What's new

Đi Myanmar từ 8/10 đến 12/10

Mình chỉ định đi Yangon, Bagan va hồ Inle vì thời gian cũng hơi gấp.
Lịch trình chung là:
Ngày 8/10: 18h đến sân bay Yangon
Sau đó bắt xe đi Bagan
Ngày 9/10: chơi ở Bagan
Ngày 10/10: chơi ở Bagan
Tối lại bắt xe đi hồ Inle
Ngày 11/10: chơi ở hồ inle
Tối bắt xe về lại Yangon
Ngày 12/10: chơi ở Yangon
Tối 12/10: bay về Vnam.

Đây là lịch trình sơ sơ thế. Bạn nào đi Yangon vào cho xin ý kiến nhé.
Thanks
Bạn nào có ý định join thì nên book vé sớm cho rẻ:) hy vọng sẽ có một nhóm zui zui để explore Myanmar

Mọi người tham khảo lịch trình này có được không
1. Depart: Hanoi (HAN) 16:50 Wed, 08 Oct YGN 18:10 Wed, 08 Oct
2. Flight: VN956 : Yangon 9:10 Sun, 12 Oct Arrive: Hanoi (HAN) 21:30 Sun, 12 Oct
Ngày 01: (Ăn tối) có thể lựa chọn các điểm sau ở yangon
. Đến Yangon lúc , Cố đô của Myanmar. Đưa đoàn về khách sạn nhận phòng, sau đó tiếp tục tham quan:
• Chùa Kabaaye – xây dựng 1952 để cầu nguyện cho hòa bình thế giới nên còn được gọi là Chùa Hoà bình Thế giới.
• Chùa hang động Mahapasana Guha - được thiết kế giống như hang Sattapani ở Ấn Độ và là nơi tổ chức Hội Nghị Phật Giáo lần thứ VI vào năm 1954.
• Chùa Kyauk Taw Gyi – nổi tiếng với hình ảnh Đức Phật ngồi được tạc bằng đá cẩm thạch.
Ăn tối. Nghỉ đêm khách sạn.
Ngày 02: YANGON MANDALAY AMARAPURA MANDALAY (Ăn sáng/ trưa/ tối )
Ăn sáng. Đoàn sẽ bay chặn nội địa để đến Mandalay , di chuyển bằng xe tới Amarapura và tiếp tục tham quan:
• Cây cầu bằng gỗ tếch 200 tuổi của người Myanmar.
• Tu viện Mahagandaryon- nơi có 1.500 nhà sư Phật giáo.
• Chùa Mahamuni – có tượng Phật được phủ dày bằng những lá vàng.
• Hoàng cung Manaday
• Chùa Atumashi Shwe Kyaung.
Ăn trưa tại nhà hàng. Tiếp tục tham quan
• Tu viện Shwe nan Daw và Golden Palace – Tu viện cung điện Hoàng Gia, một mẫu nhà gỗ truyền thống. Và Chùa Kuthodaw – được mọi người nhắc đến như một cuốn sách kinh phật lớn nhất của thế giới, bao gốm 729 phiến đá hoa khắc thành Phật giáo.
• Chợ Zegyo – chợ thủ công mỹ nghệ.
• Các tòa nhà có tính chất lịch sử của các thợ thủ công như đúc đồng, chạm khắc bằng đá Marble, thảm Kalaga.
• Ngắm cảnh hoàng hôn ở đồi Mandalay
Ăn tối . Nghỉ đêm khách sạn ở Mandalay.
Ngày 03: MANDALAY HEHO INLE LAKE (Ăn sáng/ trưa/ tối )
Ăn sáng. Trả phòng khách sạn, và đáp chuyến bay đến Heho, sau đó xe sẽ đưa quý khách đến cảng tàu Nyaung Shwe và đi tàu đến Hồ Inle tham quan:
• Hồ Inle - hồ này cách mặt nước biển 900m, và là hồ tự nhiên lớn thứ hai của Myanmar.
• Chùa Phaungdaw Oo – ngôi Chùa nổi tiếng nhất thời nước Shan.
• Làng Ywa Ma – Xưởng chế tác vàng bạc đá quý.
Ăn trưa, quý khách tiếp tục tham quan:
• Tu viện Jumping Cat
• Khu vườn nổi Inle – nơi quý khách có thể tìm hiều phương pháp đánh cá, nuôi trồng và chéo thuyền bằng một chân nổi tiếng của nười địa phương.
• Ngắm cành hoàng hồn trên hồ Inle.
Ăn tối . Sau đó quý khách nghỉ đêm tại Inle.
Ngày 04: INLE LAKE HEHO YANGON (Ăn sáng/ trưa/ tối )
Ăn sáng. Trả phòng khách sạn, quý khách di chuyển đến sân bay Heho đề đáp chuyến bay đi Yangon, sau đó quý khách tham quan:
• Chùa Sule – được mạ vàng và có tuổi thọ khoảng 2000 năm , nơi đây có cất giữ răng của Đức Phật.
• Quảng trường Yangon, Tòa án tối cao,…
Ăn trưa, quý khách tiếp tục tham quan:
• Chùa Shwedagon – niềm kiêu hãnh của đất nước Myanmar. Một trong những đài tưởng niệm tôn giáo đẹp mắt nhất trên thế giới. Tại đây, du khách sẽ được chiêm ngưỡng ngọn tháp chính của chùa cao tới 98m ,với mái vòm được làm bằng vàng, và nền của thân chùa được bao phủ bởi 60 tấn vàng nguyên chất và ngàn hạt đá quý . Chung quanh toà tháp chính là những tượng, chùa nhỏ hay bảo tháp,…
Ăn tối buffer và xem biểu diễn ca múa nhạc truyền thống trên thuyền hoàng gia Karaweik Hall
Nghỉ đêm tại Yangon.
Ngày 05: YANGON VN
Ăn sáng. Sau đó quý khách tham quan:
• Chùa Botataung 2.000 năm tuổi : có xá lợi tóc của Phật
• Bảo tàng xá lợi Phật.
• Chợ Bogyoke – với nhiều cửa hàng bán hàng thủ công mỹ nghệ và shop nữ trang, dép, vải...
• China town .
Ăn trưa.
Đưa đoàn ra phi trường để bay về Việt Nam

