What's new

Hà Tây Phượt Hội

Status
Not open for further replies.
Các bác ơi...tình hình bạn xế đăng kí đi bị ốm nằm bênh viện nên không đi được, nên bạn của bạn í cũng không đi nữa. Bác cho 2 bạn xế của em ra khỏi danh sách nhé! gay go quá bác ạ thiếu xế em và Nga phải làm sao hả bác???:(

Các bác ơi...tình hình bạn xế đăng kí đi bị ốm nằm bênh viện nên không đi được, nên bạn của bạn í cũng không đi nữa. Bác cho 2 bạn xế của em ra khỏi danh sách nhé! gay go quá bác ạ thiếu xế em và Nga phải làm sao hả bác???:(

Vẫn còn bộ đôi bác hội trưởng: Tanh Tanh - MUHSK. Để 2 bác tách ra làm xế cũng đc.

Vụ cơm nắm: đã để qua 1 ngày và chả làm sao hết! Đã đặt 1 chị cơm nắm Hưng Yên làm muộn hơn mọi ngày để trưa thứ 6 mình lấy. Các anh tay to ko có cơ hội thể hiện nữa nhé!

Tối nay Hakuna bắt đầu mua đồ. Có anh chị em nào có nhã hứng làm bốc vác ko ạ?

Trưa thứ 6 đề nghị xế Tanh Tanh ghé nhà Hakuna chở đồ nhé! 1 xe của Gunners sợ ko đủ.

Vụ xong chảo Leejeeoh đã lo đc chưa ạ?

Điểm danh lều và quân số: Tổng quân số đến thời điểm này là 20 mạng.
1. Lều leejeeoh: 4-5 mạng
2. Lều nhóm hakuna: 4-5 mạng
3. Lều Gunner: 2-3 mạng
4. Lều tqnam: 2-3 mạng
Max đc 16 người rồi.
Vậy là vẫn thiếu lều hội trg. Bác Thu mua lều 4 nhá!

Thời tiết ngày thứ 6 ủng hộ chuyến đi:
Hà Nội: Không mưa, trưa chiều trời nắng, nhiệt độ từ 21 đến 28 độ.
http://www.nchmf.gov.vn/web/vi-VN/62/19/58/map/Default.aspx
Yên Bái: mây thay đổi, trời nắng, gió nhẹ, độ ẩm 64%. Nhiệt độ từ 21 - 33 độ.
http://www.nchmf.gov.vn/web/vi-VN/62/18/87/map/Default.aspx

Last edited:
@Hakuna: cần xe ôm bốc vác thì hú a nhá, tối a rảnh từ 20h đến 1h45 sáng mai, nếu cần đi qua đêm thì để hôm khác, đêm nay bận xem C1 rùi. :D

Anh Gunners ơi em nhắn a gửi ảnh cho em mà mãi không thấy hồi âm gì cả. Huhu... Hôm nay cho hẳn lên đây, a gửi cho e mấy cái ảnh hôm đi Ba Vì trong máy a với để e mang đi khoe hàng xóm ^^
Gửi cho e vào mail : [email protected]
Many thanks

Hakuna đầu tư đấy...bác sake có con xe ngon đấy...hjhj...sao không thuê cái lều to to cho tất cả mọi người vào đó:D vừa gọn vừa đỡ công xách nách mang. Nhưng mà mua rùi thì khỏi bàn...Chúc anh chị em có chuyến đi mĩ mãn nhé...rất là tiếc nuối vì không thể cùng chị em lên đỉnh =))...Các bác làm giúp em cái nhé...về thì share ảnh cho [email protected] or [email protected] luôn online chờ các bác ngày trở về.

"Kun non = Kuna" về vác cái máy của file attack của chị đi mà chụp cho đẹp. :D

Ah...Nhà mình comment cho em mấy câu:
T1, Vườn quốc gia Ba Vì có vắt hem?
T2, có bãi đất trống rộng để tổ chức các hoạt động tập thể không?
T3, dịch vụ ăn uống thế nào?

