What's new

[Chia sẻ] Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm thiệt mạng, 1 xế chấn thương sọ não

Re: Gia Đình Phượt trên Facebook đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ não

Nhiễu loạn thông tin quá, từ hôm thứ 7 theo thông tin từ một thành viên của Gia Đình Phượt thì xe này đi lấn làn bị đâm vào xe tải chứ không phải bị xe của người dân địa phương đâm vào gì hết. Chờ kết luận của cơ quan điều tra vậy, hoặc bạn nào có thông tin gì thì update với, không phải vì mình muốn biết rõ nguyên nhân tai nạn, mà muốn biết xem leader có nói đúng sự thật không?[/QUUTE]

đoàn đi đêm, đến đoạn tai nạn theo mình là đã muộn, tầm hơn 10h mà bị xe người dân đâm với 1 đoàn 31 xe là điều hơi LẠ...

Re: Gia Đình Phượt trên Facebook đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ não

Vậy cần chết thêm bao nhiêu người nữa thì mới bớt máu lửa

Bác đang đùa em, phỏng ạ? 1 cái đại hội người ta tổ chức để ae tụ họp ăn chơi, rồi bác yêu cầu người ta phải đặt slogan nghiêm túc về an toàn giao thông thì em nghĩ có nhẽ đâu hài hước thế?

Còn với tính toán khách quan của em, tính trung bình mỗi đợt cuối tuần có hàng ngàn thanh niên xách ba lô lên và đi tính cho toàn quốc, trong tình hình giao thông hiện tại và nhận thức, kĩ năng của giới trẻ chưa đầy đủ khi tham gia giao thông thì việc xảy ra tai nạn là tất lẽ dĩ ngẫu, ai bị gọi thì dạ thôi. Trên phuot.com cũng như 1 số diễn đàn lớn khác ko thiếu topic về ATGT và chia sẻ kn du lịch, người có ý thức và trách nhiệm sẽ lên đó tham khảo để tự trang bị cho mình. Nó chả phải là vấn đề to tát đến nỗi bác phải yêu cầu nguyên cái đại hội đặt slogan cho nó.

Cá nhân em trước cũng tham gia vài chuyến cả theo kiểu hứng vác xe lên đi (chuyến đầu tiên của em là sáng chạy xe máy HN lên MC ăn bê chao, chơi bời tĩ tã xong chiều 4h về, 8h có mặt ở HN) và cả tổ chức bài bản. Tuy nhiên rút ra kn là đi xe máy đường dài chỉ rước mệt vào thân nên chả ham hố nữa.

Khôn sống mống chết, cụ Darwin đã dạy rồi.

đoàn đi đêm, đến đoạn tai nạn theo mình là đã muộn, tầm hơn 10h mà bị xe người dân đâm với 1 đoàn 31 xe là điều hơi LẠ...

chắc là xe sau vượt xe trước nhưng ko giữ khoảng cách nên bánh xe sau quẹt vào đầu xe đi trước gây tai nạn nên bên GĐP mới định che giấu (NO), đi đường nội thành mình cũng hay dính lũ trẻ trâu chạy xe kiểu này

Báo cáo các Bác là hàng năm có cả triệu người chết vì "tai nạn giao thông"!
Hãy để Em yên nghỉ R.I.P!

uhm nguyên nhân vụ tai nạn chắc chỉ có người trog cuộc mới biết thật hư là thế nào mong sớm tìm ra nguyên nhân

Xe của dân đâm vào xe bị nạn bên này đường nhưng tại sao khi bị nạn xe bị nạn lại nằm bên làn đường ngược chiều ? Đâm gì mà mạnh thế nhỉ ?

Quan điểm của tớ khi đi du lịch ( không phải Phượt nhé ) trong nước là cố gắng đi bằng xe ô tô, càng ít phải đi xe máy càng tốt, vì ai cũng biết ở nước ta tỷ lệ người chết bằng xe máy vì tai nạn giao thông nhiều như thế nào.
Các bạn trẻ bây giờ đi thì nhiều, nhưng thiếu kiến thức cần thiết cho mỗi cung đường, và hầu hết phụ thuộc vào lead, cho nên bị lợi dụng làm tiền xảy ra thường xuyên, khi về đọc lại các thread trước thì mới vỡ ra và lại kiện cáo vì vấn đề tiền.
Tớ chuẩn bị trước mỗi chuyến đi rất kỹ, ăn ngủ nghỉ ở đâu, đi lại thế nào cho thuận tiện, ơn trời vẫn chưa có gì bất trắc xẩy ra.
Hãy trang bị cho mình kiến thức trước khi đi du lịch, đó là tự tôn trọng chính bản thân mình.
ĐỪng chết vì thiếu hiểu biết

Báo cáo các Bác là hàng năm có cả triệu người chết vì "tai nạn giao thông"!
Hãy để Em yên nghỉ R.I.P!

B ây giờ mọi người cần được lead của đoàn này giải thích, dù sao vụ việc cũng đã rồi, nhưng để không còn các sự việc đáng tiếc như vậy xảy ra nữa chúng ta cần sự giải thích rõ ràng của bạn lead

Leader lên tiếng trên báo

http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/152797/nu-phuot-thu-tu-nan--nguoi-dan-doan-len-tieng.html

vẫn cái cách nói "Chúng tôi vô cũng hoang mang, đau buồn trước sự vụ đáng tiếc này. Đây là sự cố không ai mong muốn. Sự việc này khiến chúng tôi vô cùng xót xa"

Cái kiểu nói "Đây là sự cố không ai mong muốn" là một câu nói (xin lỗi các bạn) NGU BỎ MẸ, chẳng nhẽ có người mong muốn tai nạn trong chuyến đi à, sáo rỗng và vô nghĩa.

Chuyện buồn năm nào cũng có.
Lỗi thì có lỗi khách quan - lỗi chủ quan. Nhưng thằng Lead cũng chả dám đứng ra nhận trách nhiệm hay nói 1 lời xin lỗi. Có ăn có học mà sao n.g.u thế nhỉ.

Chia buồn với gia đình em Hiền.
Mong em Khải sớm bình phục.

Mong các bạn trẻ đừng giao tính mạng của mình cho mấy thằng N.G.U như thế nữa. Tội nghiệp bố mẹ các bạn lắm !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back