What's new

Đi Mù Căng Chải (11-12 tháng 9 /2010)

Status
Not open for further replies.
Với mục đích: ngắm ruộng bậc thang đẹp nhất từ cung đường Sapa đến Tú lệ. Đồng thời để gắn bó tinh thần của phượt Sài Gòn-HN. Topic này được open với cái tinh thần , giao lưu, chơi bời, thác loạn. Mong ACE ủng hộ.
Đây là lịch trình:(Ăn cắp có bản quyền)
Đi 2 ngày 11-12/9 có lấn của ngày mồng 10.
Ngày 0: tối t6 ngày 10/9 mọi người có mặt ở Mỹ Đình lúc 19h để gửi xe máy (xe máy để ít xăng, tiện cho việc rút ra)- Ăn tối tự túc
19h30: lên xe giường nằm đi Sapa

Ngày 1: thứ 7 11/9: khoảng 7-8h lên tới Sapa. Ăn sáng, đổ xăng. Chơi ở Sapa 1-2h đồng hồ.
10h: xuất phát vượt đèo Ô Quý Hồ từ Sapa (thức ăn trưa sẽ mua tại Sapa như gà nướng, trứng nướng, cơm lam...để cho bữa trưa)
Vượt Ô Quý Hồ, đến ngã 3 Tam Đường - Than Uyên - Mù Căng Chải (tùy thời gian sẽ rẽ vào các bản)
18-20h: có mặt tại Tú Lệ cam trại đốt lửa đêm, nghỉ ngơi, uống rượu.(đây là ý định của mình, còn nếu không sẽ thuê phòng)
Ngày 2: CN 12/9
7h30: ăn sáng sau đó xuất phát về.
Xuất phát về Nghĩa Lộ- Thu Cúc- Sơn Tây - HN hoặc đi đường Thanh thủy ngâm khoáng nóng xả hơi trước khi về HN
Dự kiến: 19-20h về tới HN. Ăn tối có thể trên đường hoặc về HN tùy theo ví xiền
Kinh phí dự trù: 700k/ng.(Có 270k tiền xe oto, dự trù tiền ăn và tiền xăng , thuê lều bạt lên 700k-chắc dư dả )
Hiện tại lịch trình đã khá đông người, đến mồng 5 sẽ chốt danh sách nhé. Bác nào đang lò dò bên ngoài, thì đặt hẳn chân vào trong. SDT của tớ là 0937903643. Nick :bocapcan1232003.
Các bác đã vào rùi, thì cũng có thể lên cho tớ cái chi tiết như sau nhé
Tên
SDT, nick liên lạc:
Nơi ở hiện nay:
Xe:
Đăng ký: Xế, ôm
Rất hoan nghênh các bác mang xe nhé, bọn tớ từ SG ra phải thuê xe đấy, nên các bác có xe , thì phát huy tinh thần đồng đội.

Last edited:
Cảm ơn bác Dangkhoaquan, tớ đã hỏi lịch trình này (đã đi) và thấy giờ giấc đều khớp. Từ MCC đến HN có 300 cây , đi ko đến nỗi hơn 12 tiếng chứ tuy nhiên em cũng sẽ thay đổi lịch trình theo lời bác khuyên, nó có vẻ hợp lý. Sẽ đi từ Sapa sang Tú lệ luôn. Tuy nhiên, em thời gian có hạn nên không theo lịch trình của bác được. Hic
Tú Lệ cách Mù căng chải tầm 40 km đấy bạn
300 KM bạn chỉ chạy bình quân là 40 km/h đã là giỏi lắm rồi, chưa kể thời gian ảnh ọt ăn uống thì không dưới 12 tiếng đâu, bạn chạy từ 7h30-8h sáng nhanh cũng 10h tối đến nơi, nhất là đi hành trình xa thế và gấp gáp thế này xế và ôm ê ẩm lắm. Ngày đầu nên ráng tới Tú Lệ cho ngày sau đỡ vất vả .

Hơi mệt rồi bác ạ, sau 10h thì dù còn chuyến hay không thì cũng đến Sapa tầm 10h trưa, bác chắc không có thời gian ngắm Sapa nữa. Trong điều kiện đoàn có một xế với 1 xe thì sẽ lên sớm đón bác. Bác thử liên lạc dùm em a Thắng xe Sao Viet 0912220588, xem có chuyến nào muộn cỡ đó không? Mà đi từ Tú Lệ về không cẩn thận là bác muộn máy bay. Tuy nhiên ta có thể cố gắng trong điều kiện cho phép. Em cũng không hiểu bác đi gì mà gấp thế. có 2 ngày

À, book vé tranh thủ T7, CN hít thở chút không khí Hà Nội rồi về thôi, còn phải đi làm mà. Định đi HL, nhưng mùa này bão quá, hơi lo. Vô tình thì thấy MCC cùng ngày nên ham hố.
P/H có xế, có xe luôn rồi, chỉ lo mỗi cái vụ tàu - xe giường nằm đi - về không kịp giờ bay thôi. :(

À, book vé tranh thủ T7, CN hít thở chút không khí Hà Nội rồi về thôi, còn phải đi làm mà. Định đi HL, nhưng mùa này bão quá, hơi lo. Vô tình thì thấy MCC cùng ngày nên ham hố.
P/H có xế, có xe luôn rồi, chỉ lo mỗi cái vụ tàu - xe giường nằm đi - về không kịp giờ bay thôi. :(

Vé jet chuyến cuối hình như là 22h30 bay từ HN-Nội Bài không dưới 1 tiếng chạy xe máy còn xe bus thì alway 2h trước chuyến bay, để tăng hệ số an toàn anh nghĩ em nếu muốn đi thì nên xin nghĩ sáng thứ 2 bay chuyến 6h30-8h30. Chứ đi thế này cũng về tới nơi sớm nếu muốn nhưng thời gian ảnh ọt, ăn uống sẽ ít đi rất vất vả làm mất cả ý nghĩa chuyến đi .

