What's new

[Đã chốt đoàn] Đoàn leo Fan từ 16/06 đến 19/06 tuyến Cát Cát - Trạm Tôn 3 ngày 2 đêm

Status
Not open for further replies.
Đoàn leo Fan từ 16/06 đến 19/06 tuyến Cát Cát - Trạm Tôn 3 ngày 2 đêm

Dear All

Giờ tàu chạy là 21h50'. Vì vậy, yêu cầu 15 người đi tàu ngày 16/06 tập trung tại Ga Trần Quý Cáp lúc 20h 50' tại cửa ga số 04 (ga B).

Sau đây là danh sách các bạn đi tàu:

1. Mr Quang
2. Ms Thúy 86
3. Ms Thúy 88
4. Mr Toàn
5. Mr Thắng
6. Mr Ánh
7. Mr Tuấn
8. Ms Thu
9. Ms Ngọc
10. Mr Chính
11. Mr Hùng
12. Mr Hòa
13. Mr Tùng
14. Mr Sinh
15. Lookup

Thanks all
Lookup - Hiếu
Mobile: 0928 102 288
----------------------------------
Pls contact:
yahoo: outofsocial
website: www.tienganhthuongmai.info
www.vnbiotech.com

Last edited:
Re: Đoàn leo Fan từ 16/06 đến 19/06 tuyến Cát Cát - Trạm Tôn 3 ngày 2 đêm

@dochanhvn: Bác xem ở đây nhé (xem hình)

Cuối tuần bác nào đi đền Sóc một mình cho em quá giang, em ko có xe.
Thân!

Dear All

Mình định tổ chức mọi người có một buổi off kết hợp với test thử thể lực của các thành viên trong đoàn tại khu Đền Sóc - Sóc Sơn - Hà Nội vào buổi sáng Chủ Nhật ngày 12/06/2011. Mọi người cho ý kiến tham khảo nhé.

Thanks all

Lookup - Hiếu
Mobile: 0928 102 288

Confirmed.
Có bạn nào ở trên cần nhờ xe thì gọi tớ, 0943 058821.

to bác dochanhvn:

E chuẩn bị đi mua đồ cá nhân. Lần off 2, có thấy bác chia sẻ kinh nghiệm về đồ dùng cá nhân. E hỏi ý kiến bác về một số đồ dùng:

Giày.tất, balô, găng tay: Dùng loại giày nào đối với bác hiệu quả nhất và có thể mua được ở đâu. Bác có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mọi người luôn nhé.

Mọi người có ý kiến gì cùng chia sẻ lun.

To hachi8: Bác mua đồ có thể show hàng share cho ace bít được ko ;;);)

Sáng CN nhóm 3 hẹn hò rồi cùng đi nhé! Nhóm trường Hòa ngố vào chỉ đạo đê!

Hình như đến thời điểm này mới có 2 bạn tham dự buổi leo núi đền Sóc nhỉ ?

Lookup

to bác dochanhvn:

E chuẩn bị đi mua đồ cá nhân. Lần off 2, có thấy bác chia sẻ kinh nghiệm về đồ dùng cá nhân. E hỏi ý kiến bác về một số đồ dùng:

Giày.tất, balô, găng tay: Dùng loại giày nào đối với bác hiệu quả nhất và có thể mua được ở đâu. Bác có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mọi người luôn nhé.

Mọi người có ý kiến gì cùng chia sẻ lun.

To hachi8: Bác mua đồ có thể show hàng share cho ace bít được ko ;;);)
Mình đã từng là dân đi rừng chuyên nghiệp. Mình thích nhất là trang bị của quân đội. Rẻ tiền, dễ kiếm, tính năng cao.Từ con dao lê đến nhà bạt....Vì là quân trang quân dụng, có tính ngụy trang. Nếu dân phượt dùng thì nên dán thêm băng phản quang để dễ nhận biết khi ứng cứu. Riêng giầy thì đi giầy hạ sĩ quan. Leo Fan thì đùng loại giầy vải cổ thấp như giầy Ba-ta. Đế cao su có gai chống trượt to hơn đầu đũa. Mình mua của cty giầy Thượng đình. Loại này bám địa hình tốt, cơ động cổ chân, nhẹ, thoáng, nhanh khô. Nhược điểm là chống ẩm kém. Mình đã hỏi kinh nghiệm một bạn leo Fan trong diễn đàn . Bạn ấy nói nên đi loại giầy này. Loại này ở Hn bán đầy các hàng giầy dép rẻ tiền.
Tất cũng vậy. Loại tất màu xanh của quân đội vừa dày, xốp, cao cổ, ôm chân nhẹ nhàng. Đi tất này thoáng, máu lưu thông tốt, không rát chân khi hành quân xa. Rất phù hợp với dân phượt nhất là những bạn bị mồ hôi bàn chân. Đồ quân trang nên mua ở các vùng có doanh trại quân đội . Nếu ở HN nên mua ở đường 70 thuộc Ngọc trục gần thị xã Hà đông. Đường Phương canh( từ Cầu Diễn đi trại tạm giam HN). Các bạn mua ở Lê Duẩn phải cẩn thận vì đồ giả rât nhiều.
Quân trang nên mua đồ sĩ quan sơ cấp (cấp úy)K82. Đồ rằn ri không phù hợp với khí hậu VN. Mua đồ về ngâm gặt kỹ cho mềm vải. Đính lại tất cả các cúc áo quần vì họ đính bằng máy dễ tụt chỉ rơi cúc.
Găng tay thì mình chỉ dùng khi đi xe máy hoặc bốc gạch, đá chứ chưa dùng khi đi rừng núi bao giờ.

Last edited:

@dochanhvn: Bác xem ở đây nhé (xem hình)

Ôí giời ! Chẳng phọt thẳng lên đây cho nhanh. Cái loại mù IT mù nhều như mình biết đâu mà lần !

Bận việc quá h mới vô topic post bài
@bro_autumn : hôm trc mình đi mua vài đồ chỗ bạn anh Quang_kova
Mua 1 đôi giầy sĩ quan giá 350k,tuy nhiên mình thấy cũng bất tiện.Thiết nghĩ nên mua giầy bata có gai của thượng đình như dochanhvn
nói ấy.Hùng nhóm mình cũng mua cái đó,nhỏ nhẹ tiện dụng.
Mình mua 1 cái đèn dùng pin tiểu giá 100k.Khá đắt,nên mua đèn tàu loại sạc điện thì rẻ hơn nhiều.
Nói chung là mấy đồ này cũng tùy ý thích cá nhân thôi.

@kova:e chụp bằng len kit thôi.Chụp để WB bằng nhiệt độ k nên nó trong và xanh vậy đó.

@all: tối nay mình đi từ thiện ở Y tý,cuối tuần mới về nên ko tham gia cùng mọi người ở sóc sơn đc.
Mọi người cố gắng tham gia đầy đủ nếu như ko bận j quá.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ và ko quên tập thể lực :)

Dear All

Trang đầu topic lại bị lỗi. Các thành viên thông cảm và theo dõi thông tin update ở các trang tiếp theo nhé.

Mọi người check mail và thực hiện giúp mình.

Thanks

Lookup - Hiếu

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,942
191,789
Latest member
xoso66markets
Back