What's new

Đi Myanmar từ 8/10 đến 12/10

Thông tin về bus ticket, Candy có thể tham khảo trang http://www.go-myanmar.com/by-bus/ theo trang này thì mình nên đi VIP Bus (dù vé hơi cao, nhưng đảm bảo mình có giấc ngủ ngon khi đến nơi - xem hình thì khá giống bus ở Thái và Malaysia). Nếu Candy là dân phượt vậy nên đi đêm là lựa chọn chính xác rồi. Mình có thể ngủ đêm trên xe và đến nơi sáng hôm sau. Theo trang này thì nếu mua VIP Bus thì cứ đến quầy vé mua cho khỏe còn Candy muốn mua vé online thì vào trang trên nhé, có điều nó charge thêm 4.2% payment fee. Hình như từ Yangon - Naypyidaw hết 16$ thì phải. Còn hành trình Yangon - Mandalay là 25$. Nếu Candy quyết định đi với mình thì chúng ta share phòng nhé. Vậy chi phí sẽ giảm khá nhiều. Giá Hotel ở Myanmar khá mắc (hơn VN nhiều =.=') Để book Hotel mình nghĩ chúng ta phải thiết kế lịch trình cho chính xác đã nhé.

okie thế cũng được. vậy tối 8 mình bắt bus đi NPT.
Ah bạn nào biết cách đặt vé bus trước ở đó như nào ko chỉ mình với nhé.
Mình muốn book trước vé xe và hotel vì thời gian mình đi là mùa du lịch ở Myanmar nên book trước cho yên tâm:)
Thông tin về bus ticket nè Candy http://shwemandalar.com/busline.php còn nữa nè https://www.facebook.com/pages/JJ-Express/328342370562725?id=328342370562725&sk=info coi trên tripadvisor thì khuyên cứ đến bus office mua luôn, không lo hết vé đâu :)

Vậy là rocky có thông tin tốt nhất về bus ticket rồi. 2 hãng mà bạn đưa link là 2 hãng có review rất tốt và phục vụ nhiều tuyến thông dụng. Còn nếu đi train thì các bạn có thể tham khảo : http://www.seat61.com/Burma.htm#.VBLF6ajoicw. Hẹn gặp các bạn ở Burma và cùng đi cổ động U19 nhé.

@ Rocky, ở Mandalay, mình ở Taw Win Myanmar Hotel, ở đây gần ga tàu, hình như cũng gần bến xe, bạn có thể book cùng KS hoặc ở gần đó để hẹn nhau đi lại cho tiện nhé.

@ Rocky, ở Mandalay, mình ở Taw Win Myanmar Hotel, ở đây gần ga tàu, hình như cũng gần bến xe, bạn có thể book cùng KS hoặc ở gần đó để hẹn nhau đi lại cho tiện nhé.
Cho mình biết giá phòng bạn book nhé :) có lẽ mình sẽ book ở đó luôn cho khỏe. Nhg mà đêm đó mình đi Naypyidaw luôn mà? Vậy nên có cần hotel ko?

Cho mình biết giá phòng bạn book nhé :) có lẽ mình sẽ book ở đó luôn cho khỏe. Nhg mà đêm đó mình đi Naypyidaw luôn mà? Vậy nên có cần hotel ko?

Mình book Taw Win giá khoảng 700k/đêm. Từ Mandalay đi NPT ko có tàu, xe đêm rocky ơi, chỉ có đi chuyến sớm ngày hôm sau thôi. 12pm hôm sau đến nơi đi vòng vòng 3 tiếng thăm thủ đô mới của MM rồi ra sân vận động là vừa nhé.

Mình book Taw Win giá khoảng 700k/đêm. Từ Mandalay đi NPT ko có tàu, xe đêm rocky ơi, chỉ có đi chuyến sớm ngày hôm sau thôi. 12pm hôm sau đến nơi đi vòng vòng 3 tiếng thăm thủ đô mới của MM rồi ra sân vận động là vừa nhé.
Đi từ Mandalay về NPT có bus ban ngày lúc 7h @@ sớm ác. Giá 120k VND / Business Class (giá này ok nè) 11h đến nơi gồi mình đi ăn trưa, thăm NPT, xem U19. Quyết định vậy nhé kiyohii. Vậy chắc mình book hotel chung với kiyohii luôn quá. Giá ok mà chất lượng cũng tốt nữa :)