Mình dự kiến đi khám phá Myanmar kết hợp với coi U19 đá. Vì vậy mình đi từ 07/10 - 14/10. Nếu mọi người nghĩ có thể kết hợp với nhau thì càng tốt. Vì theo mình biết thì Hotel hay Motel bên đó khá là đắt đó với lại giao thông bên đó chưa được thuận tiện như ở mình.

Lịch trình của bạn thì phải đi máy bay. Mình đi theo kiểu tiết kiệm chi phí nên sẽ đi bằng bus đêm là chính.
thanks bạn đã share lịch trình nhé.
Bạn book vé máy bay chưa?

Mình dự kiến đi khám phá Myanmar kết hợp với coi U19 đá. Vì vậy mình đi từ 07/10 - 14/10. Nếu mọi người nghĩ có thể kết hợp với nhau thì càng tốt. Vì theo mình biết thì Hotel hay Motel bên đó khá là đắt đó với lại giao thông bên đó chưa được thuận tiện như ở mình.

u19 đá hôm nào bạn? Mà bạn muốn đi đâu, không biết có gần giống với lịch trình mình định đi ko? xem có join được với lịch trình của bạn ko?:)

Ôi, trước đặt vé không biết cái này nên e lại book từ 17/10 đi :((

Có bạn nữ nào đi dịp này không? đi chung cho vui:)

Mình là nữ và cũng ở Hà Nội đây. Mình chưa đi Myanmar bao giờ, có nhiều lần ấp ủ rồi... vì nghe nói sang đây đất Phật lại thịnh về đạo Phật nguyên thủy. Tuy nhiên mình nhìn lịch trình của bạn rồi, mới là chung chung các điểm đi, chưa có chi tiết. Nếu định đi thì chắc chúng ta cụ thể hơn, để có phương án cho ngân sách, thời gian, phương tiện, ăn nghỉ,... :)

Mình là nữ và cũng ở Hà Nội đây. Mình chưa đi Myanmar bao giờ, có nhiều lần ấp ủ rồi... vì nghe nói sang đây đất Phật lại thịnh về đạo Phật nguyên thủy. Tuy nhiên mình nhìn lịch trình của bạn rồi, mới là chung chung các điểm đi, chưa có chi tiết. Nếu định đi thì chắc chúng ta cụ thể hơn, để có phương án cho ngân sách, thời gian, phương tiện, ăn nghỉ,... :)

Ban book ve chua ban? Neu book roi thi Minh se trao doi lai Lich trinh. Mình có bạn ở bên đó nên có thể hỏi đc nhiều thông tin. Có gì bạn add skype mình trao đổi nhé: nguyennhan87.
Hy vọng bạn đi Chung cho Vui:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,854
191,743
Latest member
hot51vnnet
Back