What's new

Đi Myanmar từ 8/10 đến 12/10

Hi Candynguyen,
Nhóm mình vừa đi Myanmar về hồi tháng 3.
Bạn xem lại giờ để vào xem chùa Vàng Shewgadon ở Yangon nhé vì sẽ bị charge 8USD và mất ít nhất 1 tiếng rưỡi mới đi hết ngôi chùa rộng lớn này. Nếu bạn chỉ đến và nhìn trong 40 phút thì cân nhắc việc mua vé vào và nhớ ra đúng cổng vì khá dễ bị lạc. Nếu có nhiều thời gian thì có thể thong thả tìm về chỗ cũ ( vì có thể ra hẳn khỏi chùa rồi đi quanh vòng tròn)nhưng nếu đang bị gấp thì nên rất lưu ý việc này.
Ngoài ra, ở Yangon hay có tình trạng kẹt xe nên bạn lưu ý giờ ra xe bus.
Bus đêm mở phim Myanmar cả đêm nên khá là ồn ào, bạn nên mang theo máy nghe nhạc hay dụng cụ bịt tai, mặc áo ấm. Điều kiện xe tốt, chạy êm nên ko lo.
Vì quỹ thời gian của bạn quá ít nên đi Bagan là hợp lý. Tuy nhiên nếu có cơ hội thì Inle là nơi PHẢI quay lại:D vì thật sự là quá tuyệt.
Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ.
Cảm ơn bạn nhé. ôi nghe bạn nói thế mình lại muốn đi Inle rồi. Nhưng đúng là thời gian gấp quá nên chỉ đi Bagan được thôi.
Ừa mình thay đổi lịch trình bạn ah. Mình sẽ đi chùa Shewgadon vào ngày 12/10 chứ hôm mới sang cũng sợ gấp quá ko thăm quan gì được nhiều.

Đi bus đêm có cần mua vé trước không bạn? hay mình cứ đến đó mua có sợ hết vé không bạn?
thanks bạn nhé:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,854
191,743
Latest member
hot51vnnet
Back