Thông tin về bus ticket, Candy có thể tham khảo trang http://www.go-myanmar.com/by-bus/ theo trang này thì mình nên đi VIP Bus (dù vé hơi cao, nhưng đảm bảo mình có giấc ngủ ngon khi đến nơi - xem hình thì khá giống bus ở Thái và Malaysia). Nếu Candy là dân phượt vậy nên đi đêm là lựa chọn chính xác rồi. Mình có thể ngủ đêm trên xe và đến nơi sáng hôm sau. Theo trang này thì nếu mua VIP Bus thì cứ đến quầy vé mua cho khỏe còn Candy muốn mua vé online thì vào trang trên nhé, có điều nó charge thêm 4.2% payment fee. Hình như từ Yangon - Naypyidaw hết 16$ thì phải. Còn hành trình Yangon - Mandalay là 25$. Nếu Candy quyết định đi với mình thì chúng ta share phòng nhé. Vậy chi phí sẽ giảm khá nhiều. Giá Hotel ở Myanmar khá mắc (hơn VN nhiều =.=') Để book Hotel mình nghĩ chúng ta phải thiết kế lịch trình cho chính xác đã nhé.

cảm ơn bạn Rockymountain nhé. okie thực ra mình chỉ cần book khách sạn khoảng 2 đêm thôi: 1 đêm ở NPD và 1 đêm ở Bagan. Khi nào có thời gian thiết kế lịch trình cho phù hợp nhé:).
Mình hay ol skype đã add skype của bạn rồi đó.:D

Mình có chị bạn đã book vé cùng chuyến đi với mình đi Myanmar vào ngày 8/10 và ngày về 12/10 nhưng do bận việc gia đình nên không đi được chuyến này muốn nhượng vé cho bạn nào có tên NGUYỄN THU HIỀN. Giá vé chị mua là 3.500.000 VNĐ nay nhượng lại cho bạn với giá hợp lý nhé.
Bạn nào có nhu cầu đi Myanmar dịp này thì liên lạc mình nhé.
Thanks

19h30: vào thành phố thăm quan chùa vàng shewgadon: 40 phút
21h30: xe bus đi Naypyidaw
Ngày 9/10: Naypyidaw
6h: đến Naypyidaw về khách sạn để đồ
Đi chơi ở Naypyidaw
18h: xem U19 đá
Về lại khách sạn nghỉ ngơi
Ngày 10/10: Book khách sạn ở Bagan
Sáng đi từ Naypyidaw về Bagan
Chiều chơi thăm quan ở Bagan
Ngày 11/10: Thăm quan Bagan
Tối 11/10 đi xe bus đêm về Yangon
Ngày 12/10: Chơi ở Yangon
Gặp bạn bè và thăm quan Yangon
Tối bay về VN.

Hi Candynguyen,
Nhóm mình vừa đi Myanmar về hồi tháng 3.
Bạn xem lại giờ để vào xem chùa Vàng Shewgadon ở Yangon nhé vì sẽ bị charge 8USD và mất ít nhất 1 tiếng rưỡi mới đi hết ngôi chùa rộng lớn này. Nếu bạn chỉ đến và nhìn trong 40 phút thì cân nhắc việc mua vé vào và nhớ ra đúng cổng vì khá dễ bị lạc. Nếu có nhiều thời gian thì có thể thong thả tìm về chỗ cũ ( vì có thể ra hẳn khỏi chùa rồi đi quanh vòng tròn)nhưng nếu đang bị gấp thì nên rất lưu ý việc này.
Ngoài ra, ở Yangon hay có tình trạng kẹt xe nên bạn lưu ý giờ ra xe bus.
Bus đêm mở phim Myanmar cả đêm nên khá là ồn ào, bạn nên mang theo máy nghe nhạc hay dụng cụ bịt tai, mặc áo ấm. Điều kiện xe tốt, chạy êm nên ko lo.
Vì quỹ thời gian của bạn quá ít nên đi Bagan là hợp lý. Tuy nhiên nếu có cơ hội thì Inle là nơi PHẢI quay lại:D vì thật sự là quá tuyệt.
Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,855
191,745
Latest member
Bet888Ing
Back