What's new

[Tổng hợp] Đà Nẵng - Thiết kế chương trình tham quan cho các bạn sắp đến Đà Nẵng

Re: Đà Nẵng - Thiết kế chương trình tham quan cho các bạn sắp đến đà nẵng

Chào bạn,
Bọn mình có 2 người, mới book được vé VNA Hà Nội-Chu Lai ngày 24/4, mình dự định thăm đảo Lý Sơn đến ngày 27 thì trở lại Quảng Ngãi và bắt đầu thăm Hội An - Đà Nẵng. Từ Quảng Ngãi về Hội An khoảng 80km đúng ko bạn? Ko biết phương tiện có thuận lợi ko nhỉ?
Nếu thuận lợi thì mình sẽ có nửa ngày 27 ở Hội An, và trọn vẹn 3 ngày 28,29,30/4 cho Đà Nẵng (tối 30/4 mình bay về HN rùi :().
Vậy bạn giúp mình lên cái lịch trình phù hợp cho mấy ngày này với nhé?! Những điểm mình muốn ghé thăm là: Bà Nà, Cù Lao Chàm, Bán đảo Sơn Trà, đèo Hải Vân, còn các điểm khác thì có thể kết hợp được như nào cho tiện thì bạn bảo mình luôn với. Cảm ơn bạn rất nhiều! :)

Từ Quảng Ngãi về Hội An ngót nghén gần 100km đó bạn nhé, phướng tiện là bạn bắt xe 16 chỗ tuyến QNg ra Đà Nẵng sau đó xuống ngay đường xuống Hội An rồi đi xe ôm xuống Hội An là ok nhất.
Ngáy 28 đi Cù lao Chàm bạn đón tại ks Hội An rồi chiều về luôn Đà Nẵng nhận phòng khách sạn, nếu còn khỏe thì thuê xe máy đi Ngxu hành Sơn chơi là ok nhất.
Ngày 29 đi Bà Nà cái này bạn có thể landtour hoặc thuê xe máy tự đi lên đó mua vé lên cáp treo nhé.
Ngày 30 bạn thuê xe máy leo đèo Hải Vân xong thì lại quay về lên bán đảo Sơn Trà lên chùa Linh ứng chơi rồi tối ra sân bay tả xe máy tại sân bay luôn nhé.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ, nếu cần tư vấn thêm hay thông tin thì cứ pm mình.
Bnaj cứ tham khảo rồi

Mình vừa đi ĐN-HA và đã đặt tour Bà Nà của bác Chinhcbr, được e HDV nhiệt tình, vui vẻ. Tks bác nhiều
Có mấy điều chia sẻ:
- Bà Nà vẫn đang xây dựng, nên đâu đâu cũng thấy công trường.
- Ở ĐN, thấy mọi người khen quán hải sản Bé Mặn j đó, nhưng mình đến và thất vọng luôn. Quán ở khá xa (trên đường đi Sơn Trà) và rất đông (tầm 18h30), nên khi gọi món (có 02 món) xong mình đã phải chờ 45p (sau bao lần kêu tính tiền) mới được thấy đồ ăn. Nhân viên ko nhiệt tình. Giá ko rẻ, được cái đồ ăn tươi, chế biến bình thường. Tóm lại là thất vọng
- Ngũ Hành Sơn, Non Nước trong vòng 01h là thoải mái, đặt taxi Mai Linh họ sẽ chờ luôn (free), đồ đạc để trên xe vô tư.
- Ở Hội An thì nên đi tầm 15h và ở đến tối, vì thời gian này đông vui, đặc biệt buổi tối thì các quán treo đèn khá đẹp, có hát Bài Chòi ở khu trung tâm... Tập trung ở phía cầu Cẩm Nam và Chùa Cầu, có rất nhiều quán bán đồ nướng (tôm, heo, bò...) rất ngon, rẻ. Các món Cao Lầu, Bánh Vạc... thì mình ăn ở quán Trung Bắc (87 Trần Phú) rất ngon, giá hợp lý. Buổi sáng thì Hội An khá vắng vẻ và buồn

Ở các khách sạn đều có cho thuê xe đạp (20k/ngày) và xe máy (100k) nên mình vào là thuê xe đạp đi tìm các quán ăn, và dạo 1 vòng Hội An. Sau đó, về trả xe và đi bộ cho đến buổi tổi luôn. Taxi từ Hội An về thẳng sân bay ĐN mất 35-40p

Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ

Lịch như vậy là ok rồi đó bạn.
Ngày 20 bạn định thuê xe máy hay sao ? đi Sơn Trà nhớ tìm hiểu kỹ đường trước khi đi.
Ngày 19 bạn vào đây thì cứ alo cho mình. Tối uống caphe rồi mình làm hướng dẫn viên free cho bạn luôn hehe
Mail cho mình để mình gửi cho bạn một vài lưu ý và cẩm nang quán ăn uống ngon bổ rẻ cho nhé. [email protected]

