What's new

Du lịch từ HN vào SG : 7 - 27/8 / 2010

Status
Not open for further replies.
Du lịch từ HN vào SG (khởi hành ngày 2/8 )

Mới đầu bọn mình có 3 người , nhưng 2 người kia xin đc việc rồi nên ko đi đc , còn mình mình nên muốn rủ thêm người đi cho vui , mình cũng hay phượt 1 mình nhưng mà chỉ đi các tỉnh gần thôi ( xa nhất là LS ) ,mình là girl nên bạn gái nào muốn đi thì mình rất vui ( à tất nhiên nam cũng ok ^^ )

Mình đã lên kế hoạch như sau ( và có thể thay đổi )
- Đi từ HN - Thanh hoá - Vinh - Quảng Bình - Quảng Trị - Huế ( 2 ngày ) - Đà Nẵng (2 ngày ) - HCM ( 2 ngày ) sau đó đi lên Đà Lạt ( 2 ngày ) và Nha Trang sau đó thì về thẳng HN .Thời gian rất thoải mái

- Tổng kình phí đi lại có thể khoảng 2tr/người ( cả đi và về )( theo số tiền mà mình đã xem trên web Hoàng Long bus , nhưng mà ko có chặng Đà Lạt và Nha Trang , nếu đc thì có thể đi thêm cả Vũng Tàu nữa , nếu đi thế này thêm xiền xe nữa) , các loại tiền khác sẽ tính sau nếu đã chốt số người

- Mình sẽ tìm hiểu thêm những nơi đẹp ở các tỉnh để xem thời gian đi , nếu đi bus thì đi đêm để tiết kiệm thời gian

còn nhiều vấn đề nữa ( tạm thời tớ chưa nhớ ra :( ) .Ai thích đi cũng tớ thì gửi mail cho tớ nhé [email protected] , hoặc PM trong 4z nhé , khi nào nhận đc mail tớ sẽ gửi số điện thoại để liên lạc !

Thân , Nhím Xù :x

Last edited:
Quán cafe HD trên phố Đội Cung, gần ngã ba Đội Cung và Bà Triệu. Đội Cung song song Đại Cồ Việt. Thời gian là tối thứ Sáu lúc 19h00 ngày 16/7 nhé.

Last edited:
Sau khi bàn bạc thì đã thống nhất một số quan điểm

* Đi xe MÁY , hiện đã có 4 người , 2 nam 2 nũ :)) bạn nào muốn tham gia PM lẹ lẹ ko bọn tớ đầu tháng 8 đi rồi

* Chỉ đi từ HN trở xuống , còn đi LS anh Trí tự xử rồi =))

Nhím ơi cập nhật lại cái tên chủ đề vì bây giờ chuyển sang đi xe máy và xuất phát vào ngày 2/8 rồi. Thông tin cụ thể để mọi người còn tham gia với.

Nhím và bạn Trí xem lai lịch đi, nếu như đi theo cái lịch cua bạn Trí đưa ra là kô ổn đâu, tớ đố Trí đi đc đấy.
Itinerary của bạn ổn, chi tiết nhưng bạn kô thể đi theo cái đó đc. bạn không phải là Trâu, bạn chỉ có thể đi xe máy đc 250km 1 ngày là cao nhất, đến ngày thứ 3 ban chua chắc đã đi đc theo chỉ tiêu chứ đừng nói đến vượt chỉ tiêu. Với lại đoạn đường ngày đầu tiên đang trong thời gian sửa chữa, bụi bẩn khó đi, nhất là đoạn Hà Nam - Ninh Bình, những đoạn sau đó công an nhiều và có nhiều đoạn bắn tốc độ nên kô thể lướt đc. Các bạn cũng nên bỏ qua những điểm du lich ngoài này đi, gần đây mình đi lúc nào chẳng đc, tiết kiệm thời gian và sức khỏe, mấy ngày đầu còn hăng đi tốt, chỉ cần đến ngày thứ 4 là oải rùi nếu kô bít phân bổ đoạn đường đi và nghỉ ngơi đúng lúc,
Sorry bạn Trí, tớ kô có ý coi thường bạn đâu, các bạn xem lại đi 20 ngày chứ kô đơn giản đâu. Tớ vẫn chưa nói đến khoản tiền nong đấy, xe cộ nữa chứ, à mà Trí có sửa được xe không ?

Lịch này hay quá.mình cũng đã tính 1 chuyến thế rồi nhưng tháng 5 năm sau mới đi được,các bạn đi về kể lại cho mình học hỏi kinh nghiệm nha,chúc các bạn thành công và có chuyến đi vui,bổ ích.^^.

bọn tớ chỉnh sửa nhiều rồi , với lại bỏ qua mấy chỗ gần rồi chỉ đi xa xa
anh Trí còn bảo đi đc hơn 400km/1 ngày cơ :((

hihihi Nhím ơi, cứ đi đi rùi sẽ bít, đó là góp ý của tớ thôi, tớ chỉ sợ bạn Trí đi đến ngày thứ 4 đã kêu đau mông thôi hihihi với lại các bạn đi xe máy thì tính toán lúc về gửi xe trên tàu nhé, chấp nhận đi tàu về mất thêm chút thời gian nữa.

Ừ bọn tớ gửi xe lên tàu về máy bay mà , chứ ko đi được ngược lại đâu :|
Bồ tèo sms số di động cho tớ để tớ online thì nháy mình nc với nhau chút nhé

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,505
190,620
Latest member
mthe
Back