

Coi chừng tui nhận nước ông đó nhen, ông có cặp chân quá đẹp....hai vợ chồng có đi trăng mật thì liên lạc tui nhen, tui tài trợ cho chổ ăn và ở!

Leo núi đê - P.1

Một số hình ảnh đoàn CD2204 chinh phục Hòn Cau

Mio thích tấm này, góc ảnh khiến người nào chưa đi sẽ thấy sợ, người nào đi rồi xem lại thấy hơi sợ, còn ai thích leo trèo thì chuyện nhỏ ^^

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,941
191,789
Latest member
xoso66markets
Back