What's new

Đi Myanmar từ 8/10 đến 12/10

Đến bây giờ vẫn chưa có thông tin chính thức về giá vé cũng như cách thức bán vé. Tuy nhiên theo mình biết thì vé không bán qua mạng, mình có thể mua trực tiếp tại SVD bên Myanmar trước trận đấu (vì không có trận của đội chủ nhà nên vé sẽ dư rất nhiều). Mình cũng đang đợi thông tin chính thức để xem có mua trước thông qua VFF được ko (thông qua hội cổ động VFS).
Mình đã book vé ngày 07/10 - 14/10 (có thể extend nếu VN vào bán kết ^^) nên mình có khá nhiều thời gian để đi trước khi về NPT xem trận đầu tiên.
Nhìn lịch trình thì bạn về sớm thì phải? Bạn có xem trận với Tung Của ngày 13 ở Yangon ko?
Vậy nếu ok thì mình sẽ đợi bạn ở Mandalay ngày 08. Nhóm bạn đi bao nhiêu người vậy? Bạn dự kiến đi từ ngày nào?

Nó là thủ đô mới của Myanmar đó. yangon bi giờ là cố đô rồi, nhg vẫn là trung tâm kinh tế thương mại.
Mình dự kiến thế này, ngoài nhg ngày có trận của U19 mình cũng sẽ đi phượt, nên mọi người cứ đi theo lịch trình của mình. Đến đó rồi mình đu theo các bạn.
Hiện chưa có thông tin chính thức về vé bạn à, nhg theo các giải trước đó thì khá mềm (giải U19 mà). Giá vé sẽ khoảng 5-10USD đó. Mình nghĩ ko đến nỗi ko xem được phải ko? Nếu các bạn có hứng thú, mình sẽ cùng nhau sắp lại lịch, phượt nhg vùng xung quanh Nay Pyi Taw trước. Hiện nay đội U19 đg đá hay quá, nên đi Myanmar mà ko xem 1,2 trận của VN cũng uổng :)
Hi vọng mình sẽ kiếm được bạn đồng hành (trong hội cổ động hầu như không ai có hứng thú đi phượt @@)

Hôm qua xem các em U19 đá hay quá mình cũng muốn đi xem nhưng ko biết nên sắp lại lịch trình thế nào cho hợp lý đây. Mình chỉ xem đc trận ngày 9 hoặc ngày 11 thôi. Bạn hỏi thông tin giá vé đi có gì để mình xem lại lịch trình để có thể xem được U19.:d

Hôm qua xem các em U19 đá hay quá mình cũng muốn đi xem nhưng ko biết nên sắp lại lịch trình thế nào cho hợp lý đây. Mình chỉ xem đc trận ngày 9 hoặc ngày 11 thôi. Bạn hỏi thông tin giá vé đi có gì để mình xem lại lịch trình để có thể xem được U19.:d
Mình có đề cập về giá vé rồi mà. Theo mình biết thì vé rất dễ mua (có điều ko mua qua mạng được, mà phải mua ở SVD). Mình dự định đi Mandalay cùng với kiyohiii ngày 8/10 rồi đi Nay Pyi Taw ngày 9/10 xem trận đầu tiên với Hàn Quốc. Sau đó mình sẽ chia tay kiyohiii để đi Inle Lake ngày hôm sau (ko xa NPT). Cách ko xa NPT còn có Bagan. Sau đó là về Yangon chơi và xem trận cuối gặp Tung Của :D

Candy sắp xếp xem U19 ngày 9/10 với mọi người đi. Bạn đến Yangon, chơi tối ở Yangon rồi đi chuyến bus đêm muộn nhất tới Naypyitaw, hôm sau có mặt ở Naypyitaw thăm thú xung quanh rồi xem trận mở màn. Sau đó thì đi Inle Lake hoặc Bagan với rocky tiếp. Nếu rocky ko xem U19 ngày 11 thì dễ dàng đi chơi hơn vì có đủ thời gian chơi, chứ đi rồi lại về NPT thì chỉ chơi trong ngày tại mỗi điểm, đi sẽ rất tranh thủ. Từ NPT cũng khó có xe trực tiếp đi Inle hay Bagan vì tuyến đó ko thông dụng, đi chắc sẽ phải nối chuyến đấy.

Để có time phượt, nên mình sẽ bỏ trận 11/10 thay vào đó mình sẽ đi Incle Lake và Bagan. Sau đó sẽ về Yangon coi trận cuối rồi về luôn :) Candy ok với lịch trình này thì pm mình nhé.

