What's new

Côn Đảo Đêm Trắng

Tháng 3, mùa du lịch biển bắt đầu. Anh em Phượt chúng tớ gồm 25 thành viên từ mọi miền đất nước cùng nhau làm 1 chuyến thăm Côn Đảo "Huyền Thoại". Với sự hiểu biết sâu sắc về Côn Đảo, Triệu Nhân đã xây dựng nên 1 chuyến đi cực kỳ lý thú, bọn tớ gần như đi dọc ngang Côn Đảo, ra đảo, lên núi xuống hồ, tắm biển, tham quan di tích lịch sử.
Xin được phép đại diện 24 thành viên tham gia: Chân thành cám ơn người dân Côn Đảo, các anh Kiểm Lâm, các anh trên trạm Hải Đăng Bảy Cạnh đã tạo điểu kiện cho đoàn tham quan đầy và đủ các mục tiêu của chuyến đi. Cám ơn Triệu Nhân đã không quản ngại khó khăn xin phép cho đoàn vào những khu vực cấm. Lo toan cho anh em từ miếng ăn, giấc ngủ, thuốc men( thuốc chống say sóng), và quan trọng hơn hết là giá "BÈO".

23g30 ngay26/03, giờ "Linh Thiên". Đoàn viếng nghỉa trang Hàng Dương_ các bạn đang phân chia Nhang để viếng mộ các liệt sỉ.

Trước di tích Cầu Ma Thiên Lảnh.

Trong hang Đức Mẹ.

Thiền viện Thường Chiếu

Rất nhiều hoa thơm....

Hoa sứ

Ốc tiêu nói tên hoa gì đó, em nhớ là đẹp lắm nhưng mà em không nhớ tên hoa. Còn má mi của em thì gọi là hoa giun, vì khi cây này có trái nhỏ màu đen ăn vào sẽ xổ được giun.

Sung

Winbook nhìn gì mà say sưa thế nhỉ????

À, thì ra là đây, một cái cây.

Và chồi non

Đang có vé khuyến mãi đi Côn Đảo của Air Mekong mà không đi được. Em lại tiếp tục chờ một Côn Đảo vào năm sau vậy.

Lại lênh đênh trên biển 13 tiếng đồng hồ, lại nằm trên boong ngắm sao bay, làm thơ con cóc, rồi nằm lăn lóc ra ngủ đến sáng dậy ngắm bình minh trên biển.

Lại cập cảng Bến Đầm chờ phân phát 1 ca xăng :D. Lại nhớ đến lúc anh winbook hò ơi hò ời làm chết cá, hé hé hé...Lại nhớ điệu nhảy chân sáo ở cafe Côn Sơn làm mấy chị phải phì cười và đã thành thương hiệu của Mio.

Lại ra Bãi Đầm Trầu nước lặng như tờ bơi ì oạp và bị con gì nó chích í mà hổng biết là con gì.

Lại ngủ ở trại giam.

Lại đi nghĩa trang lúc 12h đêm.

Lại ngồi bờ kè ăn vịt lộn không có rau răm, bổ dưa hấu không bằng dao mà bằng cán muỗng ăn vịt lộn đến 3 giờ sáng mới về.

Và lại.... nhớ!!!!

Last edited:
Chuyến đi của các bạn thật quá tuyệt vời, xem hết page 4 rồi. Đánh dấu lát đi nhậu về xem tiếp...

Đói ngấu, nên mọi người ai cũng ngon miệng, thùng bia được tài trợ uống sao mà.... ngon thế! Cám ơn Kiều nhiều lắm nhé.

Trời ơi, cá kho tộ nhìn đã quá. Lần sau có chuyến đi chắc em cũng đăng ký 1 vé... Không uống bia mà uống cocacola có được đi hông mấy huynh??????

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,936
191,782
Latest member
ngaaaa
Back