What's new

Hà Tây Phượt Hội

Status
Not open for further replies.
Em tính roài nhá...Nếu cuối tuần đi về , cảm thấy mọi sự ok thì sẽ tiếp tục đi với mọi người....keke...Còn nếu có gì ko ổn sẽ phản ánh cho mọi người chú ý trước...

Với lại tuần này thì vội quá, ko chuẩn bị đc thể lực. Đi nửa đường nằm lại ăn vạ hoặc bắt xế đẹp zai cõng thì mất vui cả đoàn.

Cốt yếu là máu đi, thể lực thì tập luôn từ hôm nay theo quy trình thì vẫn ok hết thôi...Có ai mún đi tiền trạm với em không? Buzz thật lực đê...haha

Khổ thân...quen đi phượt oto điều hòa mà lại chẳng....=))
:)):)):))
Đọc chuyến đi của Quỷ cốc nhớ là tối hôm sau được ngủ ở khách sạn Mường Lò- nhớ nhất đoạn này:D. Lại được chăn ấm, đệm êm, đồ ăn ngon..hihi..
Em đi tiên phong về thông tin xem thế nào nhé!

Cụ thể là muốn xế như thế "lào"....=)), cao to đẹp zai ah? chị =))

Oh, cao to đẹp zai (chị vốn háo sắc mà), thêm kinh nghiệm đường trường, xử lý tình huống, cấp cứu xe cộ (chị vốn sợ chết mà)

Bác ơi Tà Chì Nhù là ở đâu hở bác nhà cháu muốn biết địa điểm tập kết và lịch trình đi ạ
BÃO ROÀI ! BÃO THẬT ROÀI . Chả là thế này . Trưa nay sau khi đọc hết hồi ức của Bác Quicotu và tăng cường thêm 330ml loại nước cất trong suốt Hội trưởng đập bàn cái rầm làm côc chén nghiêng ngả và cái đt của nhà cháu sợ quá nhảy xuống đất để trốn . Hội trưởng trang nghiêm tuyên bố TÀ CHÌ NHÙ thiên hạ đi được . Cớ gì nhà HTPH không đi được . Nghe xong câu nói của Hội trương nhà cháu thấy phấn khích quá online từ tối đợi Hội trưởng chẳng thấy đâu (chắc say roài , ai bảo máu ) Thôi thì nhà cháu cứ cầm đèn chạy trc ô tô vậy cho ACE nhà mềnh chuẩn bị trc ( Hội trưởng đừng giận nhà cháu nhé , nếu không ah lần sau nhà cháu chả uống với Hội trưởng đâu )

Bác ơi Tà Chì Nhù là ở đâu hở bác nhà cháu muốn biết địa điểm tập kết và lịch trình đi ạ

May quá, HTPH đang định đăng tin tìm trẻ lạc langtusau0985, vì đi khỏi nhà lâu quá không thấy về!
Phù, may cháu nó tự mò được đường về nhà :D

Uầy, Tà Chì Nhù của bác Quycoctu là topic đính của mục Miền Bắc với đại dương mây trên độ cao gần 3.000m mà langtusau không lướt vào à?
Ở trên lịch thì Hội trưởng ghi rõ rồi mà, nhẩy vào luôn chả chịu xem tình hình...

Lịch trình tạm tính như sau.

Ngày 31/03
- 5h30 tập trung tại Cầu Diễn, 6h xuất phát
- 10h30 đến nơi, ăn uống nghỉ ngơi
- 11h45 xuất phát leo núi --> đến độ cao 2800m dựng trại ngủ đêm

Ngày 01/04

- 5h dậy ăn sáng
- 6h lên đỉnh ( tha hồ nói phét, chém gió, ngày cá tháng tư mà lị )
- 9h --> 13h thời gian xuống núi
- 2h xuất phát về Hà Nội
- 7h về đến HN
( Có tham khảo bài của quicoctu )

Đợi sau khi Johnny đi về mình tham khảo thêm để sửa đổi

Cả nhà ai có lều bạt rồi thì hú 1 tiếng cho bà con biết để sắp xếp nhé

Lịch trình tạm tính như sau.
Ngày 31/03
- 5h30 tập trung tại Cầu Diễn, 6h xuất phát
- 10h30 đến nơi, ăn uống nghỉ ngơi
- 11h45 xuất phát leo núi --> đến độ cao 2800m dựng trại ngủ đêm

Ngày 01/04

- 5h dậy ăn sáng
- 6h lên đỉnh ( tha hồ nói phét, chém gió, ngày cá tháng tư mà lị )
- 9h --> 13h thời gian xuống núi
- 2h xuất phát về Hà Nội
- 7h về đến HN
( Có tham khảo bài của quicoctu )

Đợi sau khi Johnny đi về mình tham khảo thêm để sửa đổi

Cả nhà ai có lều bạt rồi thì hú 1 tiếng cho bà con biết để sắp xếp nhé

Lịch trình này ko thể thực hiện được A ạ :(.
Để E tính thử xem có hợp lý không nhé :D.
1- HN - Trạm Tấu tròm trèm 300km, A đang tính 4 tiếng rưỡi chạy. 5 tiếng đi, vậy vận tốc trung bình là 60km/h không ăn nghỉ. Có nghĩa vận tốc thường xuyên trên đường là 70-80km/h. Nguy hiểm !!!
2- Cứ cho thực hiện tốt, trước nhóm E có 6 người (2 người thể lực yếu) mất 8h để leo lên tới chỗ cắm trại nghỉ đêm (1h chiều đến - 9h tối). E để cả nhà mình khỏe cả đi, mất 6h. Hôm sau mất 2h nữa lên đỉnh, mất 6h nữa xuống chân núi (Xuống nhanh hơn với người khỏe và có kinh nghiệm leo núi, không chùng chân xuống còn lâu hơn). Hôm E leo xuống đến chân núi là 7h tối (điều kiện thời tiết). Giờ đó A bắt đầu luôn 300km về HN. Sau 2 ngày leo mệt lại chạy xe đêm. Nguy hiểm nữa !!!
Nói chung E phản đối lịch thế này :D. Còn những thông tin bạn Quỷ cốc tử đưa ra chỉ nên để tham khảo. Nên tìm hiểu kỹ hơn về đường A ạ.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,634
191,469
Latest member
0337730500
Back