What's new

Đi Mù Căng Chải (11-12 tháng 9 /2010)

Status
Not open for further replies.
Với mục đích: ngắm ruộng bậc thang đẹp nhất từ cung đường Sapa đến Tú lệ. Đồng thời để gắn bó tinh thần của phượt Sài Gòn-HN. Topic này được open với cái tinh thần , giao lưu, chơi bời, thác loạn. Mong ACE ủng hộ.
Đây là lịch trình:(Ăn cắp có bản quyền)
Đi 2 ngày 11-12/9 có lấn của ngày mồng 10.
Ngày 0: tối t6 ngày 10/9 mọi người có mặt ở Mỹ Đình lúc 19h để gửi xe máy (xe máy để ít xăng, tiện cho việc rút ra)- Ăn tối tự túc
19h30: lên xe giường nằm đi Sapa

Ngày 1: thứ 7 11/9: khoảng 7-8h lên tới Sapa. Ăn sáng, đổ xăng. Chơi ở Sapa 1-2h đồng hồ.
10h: xuất phát vượt đèo Ô Quý Hồ từ Sapa (thức ăn trưa sẽ mua tại Sapa như gà nướng, trứng nướng, cơm lam...để cho bữa trưa)
Vượt Ô Quý Hồ, đến ngã 3 Tam Đường - Than Uyên - Mù Căng Chải (tùy thời gian sẽ rẽ vào các bản)
18-20h: có mặt tại Tú Lệ cam trại đốt lửa đêm, nghỉ ngơi, uống rượu.(đây là ý định của mình, còn nếu không sẽ thuê phòng)
Ngày 2: CN 12/9
7h30: ăn sáng sau đó xuất phát về.
Xuất phát về Nghĩa Lộ- Thu Cúc- Sơn Tây - HN hoặc đi đường Thanh thủy ngâm khoáng nóng xả hơi trước khi về HN
Dự kiến: 19-20h về tới HN. Ăn tối có thể trên đường hoặc về HN tùy theo ví xiền
Kinh phí dự trù: 700k/ng.(Có 270k tiền xe oto, dự trù tiền ăn và tiền xăng , thuê lều bạt lên 700k-chắc dư dả )
Hiện tại lịch trình đã khá đông người, đến mồng 5 sẽ chốt danh sách nhé. Bác nào đang lò dò bên ngoài, thì đặt hẳn chân vào trong. SDT của tớ là 0937903643. Nick :bocapcan1232003.
Các bác đã vào rùi, thì cũng có thể lên cho tớ cái chi tiết như sau nhé
Tên
SDT, nick liên lạc:
Nơi ở hiện nay:
Xe:
Đăng ký: Xế, ôm
Rất hoan nghênh các bác mang xe nhé, bọn tớ từ SG ra phải thuê xe đấy, nên các bác có xe , thì phát huy tinh thần đồng đội.

Last edited:
Hehe, tớ thì sẵn sàng thôi. Hiện tại đoàn kể với bác Hoàng và bạn bác mới được 4 mạng, Riêng bác đang bị lẻ đoàn,cứ chờ thêm vài ngày. Xem có bác nào đi để hỗ trợ bác, chỉ cần thay nhau lái 2 tiếng 1 là ok rùi. Đổi lịch bay thì nhanh không ấy mà, cần trước 24h , chắc em nghĩ là ko vấn đề gì với bác đâu.

Mà tớ vừa có ý tưởng, đến Tú Lệ tìm chỗ cắm trại luôn , tối đốt lửa cho vui. Không biết bác nào có thể cho em mượn lều hay tấm bạt cũng được. Ở SG mang đi nhọc nhằn quá

kế hoạch có j thay đổi k bạn??? vẫn là lên Sapa trc rùi quay về MCC sau à???
bạn Hoài cho mình Ym hoặc sdt đi, t cũng đang máu vụ này^^
bạn có thể add nick mìh: chung_no_dao_toi
sdt 0986 040602

Last edited:
Bác dời lịch đi, có người đi với Joey rùi đấy. Bạn Namtik trang bên nhé, có gì hỏi bạn ấy thêm. Đẹp trai , ga lăng, thân thiện, máu đi chơi tốt

Trời sao gọi tui bà cố, lăng xê như vậy còn gì. Tinh thần hào sảng của bác lên cao, thì bác sẽ đi thui. Âu cũng là khâu marketing của tui.

Chúc các bác đi thành công, chụp choạch nhiều ảnh cho em ngó với. Em cũng đang định 17 đi MCC :D. Chắc lưu cái số phone của bác thuhoaidl để hỏi han tình hình lúa thế nào quá hihi.

@thuhoai: lều bạt ra hà nội thuê cũng đc đó. Vụ đổi xế thì mình hơi nghi à, chỉ sợ xế say đèo rồi muốn đuổi xuống ngồi sau cũng khó :D .Xế-ôm nhà mình ấy, đoạn đèo Khau Phạ đi phê quá, như Need for speed, 2 anh em tranh nhau lái đến là buồn cười. Cuối cùng ông xế tít một lèo 8 tiếng, đường đẹp nên chẳng ai thấy mệt cả

Chúc mọi người đi vui vẻ nhé,chụp ảnh về để mình phượt trên bàn phím vậy.nhìn mọi người đi mà thích quá nhưng đợt này mình đang bận ko đi được hẹn một ngày ko xa có thể đi và mở rộng tầm mắt về đấ nước mình như các bác

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,426
Latest member
viasatunleashed
Back