What's new

[Chia sẻ] Điện Biên đầu xuân 2012

Tết nào e cũng đi xa, vậy mà năm nay không còn hứng thú đi nữa, có thể đó là dấu hiệu dừng lại của những chuyến đi. mới mùng 3 tết ra đường đã thấy lác đác từng đoàn anh em nhà phượt, ba lô khăn rằn ở Hà Nội có mặt tại Điện Biên. thế là lại máu, lại lên đường.Nhưng chỉ dám đi loanh quanh tối lại về.

Mùa xuân, mùa lễ hội ở đâu cũng thấy đẹp.

@Lantrailt : có phải mợ lantrai không nhỉ ?mình đã liên lạc trong 1 chuyến từ thiện ở Apachai năm ngoái thì phải, lần đấy mình không đi được. Điện Biên Đông tuần nào mình cũng đi. Sông mã, Mường Luân, Phì Nhừ,...mình làm việc ở đây được 4 năm rồi, nhìn mãi thành ra không có gì đẹp.

Ảnh đẹp quá! bạn cho hỏi đường đi Điện Biên Đông hiện nay có tốt không?, xe sedan có đi được từ huyện sông mã - Sơn La sang Điện Biên Đông không? những năm 90 đến mình cũng ở Điện Biên dăm năm, nay nhìn mấy tấm ảnh lại muốn về chơi, khi đi xa mới thấy Điện Biên thật đẹp.

@Lantrailt : có phải mợ lantrai không nhỉ ?mình đã liên lạc trong 1 chuyến từ thiện ở Apachai năm ngoái thì phải, lần đấy mình không đi được. Điện Biên Đông tuần nào mình cũng đi. Sông mã, Mường Luân, Phì Nhừ,...mình làm việc ở đây được 4 năm rồi, nhìn mãi thành ra không có gì đẹp.
Cái gì nhìn mãi sẽ hóa thành thân thương chứ bạn, VN thì mình đi hết rồi. Nhưng có những úc đến vẫn mang nguyên vẹn những cảm xúc ban đầu. Mình lâu rồi cũng không lên Tây Bắc. Đầu năm đang định xuất hành không biết có ai cùng chí hướng để đi không?

Ảnh đẹp, bạn nhiệt tình. Hôm nào mình lên Điện Biên sẽ ới bạn nhé. Thế có định đi Sài Gòn không?
Hôm nào bác lên thì alo cho em, có thể em sẽ đi với bác 1 vài chặng cung tây bắc. em toàn đi 1 mình là chủ yếu. em cũng muốn xuyên việt 1 chuyến, ấp ủ từ lâu nhưng điều kiện chưa cho phép lên cứ loanh quanh mãi.

Ảnh đẹp quá! bạn cho hỏi đường đi Điện Biên Đông hiện nay có tốt không?, xe sedan có đi được từ huyện sông mã - Sơn La sang Điện Biên Đông không? những năm 90 đến mình cũng ở Điện Biên dăm năm, nay nhìn mấy tấm ảnh lại muốn về chơi, khi đi xa mới thấy Điện Biên thật đẹp.
Thì ra bác cũng dã từng ở ĐB, đường DBD tốt hơn năm 90 thôi bác ạ. đoạn từ trung tâm huyện DBD ra thành phố đã trải nhựa xe sedan đi được nhưng cũng chật vật một số đoạn, còn đoạn Sông Mã, Mường Luân. Suối Lư có nhiều chỗ sedan không đi được, đường cấp phối rất xóc. cầu qua thị trấn Suối lư đã thông nhưng đường đất bụi mù , bột đất có chỗ ngập nửa lốp xe. đấy là mùa khô, còn mùa mưa thì xe offroad cũng khó đi.
Em mới đi 1 chuyến vào đấy có ảnh về đường xá và đồng bào dân tộc cho bác xem luôn.

cầu qua thị trấn Suối Lư đang làm chưa xong

Đoạn này đi Phì Nhừ 9km đường nhựa.
Đội focut nhà otofun chật vật vào điện biên đông cuối cùng đành để xe dưới đường

Sao có cả hoa gạo hay sao vậy Vungcao? Mình tưởng hoa gạo nở vào cuối mùa xuân, đầu mùa hè chứ.
Năm ngoái cũng ra ĐP mà chưa biết bạn, hiện nay thì đang loanh quanh ở SL, chắc tháng sau mới đi ĐB được.

Bạn có năng khiếu về chụp ảnh đấy, góc độ, ánh sáng rất đạt(beer)
Em cũng thường thôi bác ạ, so với anh em trên phượt thì nhằm nhò gì đâu, chụp mãi cũng ngộ ra được tý.

Sao có cả hoa gạo hay sao vậy Vungcao? Mình tưởng hoa gạo nở vào cuối mùa xuân, đầu mùa hè chứ.
Năm ngoái cũng ra ĐP mà chưa biết bạn, hiện nay thì đang loanh quanh ở SL, chắc tháng sau mới đi ĐB được.
Đúng rồi bác ạ hoa gạo và hoa ban. em chụp tháng 5 năm ngoái. khi nào bác lên Đb thì cho em biết. [email protected]: Fb/Vungcao

Last edited:
Đúng như bác Vungcao nói, từ Trung tâm Điện Biên Đông ra tp ĐBP sedan đi ổn, chứ từ Thị trấn Sông Mã sang đến Trung tâm Điện Biên Đông thì một số đoạn rất khó, sài 4WD thì được. Đấy là em nói về mùa khô này, em vừa đi đoạn này hôm mùng 5 tết vừa rồi, chứ gặp mùa mưa em cũng không chắc.

To Vùng cao: Một lần vào blog của bạn thì phải. Đọc những bài viết hồi bạn đi tăng cường dưới bản. Rất ấn tượng (- Cho mình xin lại link với (-. Thanks trước

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back