Nghe mọi người khen về ĐN nhiều rồi h mới có cơ hội để ra thăm quan du lịch , đây là lần đầu mình đi ra đà nẵng nên mình nhờ bạn CHINH giúp lịch trinh hộ mình mấy hôm nhé bạn. Mình đi 2 người , chiều 19/5 minh bay SG-DN chuyến 14h ở lại đến sáng sớm 22/5 là vào lại SG . Tối 19 mình tính sẽ nhận phòng nghỉ ngơi tầm 5h đi tắm biến r tối di lòng vòng ngắm tp :)
Ngày 20: Sáng 8h đi SƠN TRÀ ,1h đi ngũ hành sơn rồi ra hội an tầm 8-9h tối về, trên đường đi thấy bảo có mấy chỗ nên ghé vào mà mình biết có j chỉ mình nhé :)
Ngày 21: sáng đi BÀ NÀ chiều về tắm biển tối đi ngắm tp làn nữa trước khi về
Ngày 22 6h sáng về sg bắt đầu công việc chắc sẽ nhớ ĐN :)
Mình tính như thế tạm ổn k bạn Chinh , có j còn thiếu để đi bạn chi mình nhé . Cám ơn bạn trước , ra đà nẵng sẽ gặp bạn 1 buổi để biết thêm về ĐN :)

gửi lại lịch trình qua mail mình để mình làm chương trình chi tiết với cẩm nang du lịch Đà Nẵng luôn [email protected]
Chào bạn,
Bọn mình có 2 người, mới book được vé VNA Hà Nội-Chu Lai ngày 24/4, mình dự định thăm đảo Lý Sơn đến ngày 27 thì trở lại Quảng Ngãi và bắt đầu thăm Hội An - Đà Nẵng. Từ Quảng Ngãi về Hội An khoảng 80km đúng ko bạn? Ko biết phương tiện có thuận lợi ko nhỉ?
Nếu thuận lợi thì mình sẽ có nửa ngày 27 ở Hội An, và trọn vẹn 3 ngày 28,29,30/4 cho Đà Nẵng (tối 30/4 mình bay về HN rùi :().
Vậy bạn giúp mình lên cái lịch trình phù hợp cho mấy ngày này với nhé?! Những điểm mình muốn ghé thăm là: Bà Nà, Cù Lao Chàm, Bán đảo Sơn Trà, đèo Hải Vân, còn các điểm khác thì có thể kết hợp được như nào cho tiện thì bạn bảo mình luôn với. Cảm ơn bạn rất nhiều! :)

Anh Chinh ơi, cái này không liên quan lắm đến việc tham quan tại Đà Nẵng, nhưng anh có thể giúp em về địa chỉ thuê xe máy tốt (xe số hoặc xe côn tay) tại Đà Nẵng được không ạ? Em ở HN, 30.4 vào trong đó muốn thuê xe 5 ngày (3-4 xe) từ Đà Nẵng đi lên Bờ Y nhưng hiện 1-2 chỗ em hỏi họ không muốn cho thuê đi xa như thế.
Em cảm ơn anh ạ!

Anh Chinh ơi, cái này không liên quan lắm đến việc tham quan tại Đà Nẵng, nhưng anh có thể giúp em về địa chỉ thuê xe máy tốt (xe số hoặc xe côn tay) tại Đà Nẵng được không ạ? Em ở HN, 30.4 vào trong đó muốn thuê xe 5 ngày (3-4 xe) từ Đà Nẵng đi lên Bờ Y nhưng hiện 1-2 chỗ em hỏi họ không muốn cho thuê đi xa như thế.
Em cảm ơn anh ạ!

Khó khăn đó bạn à, bởi thường thì các chỗ cho thuê xe chỉ cho thuê đi xa nhất là Huế còn lại vào quảng nam thôi. Nếu bạn muốn bạn vẫn có thể lách luật mà thì cứ bảo thuê xe sirius và thuê trong chừng đó ngày là được. Sau đó bạn cứ đi vo tư và ngày cuối cùng bạn mang về trả lại thôi đừng đi luôn là được ban hỷ......hihi. Chúc bạn có chuyến phượt đúng nghĩa nhất ( trong này xe tay côn ít có cho thuê lắm bạn à )

bạn giacan hay bạn chinhcbr rảnh rảnh làm cái bản đồ như vne hoặc hình dưới của mình (ví dụ), cập nhật các điểm ăn chơi, khoảng cách, hướng, phương tiện di chuyển, rổ giá để các bạn ở xa dễ dàng hình dung :) (mình dùng excel)
/Đây là hình mình ví dụ thôi nhé.

đúng là Đà Nẵng nhỏ, nhưng để khám phá Đà Nẵng bạn cần không ít ngày đâu. nếu đã là đi mà chỉ ăn, chơi và tìm những điểm du lich thì chưa hẳn bạn đã biết hết Đà Nẵng đâu bạn à.
Nếu bạn đến Bà Nà tham quan Chùa - hầm Rượu - Làng Pháp- khu vui chơi bạn nghĩ đủ chứa?
Bạn có bao giờ thử khám phá rừng Bà nà, đến thăm khu nhà Pháp đc xây dựng cách đây 80 năm chưa....
Bạn đi Sơn Trà có khi nào thấy Voọc Chà Vá chưa, bạn có xem đc cây cổ thụ to mười người ôm chưa...
Mọi nơi mọi nẻo đường nếu tự mình đến mình sẽ chỉ khám phá đc 1/2 - còn 1/2 trong đó mình phải hỏi người ở đó bạn à

bạn giacan hay bạn chinhcbr rảnh rảnh làm cái bản đồ như vne hoặc hình dưới của mình (ví dụ), cập nhật các điểm ăn chơi, khoảng cách, hướng, phương tiện di chuyển, rổ giá để các bạn ở xa dễ dàng hình dung :) (mình dùng excel)
/Đây là hình mình ví dụ thôi nhé.

Cái này mình cũng đang làm cũng gần xong rồi đây bạn :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,576
191,426
Latest member
viasatunleashed
Back