What's new

Du lịch từ HN vào SG : 7 - 27/8 / 2010

Status
Not open for further replies.
Du lịch từ HN vào SG (khởi hành ngày 2/8 )

Mới đầu bọn mình có 3 người , nhưng 2 người kia xin đc việc rồi nên ko đi đc , còn mình mình nên muốn rủ thêm người đi cho vui , mình cũng hay phượt 1 mình nhưng mà chỉ đi các tỉnh gần thôi ( xa nhất là LS ) ,mình là girl nên bạn gái nào muốn đi thì mình rất vui ( à tất nhiên nam cũng ok ^^ )

Mình đã lên kế hoạch như sau ( và có thể thay đổi )
- Đi từ HN - Thanh hoá - Vinh - Quảng Bình - Quảng Trị - Huế ( 2 ngày ) - Đà Nẵng (2 ngày ) - HCM ( 2 ngày ) sau đó đi lên Đà Lạt ( 2 ngày ) và Nha Trang sau đó thì về thẳng HN .Thời gian rất thoải mái

- Tổng kình phí đi lại có thể khoảng 2tr/người ( cả đi và về )( theo số tiền mà mình đã xem trên web Hoàng Long bus , nhưng mà ko có chặng Đà Lạt và Nha Trang , nếu đc thì có thể đi thêm cả Vũng Tàu nữa , nếu đi thế này thêm xiền xe nữa) , các loại tiền khác sẽ tính sau nếu đã chốt số người

- Mình sẽ tìm hiểu thêm những nơi đẹp ở các tỉnh để xem thời gian đi , nếu đi bus thì đi đêm để tiết kiệm thời gian

còn nhiều vấn đề nữa ( tạm thời tớ chưa nhớ ra :( ) .Ai thích đi cũng tớ thì gửi mail cho tớ nhé [email protected] , hoặc PM trong 4z nhé , khi nào nhận đc mail tớ sẽ gửi số điện thoại để liên lạc !

Thân , Nhím Xù :x

Last edited:
Vào đến Sài Gòn, nếu đi Cà Mau thì cho mình nhập hội với nhé.

Mình là nam, sinh năm 81.

Ố'Chuyến hành trình thú vị đáy.nhưng xét lại sức khỏe,an toan giao thông thi ...con các bạn nu phơi nắng khi về thành n dân tôc hết...còn xét về mặt kinh tế ko rẽ hơn opentour, Hà Phương,Sinh cafe vừa an toàn vã lại dc nghi ngơi,thư giản nhất suốt ngày khám phá mệt mỗi...đc lên xe máy lạnh ngũ 1 giấc đến địa danh mới..Tôi từng tự lái ô tô nhà xuyên việt ...Đến nơi chỉ muốn ngũ thôi.tôi bày với các bạn thế nầy nhé: bôk vé byebus Hà Phương hoặc Sinhcafe, từ HN-SG theo từng lộ trình vd : đến Hội An thue xe gang máy 50k một ngày nếu thấy hay ở lại sg hom sau đi tiếp.Nếu sức khỏe tốt chiếu lên xe đi chuyến nối tiếp...một ngày có rất nhiều chuyến nối tiếp túy lịch trình của các bạn,co thể đi đêm hoặc ngày...' vé từ HN- SG 500k có nhiều chặng ,đến chặng nào xé chặng đó. ko chừng đến đâu mình có bạn phượt đến đó,co thổ địa thi quá tốt,vái lời góp ý cùng bạn,chut mọi điều tốt lành

vào tới sàigòn tụ tập anh em nhé, rất thích các bạn trẻ đi xuyên việt thế này. Do công việc và sức khỏe không cho phép, mình phải từ bỏ thú vui quý giá có 1 ko 2 trên đời này.

Các bạn đi bằng xe máy rất nguy hiểm. Tôi đã từng lái ô tô còn cảm thấy mệt nữa là xe máy, nhất là mùa mưa bão thời gian này. Bây giờ việc thuê xe máy rất phổ biến tại các thành phố du lịch nên đến đâu thấy thích thì thuê xe máy khám phá, còn phương tiện chính nên là xe bus. Giữa cái an toàn và thuận tiện thì nên chọn an toàn các bạn à.

Tôi ở Sài gòn, nếu cần giúp đỡ gì thì liên lạc với tôi, Tuấn (0902965859). Tôi rất sẳn lòng giới thiệu với các bạn chuyện ăn-nhậu ở SG. Tôi vừa mới đi Nha Trang về theo con đường ven biển Sài gòn-Bà rịa- Long Hải- Hồ tràm- Khe gà- Lagi- Phan Thiêt- Mũi né- Hòn rơm- Lương Sơn-Phan Rang-Nha trang. Các bạn cần thông tin gì về các địa điểm này thì đừng ngại liên lạc.

Hay quá đang thắc mắc tuyến Nha Trang - Bà Rịa - SG ven biển, theo bác này nói vậy là đi được rồi.
Không phải ai cũng thích đi ô-tô các bác nhé. Vấn đề chính ở đây là nhóm thích đi xe máy. Càng nhiều người can ngăn, mình lại càng khoái đi. he he

Xe máy , hay đó , rất là hấp dẫn . Mình vừa làm chuyến XV tháng 3 vừa rồi . Đúng là chạy xe có cái thú riêng khi qua từng vùng . Giờ nghĩ lại vẫn ghiền cung Tây Và Đông bắc .
Nếu mấy bạn đi xe máy thì có thể chạy xen kẽ , Từ HN có thể đi đừong HCM và tới Đà nẵng các bạn có thể chạy theo cung đừong biển ( đẹp dã man .) Nhưng tới Phan thiết thôi , vì từ đó vào trong nếu vẫn đi 1A thì chẳng có gì để ngắm . còn đi con đừong 51 thì xe lớn chạy ầm ầm , đừong toàn bụi . Đường ven biển cũng chỉ có thêm 1 đoạn .
Từ Nha Trang có con đừong 723 tới Đà lạt , đẹp lắm . hay từ Phan thiết có 1 con duong 28 về TP bảo Lộc , cái này cũng đẹp .
Mình ra ngoài đó đựoc giúp đỡ nhiều . hy vọng mình giúp đựoc gì đó cho đoàn, trả ơn Anh em ngoài đó .
Hẹn gặp đoàn trong Sg nhé . mà đi 20 ngày chưa thấy lịch trình gì vậy .

Vì một số lý do nên đoàn chỉ có hai thằng là thằng Nhím và thằng tringuyen. Ngày mai lên đường. ha ha.

Dear bạn Nhím xù lông!
11 - 14/08 mình có mặt tại Nha trang. Sau ngày 14/08 mình định đi Đà Lạt!Đoàn mình có 2 người!Mình và 1 cậu em.
Nếu dịp 14/08/2010 bạn có mặt tại Đà lạt thì gọi mình nhập hội nhé!Nick yahoo của mình là: tudis_mr và email mình là: [email protected]

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,505
190,620
Latest member
mthe
Back