What's new

Đi Mù Căng Chải (11-12 tháng 9 /2010)

Status
Not open for further replies.
Với mục đích: ngắm ruộng bậc thang đẹp nhất từ cung đường Sapa đến Tú lệ. Đồng thời để gắn bó tinh thần của phượt Sài Gòn-HN. Topic này được open với cái tinh thần , giao lưu, chơi bời, thác loạn. Mong ACE ủng hộ.
Đây là lịch trình:(Ăn cắp có bản quyền)
Đi 2 ngày 11-12/9 có lấn của ngày mồng 10.
Ngày 0: tối t6 ngày 10/9 mọi người có mặt ở Mỹ Đình lúc 19h để gửi xe máy (xe máy để ít xăng, tiện cho việc rút ra)- Ăn tối tự túc
19h30: lên xe giường nằm đi Sapa

Ngày 1: thứ 7 11/9: khoảng 7-8h lên tới Sapa. Ăn sáng, đổ xăng. Chơi ở Sapa 1-2h đồng hồ.
10h: xuất phát vượt đèo Ô Quý Hồ từ Sapa (thức ăn trưa sẽ mua tại Sapa như gà nướng, trứng nướng, cơm lam...để cho bữa trưa)
Vượt Ô Quý Hồ, đến ngã 3 Tam Đường - Than Uyên - Mù Căng Chải (tùy thời gian sẽ rẽ vào các bản)
18-20h: có mặt tại Tú Lệ cam trại đốt lửa đêm, nghỉ ngơi, uống rượu.(đây là ý định của mình, còn nếu không sẽ thuê phòng)
Ngày 2: CN 12/9
7h30: ăn sáng sau đó xuất phát về.
Xuất phát về Nghĩa Lộ- Thu Cúc- Sơn Tây - HN hoặc đi đường Thanh thủy ngâm khoáng nóng xả hơi trước khi về HN
Dự kiến: 19-20h về tới HN. Ăn tối có thể trên đường hoặc về HN tùy theo ví xiền
Kinh phí dự trù: 700k/ng.(Có 270k tiền xe oto, dự trù tiền ăn và tiền xăng , thuê lều bạt lên 700k-chắc dư dả )
Hiện tại lịch trình đã khá đông người, đến mồng 5 sẽ chốt danh sách nhé. Bác nào đang lò dò bên ngoài, thì đặt hẳn chân vào trong. SDT của tớ là 0937903643. Nick :bocapcan1232003.
Các bác đã vào rùi, thì cũng có thể lên cho tớ cái chi tiết như sau nhé
Tên
SDT, nick liên lạc:
Nơi ở hiện nay:
Xe:
Đăng ký: Xế, ôm
Rất hoan nghênh các bác mang xe nhé, bọn tớ từ SG ra phải thuê xe đấy, nên các bác có xe , thì phát huy tinh thần đồng đội.

Last edited:
Sorry bạn thuhoai và bạn mr moonlight. Joey có việc vào chiều ngày 13/9 nên không dời vé lên sớm được rồi huhu. Đành ngồi chờ nghe các bạn kể chuyện vậy. Hic.

Tiếc nhỉ, không sao. Đành phải chia tay bạn Joey vậy, hehe. Đi xong vào SG tớ kể cho Joey nghe.

Hehe, có mỗi bác Joey ko đi, khoảng hai ngày nữa thì có câu trả lời từ một đôi bạn nữa. Tớ nghĩ cũng chẳng thay đổi mấy phải không?

Hoài sem sét lại lịch trình đi.t vẫn thấy ngườg ngượg!
Phượt kiểu j mà tốn lận 700k cho 2ngày, w lại cái kiểu ôtô chở cả ng lẫn xe lên sapa rùi đổ về hn... Thấy cứ làm sao ấy!
T có hỏi mấy ng, ai cũg bảo lịch trìh vậy "k hay lam" T.T

Last edited:
Cái này khó nói lắm, chuối hay không chuối thì đó đã là một lịch trình. Đi như thế này đã là cố gắng lắm rồi. Vì bọn tớ không có thời gian, chạy xe 600 cây trong 2 ngày, thấy nó cũng hơi kinh . Vừa đi vừa dưỡng sức nữa mà Đành phải làm vậy. Cảm ơn cậu đã góp ý.

Tam thoi co chut thay doi la ace se chia lam 2nhom:
nhom1 Thu Hoai va nhung ng ban se len sapa rui quay ve MCC, tam qua trua la den noi! nhom1 se lo dia diem cam trai trc nha
Nhom2: Namtik va nhug ng ban se xuat phat som o Hn vao sag t7,fog thag len MCC, tam chieu la den noi
buoi toi ca doan se ho het thac loan tap the!
Cn ve!
9.9 Hoai co mat o hn chu?can offline hop hanh k?
Ve viec leu trai nua.se om nhau ngu ngoai troi chu?

@mr moonlight

Cái lịch trình thuhoai chọn là bọn tớ đã đi rồi. Không thể nói là chuối vì đc vì nó được thiết kế dành cho những đồng chí tranh thủ 2 ngày cuối tuần (thứ sáu đi làm bt, thứ 2 về cũng đi làm bt không oải, không mệt) và mục đích của nhóm tớ là Ô QUY HỒ, èn èn, mấu chốt đó. Nói chuối nghe tự ái anh em quá :help

Nếu bạn đi theo cung HN- MCC - HN, thì giống nhóm của THEjoy, đi và về cùng một đường, cũng là một lựa chọn! Có điều bạn sẽ ko tranh thủ đc chút sương sớm Sapa, không được lượn con đèo nổi tiếng, he he!

700K cho 2 ngày kể cũng hơi nhiều, nhưng đó là leader đội tớ chủ trương, đi đầu thì đi, cứ phải ăn uống xả phanh còn lấy sức cống hiến cho xã hội :T, xiền nhiều là để ăn nhiều :Dam. Đội bạn có thể tính toán lại cho hợp lý tùy theo nhu cầu

topic này hot phết rùi đó, tớ tham gia cũng hơi nhiều nhể :LL

Keke sửa rùi nha,k chuối w sến j ở đây hết.sr ace. Thankx bạn abela đã góp ý!
Nói thật là 600km cũg khá là khó nuốt đấy, t bắt đầu thấy "lạnh" dần rùi. Nhưg sau khi tham khảo topic của The joy và thấy họ hừg hực khí thế, thàh côg vag dội nên t cũg phải thử sức mìh vậy!
Hy vọg là xuôi xuôi và t sẽ có 1đêm k thể quên w bạn Hoài ở MCC :D
Chúc mọi ng ngủ ngon!

Hà hà, hóa ra Mr Moonlight là kưng Namtik ;))
Chi phí chuyến này 700k mà kưng bảo chị là 300k hở? Hầy hầy...

Để chị tính nhé, cũng muốn đi MCC một chuyến lắm lằm lăm ^^ Phải tranh thủ rong chơi trước khi "yên bề gia thất" mới được ;))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,426
Latest member
viasatunleashed
Back