Sắp tới công ty em có 1 buổi đi cuối tuần, đang kế hoạch lên BA VI BO VANG =)) nhưng nhiều bố mẹ sợ vắt (lý do là có cả các cháu nhỏ nữa nên cần sự an toàn cho các cháu)
Cám ơn các bác nhiều nhé. Bác Thọ có online thì hú em. Em chuyển bộ đồ để mà đi TÀ CHÌ NHÙ. Quân tử phòng thân các bác ạ

Rất may là có bác MHSK móc lốp chuyên nghiệp...=)) bác nhờ

"Kun non = Kuna" về vác cái máy của file attack của chị đi mà chụp cho đẹp. :D
Zai ko theo, chi phí nhân đôi, niềm vui sẻ nửa mất. Máy thì... bán lấy tiền đi bụi rồi :D
Ah...Nhà mình comment cho em mấy câu:
T1, Vườn quốc gia Ba Vì có vắt hem?
T2, có bãi đất trống rộng để tổ chức các hoạt động tập thể không?
T3, dịch vụ ăn uống thế nào?

Sắp tới công ty em có 1 buổi đi cuối tuần, đang kế hoạch lên BA VI BO VANG =)) nhưng nhiều bố mẹ sợ vắt (lý do là có cả các cháu nhỏ nữa nên cần sự an toàn cho các cháu)
Cám ơn các bác nhiều nhé. Bác Thọ có online thì hú em. Em chuyển bộ đồ để mà đi TÀ CHÌ NHÙ. Quân tử phòng thân các bác ạ

Rất may là có bác MHSK móc lốp chuyên nghiệp...=)) bác nhờ

Ba Vì, đã đi tháng 2, tháng 3, tháng 8 và ko thấy vắt.
Bãi đất trống, rộng và bằng phẳng có ở cốt 400 - chỗ để xe ô tô :D còn lại thì rừng núi và cây cối, ko có khoảng trống rộng.
Dịch vụ ăn uống: no comment - chưa sử dụng ở đó bao giờ, toàn tự đem đi thôi.

Bác Thọ xế chị đấy, em nhượng cho bác ấy cái j đấy? Cái j mà phải quân tử phòng thân? :Dam

Thưa các bác, em và đồng bọn đã thống nhất chạy cùng đoàn mình vào lúc 2h, vì hôm nay mấy người trong đoàn em đã thu xếp được chiều t6 ko phải làm việc nên có thể chạy sớm nhập đoàn luôn, vấn đề đồ đạc lều bạt, đồ sửa xe,đèn pin, đồ dùng cá nhân... đoàn em đã có đầy đủ, 1 bộ bếp+nồi mini, bọn em thống nhất mang 1 nồi to đủ nấu cho 5 người(theo em cứ 5-6 người thì mang 1 nồi to là ok), bát đũa mỗi người 1 bộ tự mang,ko biết còn thiếu gì ko ? còn kinh phí chuyến đi nếu có thể tới hôm t6 đoàn em nộp luôn 1 thể vì có một số bác nơi ở khá xa, lại ko tiện gần ngân hàng, mong các bác cho ý kiến, đoàn em fix cứng 5 người, 2 xế 3 ôm(đã nhờ bác worldwhite thu xếp mong mọi việc ổn thỏa) chắc chắn đi.

bao cáo cả nhà , nha em mua leu 2, em lằm thử , có thể chúa dc 3 người

nằm thoải mái bác ạ, càng ấm, đỡ phải mang túi ngủ :D em cũng từng ngủ 3 người lều đôi rồi, vô tư :D

Vụ xong chảo Leejeeoh đã lo đc chưa ạ?

Thời tiết ngày thứ 6 ủng hộ chuyến đi:
Hà Nội: Không mưa, trưa chiều trời nắng, nhiệt độ từ 21 đến 28 độ.
http://www.nchmf.gov.vn/web/vi-VN/62/19/58/map/Default.aspx
Yên Bái: mây thay đổi, trời nắng, gió nhẹ, độ ẩm 64%. Nhiệt độ từ 21 - 33 độ.
http://www.nchmf.gov.vn/web/vi-VN/62/18/87/map/Default.aspx

nồi to cứ 5-6 người 1 chiếc chị nhé, mọi người thống nhất với nhau xem ai mang, ngoài nấu bữa chính(chắc là tối t7), thì còn để đun nước uống, vì nghe nói nước mang từ chân núi chỉ đủ dùng tới độ cao trên 2000

thời tiết thì ko tin mấy anh khí tượng(chuyên gia chém gió) được, cứ mang đủ đồ ấm cho chắc, vì bình thường nhiệt độ trên núi với dưới núi đã chênh lệch rất lớn rồi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,597
191,445
Latest member
cutdec
Back