What's new

[Chia sẻ] Điện Biên đầu xuân 2012

Tết nào e cũng đi xa, vậy mà năm nay không còn hứng thú đi nữa, có thể đó là dấu hiệu dừng lại của những chuyến đi. mới mùng 3 tết ra đường đã thấy lác đác từng đoàn anh em nhà phượt, ba lô khăn rằn ở Hà Nội có mặt tại Điện Biên. thế là lại máu, lại lên đường.Nhưng chỉ dám đi loanh quanh tối lại về.

Mùa xuân, mùa lễ hội ở đâu cũng thấy đẹp.

@Lantrailt : có phải mợ lantrai không nhỉ ?mình đã liên lạc trong 1 chuyến từ thiện ở Apachai năm ngoái thì phải, lần đấy mình không đi được. Điện Biên Đông tuần nào mình cũng đi. Sông mã, Mường Luân, Phì Nhừ,...mình làm việc ở đây được 4 năm rồi, nhìn mãi thành ra không có gì đẹp.
Vâng, mợ ấy đây! :D
Mình vẫn nhớ mà! Vậy khi nào có đk, sẽ vèo lên đó ới bạn nhé! Hy vọng sẽ có đc những chỉ dẫn thú vị

Đoàn em đầu xuân cũng làm chuyến Điện Biên từ mùng 3 Tết đến mùng 7...đẹp lắm...
Chúng em đi cung đường Sông Mã (QL 115) qua Điện Biên Đông rồi xuống TP Điện Biên Phủ...nắng ấm rực rỡ..

Đường đi Điện Biên Đông hiện nay đang được nâng cấp...một số đoạn hơi đất đá 1 chút nhưng vẫn đi được...chắc phải mấy năm nữa đường mới đẹp...nhưng cung đường hiện nay để offroad là rất tuyệt vời...Đoàn em đi ko có hỏng hóc gì về xe cộ cả...được cái bực là qua mấy chỗ phải trả tiền cho mấy nhà của người dân tộc ở đó 1 cách rất là củ chuối....

Đường đi Điện Biên Đông hiện nay đang được nâng cấp...một số đoạn hơi đất đá 1 chút nhưng vẫn đi được...chắc phải mấy năm nữa đường mới đẹp...nhưng cung đường hiện nay để offroad là rất tuyệt vời...Đoàn em đi ko có hỏng hóc gì về xe cộ cả...được cái bực là qua mấy chỗ phải trả tiền cho mấy nhà của người dân tộc ở đó 1 cách rất là củ chuối....
\

Bác đi Cung DBD gặp chuyện phiền toái gì có thể nói để cho anh em nhà phượt cảnh giác ?.
Em dân thổ địa ở đây nhưng cũng có lần bị mất tiền với họ. nguyên nhân cũng do các bác chụp ảnh nhà mình, đi chụp rồi cho tiền họ thế là lần sau ai đến đều bị họ vòi tiền, cho ít họ chê, nhưng không phải chỗ nào cũng thế hết bác ạ !
Hôm nay có hai bạn nữ 09xxx939 gọi cho em nói là đang ở TP ĐB và muốn thuê xe máy đi apchai. 2 bạn nữ này phiêu quá.rất tiếc là em đi làm không gặp được. và cũng xin thông báo luôn với các bạn là Đb không có dịch vụ cho thuê xe máy, oto thì thời điểm này cũng không có

Hà hà, bực mình y như hội em!
Hội em cũng đi TL 115 Sông Mã - Điện Biên Đông hôm mùng 6, sơ sơ cũng 4-5 chỗ "thu phí cầu đường", có chỗ cầu Nà Mừ (xã Yên Hưng) phí 5k, ặc ặc
Nhưng đấy chỉ là chút phiền phức nhỏ so với cảm xúc đi dọc sông Mã và offroad TL 115 thôi!

lên TP Điện Biên Phủ có mấy chỗ nhà nghỉ đắt lắm...bọn em lên đó nghỉ ở Nhà nghỉ của 1 Cty xây dựng, giá cả phải chăng, tuy nhiên vẫn chưa được tiện nghi lắm nhưng đối với nghỉ ngắn ngày thì ok....cái nhà nghỉ đó của Cty Đầu tư XD số 2 - nằm trên đường gì quên mất tên. chỉ nhớ là trước mặt nó là cái tòa nhà Him Lam Plaza và đường đi thẳng lên tượng đài chiến thắng ĐBP....

em cũng người Điện Biên, chưa đi phượt cùng đoàn bao giờ. cũng chưa đi được đến đâu. chỉ đi được một chuyến lên Đền Hùng và vài lần chạy cung Điện Biên - Hà Nội. Em có chút thắc mắc. em đi làm, lương tháng không đủ ăn thì sao nghĩ đến chuyện đi phượt được. vậy có phải đi phượt là phải có tiền không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back