Vé jet chuyến cuối hình như là 22h30 bay từ HN-Nội Bài không dưới 1 tiếng chạy xe máy còn xe bus thì alway 2h trước chuyến bay, để tăng hệ số an toàn anh nghĩ em nếu muốn đi thì nên xin nghĩ sáng thứ 2 bay chuyến 6h30-8h30. Chứ đi thế này cũng về tới nơi sớm nếu muốn nhưng thời gian ảnh ọt, ăn uống sẽ ít đi rất vất vả làm mất cả ý nghĩa chuyến đi .

Khà, vé em mua rồi, xuất vé rồi. Vietnam Airline. Mua vé từ tháng 7 cơ, nên đâu biết trước được. Hix, đành tùy duyên vậy!!!

Tú Lệ cách Mù căng chải tầm 40 km đấy bạn
300 KM bạn chỉ chạy bình quân là 40 km/h đã là giỏi lắm rồi, chưa kể thời gian ảnh ọt ăn uống thì không dưới 12 tiếng đâu, bạn chạy từ 7h30-8h sáng nhanh cũng 10h tối đến nơi, nhất là đi hành trình xa thế và gấp gáp thế này xế và ôm ê ẩm lắm. Ngày đầu nên ráng tới Tú Lệ cho ngày sau đỡ vất vả .

èo, thực tế bọn mình đi thoải mái mà.

sáng hôm từ MCC về HN bọn tớ dự định xuất phát lúc 7h, chẳng may trời mưa, anh chị em đành la cà mì tôm cà phê sáng tán láo đến 9h mới xuất phát, đường xuống Tú Lệ cứ mưa suốt, tận lúc bọn tớ rẽ vào Lìm Mông Lìm Thái mới tạnh. Trời mưa, vừa đi vừa tranh thủ shot, nói chung là đi chậm những vẫn kịp ăn uống ê hề ở Tú lệ lúc 1h

2h30 Từ Tú Lệ chạy về Nghĩa Lộ - HN

Xe cán đích HN sớm nhất lúc 9h, vẫn sớm hơn 2 tiếng so với bạn nói, mà xuất phát thì rõ muộn,

Tốc độ trung bình 60km/h vô tư

Căn bản toàn người đi làm tranh thủ 2 ngày cuối tuần nên mới phải thế, chứ có thời gian thì nói làm gì, vẽ rồng vẽ rắn gì chả được . Đường nào cũng muốn đi mà ^@^

Vậy bác Hoàng tính sao. Tớ thì nghĩ có thể đi được, nếu có chuyến xe khách muộn vào tối 10/9 để bác lên Sapa , chúng ta sẽ đi từ Sapa đến thẳng Tú Lệ luôn. Nghỉ ngơi dầm dề, sáng hôm sau thì quảng đường còn cỡ 250km , chắc về tới Hà Nội chắc chừng 7h hay 8h gì đó. Vấn đề là bác có sợ không? , hihi

Vậy bác Hoàng tính sao. Tớ thì nghĩ có thể đi được, nếu có chuyến xe khách muộn vào tối 10/9 để bác lên Sapa , chúng ta sẽ đi từ Sapa đến thẳng Tú Lệ luôn. Nghỉ ngơi dầm dề, sáng hôm sau thì quảng đường còn cỡ 250km , chắc về tới Hà Nội chắc chừng 7h hay 8h gì đó. Vấn đề là bác có sợ không? , hihi

Hehe, sợ thì sợ mà đi thì vẫn cứ đi!!!! :D
Tình hình là các bạn cứ sắp lịch sao cho thuận tiện cho đoàn trước đi. P/H sẽ cố gắng đu bám theo lịch trình của đoàn để ko làm nhỡ việc của mọi người. Thiệt tình là thấy cũng hơi gấp gáp. ;) Kệ, vắt giò lên chạy theo thôi!!! Phượt mà!!! ;)

Hehe, cứ ok vậy nhé. P/H hỏi xem có chuyến nào lên Sapa muộn , theo thời gian của bạn đi không. Tàu hỏa lên Lào Cai trước đây tớ đi chuyến 10h tối đó, bác thử xem lại coi có chuyến tàu đó nữa không. Đi như thế sẽ tiện cho bác, bạn bác với 2 mem chúng tớ sẽ lên đó trước đón bác. Đi tàu nhanh hơn oto đó, bác thử xem tình hình rùi nói lại bác nhá

đúng dịp đu vé rẻ ra Hn ngày 11, hehe. Mình tham gia với nhé thuhoaidl, mờ mình đến HN lúc 9AM ngày 11/9 cơ, đón otô lên đấy kịp các bác ko nhỉ ?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,576
191,425
Latest member
shopdancing123
Back