Để có time phượt, nên mình sẽ bỏ trận 11/10 thay vào đó mình sẽ đi Incle Lake và Bagan. Sau đó sẽ về Yangon coi trận cuối rồi về luôn :) Candy ok với lịch trình này thì pm mình nhé.

Nghe có vẻ hợp lý:). chẳng mấy khi sang Myanmar mà lại đc đi xem bóng đá cổ vũ cho đội nhà. Vậy ngày 8/10 mình sang rồi tối đó bắt xe đi Naypyidaw luôn ah. ngày 7/10 bạn sang thì ngày 8/10 chơi ở Yangon rồi đợi mình 8/10 sang đi cùng luôn nhé:).

Last edited:
Candy sắp xếp xem U19 ngày 9/10 với mọi người đi. Bạn đến Yangon, chơi tối ở Yangon rồi đi chuyến bus đêm muộn nhất tới Naypyitaw, hôm sau có mặt ở Naypyitaw thăm thú xung quanh rồi xem trận mở màn. Sau đó thì đi Inle Lake hoặc Bagan với rocky tiếp. Nếu rocky ko xem U19 ngày 11 thì dễ dàng đi chơi hơn vì có đủ thời gian chơi, chứ đi rồi lại về NPT thì chỉ chơi trong ngày tại mỗi điểm, đi sẽ rất tranh thủ. Từ NPT cũng khó có xe trực tiếp đi Inle hay Bagan vì tuyến đó ko thông dụng, đi chắc sẽ phải nối chuyến đấy.

Kiyohiii ơi bạn cũng đi đợt này hả? Ừa mình cũng muốn xem U19 nên sẽ sắp xếp lại lịch trình cho phù hợp:)

Bạn Kiyohii và rockymoutain vào xem lịch trình mình sắp xếp như sau, các bạn có ý kiến gì góp ý nhé để có lịch trình phù hợp nhất với moị người. Mình đi sau từ ngày 8/10 nên có lẽ sẽ join các bạn ở Naypyidaw rồi vào xem U19:)
Ngày 8/10:Hà Nội- Yangon
14h: ra sân bay
16h50- 18h10: bay vietnamairline
19h30: vào thành phố thăm quan chùa vàng shewgadon: 40 phút
21h30: xe bus đi Naypyidaw
Ngày 9/10: Naypyidaw
6h: đến Naypyidaw về khách sạn để đồ
Đi chơi ở Naypyidaw
18h: xem U19 đá
Về lại khách sạn nghỉ ngơi
Ngày 10/10: Book khách sạn ở Bagan
Sáng đi từ Naypyidaw về Bagan
Chiều chơi thăm quan ở Bagan
Ngày 11/10: Thăm quan Bagan
Tối 11/10 đi xe bus đêm về Yangon
Ngày 12/10: Chơi ở Yangon
Gặp bạn bè và thăm quan Yangon
Tối bay về VN.

Mình đã có hẹn với kiyohii đi Mandalay vào ngày 8 rồi, vì mình đến Yangon ngày 7 nên mình sẽ bắt bus đi Mandalay tối hôm đó luôn. Cũng là vì mình sẽ về lại Yangon vào ngày đêm 11 cùng với Candy mà. Vậy nên Candy có thể đến NPT luôn tối 8 chúng ta sẽ gặp lại nhau ở đó. Vào sáng 9 để đi vòng quanh NPT rồi xem U19 đá vào buổi chiều nhé. Sau đó mình sẽ tạm biệt kiyohii và sẽ phượt cùng Candy :) ở Incle Lake, Banga rồi quay lại Yangon.

Mình đã có hẹn với kiyohii đi Mandalay vào ngày 8 rồi, vì mình đến Yangon ngày 7 nên mình sẽ bắt bus đi Mandalay tối hôm đó luôn. Cũng là vì mình sẽ về lại Yangon vào ngày đêm 11 cùng với Candy mà. Vậy nên Candy có thể đến NPT luôn tối 8 chúng ta sẽ gặp lại nhau ở đó. Vào sáng 9 để đi vòng quanh NPT rồi xem U19 đá vào buổi chiều nhé. Sau đó mình sẽ tạm biệt kiyohii và sẽ phượt cùng Candy :) ở Incle Lake, Banga rồi quay lại Yangon.
okie thế cũng được. vậy tối 8 mình bắt bus đi NPT.
Ah bạn nào biết cách đặt vé bus trước ở đó như nào ko chỉ mình với nhé.
Mình muốn book trước vé xe và hotel vì thời gian mình đi là mùa du lịch ở Myanmar nên book trước cho yên tâm:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,855
191,745
Latest member
Bet888Ing
Back