What's new

Đi Myanmar từ 8/10 đến 12/10

Re: Bạn đồng hành đi Myanmar từ 8/10 đến 12/10

bạn tính đi khu vực nào? Yangon, Bago và Kyaikhtiyo mình đã đi rồi, nếu bạn có dự tính chỉ đi vùng Pângn, Mandalay, hồ Inle thì mình có lẽ sẽ Join bạn.
mà mùa này thì bên bên mưa cũng ác chiến lắm à nha bạn. được cái là thời tiết bên này dịu mát hơn Sài gòn chút đĩnh. nhớ đem theo áo mưa nha.:D tks
mà bạn chỉ có 5 ngày thì hơi ngắn đó để khám phá Myanmar. Nước này nó rộng mà còn khá dài nữa nên theo mình nghĩ bạn nên khoanh vùng ra đi theo từng dịp nếu không thể bụi trogn thời gian dài. ví dụ bạn có thể đi trip 7 -10 ngày ở khu vực phía bắc bao gồm các thành phố mình chưa đi như mandalay, Pagan, hồ Inle và thik cái nữa là ghé qua bang Shan phía Đông Bắc xem người Padaung, mấy ngừoi dân tộc mà đeo cái vòng đồng trên cổ trong giông giống huơu cao cổ á.

Last edited:

Mà bạn chỉ có 5 ngày thù tốt nhất chỉ nên gói gọn khu vưc Yagon, bago và kyaikhto. Ngày đầu bay từ sg , hn toi yangon vào tầm 3 h chiều tới nơi. Ngay tiếp theo đón xe đi kyaikhto trên dg ghé thăn bago. Luu đêm ở kyaikhto. Ssang tiếp theo về lại yagon, tren dg tạt nfang bago tqan may điem hôm trc chưa ghé ở đây. Ngày kế típ tq yagon và dạo tpho. Cuoi cung thong dong yagon, rùi bay về nhà là xong. Theo kinh nghiệm 4 lần đi myanmar của mình là vậy. Bạn hok nên lên pagan hay phía bắc do quỷ tgian qa ngắn

Mình định đi Mandalay và hồ Inle. Cũng chưa có lịch trình cụ thể. Bạn ở HCM ah mình ở Hà Nội. vậy bạn đi chung đi cho vui. Lần đầu mình đi Myanmar đấy :D.
có gì add skype nói chuyện nhé: "nguyennhan87".
thanks bạn :)

Mình cũng khoái đi lắm, đang xin phép nghĩ mấy ngày này. Do mình làm phiên dịch nên có những khách hàng quen họ nhờ bất chợt nên mình thông báo lại họ trc đã. Và xin bên cty cho nghĩ nữa. Nếu dc, mình sẽ báo cho bạn càng sơm càng tốt nha. Ko thì chúc bạn đi vui vẽ. Hy vong nhất là vùng inle. Đẹp rực rỡ vs những nhà nổi và hàng rào nổi trên hồ.

Cảm ơn bạn nhé. Nếu có thể bạn tư vấn cho tớ lịch trình đc ko? mình cũng hok định đi nhiều nơi mong là đi được 3 địa điểm Mandalay, Inle và nếu được thì Bagan ko biết có đủ time ko?

Bạn nào có đi dịp này thì join cùng mình cho vui nhé:)

Hi, mình cũng đang tính đi Myanmar từ 7 - 13/10 nhưng mục đích là để coi u19 đá. Không biết có thể đi chung không :)
Nếu được tình pm mình

Nếu bạn có lịch trình cụ thể đi những đâu thì up lên nhé, vậy sẽ dễ rủ rê mọi người hơn. Mình cũng đang muốn đi Myanmar, nếu sắp xếp được thời gian sẽ join cùng bạn cho vui :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,854
191,741
Latest member
THACHMEN
Back