What's new

Đi Mù Căng Chải (11-12 tháng 9 /2010)

Status
Not open for further replies.
Với mục đích: ngắm ruộng bậc thang đẹp nhất từ cung đường Sapa đến Tú lệ. Đồng thời để gắn bó tinh thần của phượt Sài Gòn-HN. Topic này được open với cái tinh thần , giao lưu, chơi bời, thác loạn. Mong ACE ủng hộ.
Đây là lịch trình:(Ăn cắp có bản quyền)
Đi 2 ngày 11-12/9 có lấn của ngày mồng 10.
Ngày 0: tối t6 ngày 10/9 mọi người có mặt ở Mỹ Đình lúc 19h để gửi xe máy (xe máy để ít xăng, tiện cho việc rút ra)- Ăn tối tự túc
19h30: lên xe giường nằm đi Sapa

Ngày 1: thứ 7 11/9: khoảng 7-8h lên tới Sapa. Ăn sáng, đổ xăng. Chơi ở Sapa 1-2h đồng hồ.
10h: xuất phát vượt đèo Ô Quý Hồ từ Sapa (thức ăn trưa sẽ mua tại Sapa như gà nướng, trứng nướng, cơm lam...để cho bữa trưa)
Vượt Ô Quý Hồ, đến ngã 3 Tam Đường - Than Uyên - Mù Căng Chải (tùy thời gian sẽ rẽ vào các bản)
18-20h: có mặt tại Tú Lệ cam trại đốt lửa đêm, nghỉ ngơi, uống rượu.(đây là ý định của mình, còn nếu không sẽ thuê phòng)
Ngày 2: CN 12/9
7h30: ăn sáng sau đó xuất phát về.
Xuất phát về Nghĩa Lộ- Thu Cúc- Sơn Tây - HN hoặc đi đường Thanh thủy ngâm khoáng nóng xả hơi trước khi về HN
Dự kiến: 19-20h về tới HN. Ăn tối có thể trên đường hoặc về HN tùy theo ví xiền
Kinh phí dự trù: 700k/ng.(Có 270k tiền xe oto, dự trù tiền ăn và tiền xăng , thuê lều bạt lên 700k-chắc dư dả )
Hiện tại lịch trình đã khá đông người, đến mồng 5 sẽ chốt danh sách nhé. Bác nào đang lò dò bên ngoài, thì đặt hẳn chân vào trong. SDT của tớ là 0937903643. Nick :bocapcan1232003.
Các bác đã vào rùi, thì cũng có thể lên cho tớ cái chi tiết như sau nhé
Tên
SDT, nick liên lạc:
Nơi ở hiện nay:
Xe:
Đăng ký: Xế, ôm
Rất hoan nghênh các bác mang xe nhé, bọn tớ từ SG ra phải thuê xe đấy, nên các bác có xe , thì phát huy tinh thần đồng đội.

Last edited:
Em mới đi cùng ngày với bác abela83 nhưng bọn e chạy hn-mcc-hn nên chỉ chạy trên 1 đường còn bác abela chạy hn-lc-sapa-mcc-hn
Đường đi RẤT ĐẸP rồi bác ko phải lo nhé
Đi 2 ngày mà ko chạy xe quen là hơi mệt đấy vì 2 ngày chạy ~600km

Các bác trước khi vào bản nên hỏi trước xem CÓ THỂ vào được ko rồi hãy vào nhé. Đợt này mưa nhiều (mưa nhỏ thôi) nên vào bản hơi khó - đường đất bùn sình ko à
:D:D

Bác Chicken ở đâu hả bác. Em có thể tổ chức lịch trình nhưng mà ko có thời gian offline các bác, nên cũng khó đây

11-12.9 lúa chưa chín đẹp đâu. Mình (sẽ) lập nhóm đi Y Tý - MCC vào 23->26.9, bạn lùi được thời gian với có xế rồi hoặc rủ rê được xế ngoài Bắc thì đi cùng bọn mình.
lh: [email protected]

Hihi, máy bay đã đặt hết rồi. Lúa nó chưa chín hẳn lại càng hay, xanh vàng lại có cái thú của nó. Đành phải cảm ơn bác 822891

Tầm đó đi MCC là đẹp nhất.Lên Lìm Mông ngắm cảnh chụp ảnh thì thôi rồi :X:X

Hehe, tớ đã thuê được xe máy , tình hình là tớ xin vay mượn lịch trình của bác abela để đi. Ai có nhã hứng xin hãy tham gia. Chẹp chẹp, luá sẽ ngả sang chín vàng, còn gì khoái hơn nữa. Anh em nào tham gia, xin hãy động tĩnh để em còn biết nhé

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back