What's new

[Chia sẻ] Hành trình đi tìm ruộng bậc thang trên những chuyến xe đò

Bản phát thảo cung đường, do không tìm được Bản đồ có đầy đủ các Địa phương nên từ Yên Bái bị mất Nghĩa Lộ, Tú Lệ và con đường quay về HNội.

picture.php

Hành trình: 9 ngày 8 đêm.
Điểm xuất phát: Sài Gòn
Phương tiện: Máy bay, xe lửa,xe máy (thuê),xe khách

• Ngày 1: Sài Gòn - Hà Nội - Lào Cai
  • Ngày 2: Lào Cai - Bắc Hà
  • Ngày 3: Bắc Hà - (Lào Cai) - Sapa
  • Ngày 4: Sapa
  • Ngày 5: Sapa - (Than Uyên) - Mù Cang Chải
  • Ngày 6: Mù Cang Chải - La Pán Tẩn - Tú Lệ - Mù Cang Chải
  • Ngày 7: Mù Cang Chải - Nghĩa Lộ
  • Ngày 8: Nghĩa Lộ - Hà Nội
  • Ngày 9: Hà Nội - Sài Gòn

(còn tiếp)

em rất tự hào vì bác là con gái! từ h những lúc nhìn những chỗ đường trường đèo cao em sẽ không thèm khát và ước mình là con trai để đủ mạnh mẽ, mà sẽ thèm khát và ước mình là 1 cô gái mạnh mẽ như bác, cố gắng hoàn thiện mình để thấy làm con gái thật tuyệt nữa :)).Còn bi h phải đi chợ nấu cơm, em bị hút hồn vô đây nên làm nghĩa vụ chậm 1 tiếng òi!

@water.peo:Bạn làm mình nhớ tới quảng cáo của Diana:D.Trên Phượt các Tiểu thư này rất lừng lẫy mà bạn chưa biết đấy : Baxu, Black, Bagai,Rosy,Linh Evil....cả 1 danh sách dài dằng dặc.

ngưỡng mộ, ngưỡng mộ, mình cũng chuẩn bị đi HG. nhưng ko có đủ can đảm đi 1 mình như bạn đc. thực sự là rất ngưỡng mộ! bạn ở miền Nam, mà ở chỗ nào, mình bi h cũng đang ở SG. nếu đc thì mong 1 lần gặp mặt để nói về những sở thích phượt nha ^^

Lâu lắm rồi không thấy bài nào chất lượng như thế này trên phượt. Box "thân thương miền bắc" mỗi ngày một giảm chất lượng, haizzz!

Sớm mai vừa thức giấc, những thửa ruộng bậc thang cựa mình, uốn lượn như những đợt sóng nhấp nhô. Cảnh đẹp quá chừng, ngắm mãi mà không biết chán mắt :)

09/2010: Sài Gòn - Cao Bằng - Hà Giang

Hành trình: 9 ngày 8 đêm.
Điểm xuất phát: Sài Gòn
Phương tiện: xe khách, xe máy (thuê), Máy bay

* Ngày 1: Sài Gòn - Hà Nội - Cao Bằng
* Ngày 2: Cao Bằng - Trùng Khánh (Thác Bản Giốc)
* Ngày 3: Cao Bằng - TP. Hà Giang
* Ngày 4: TP.Hà Giang - Quản Bạ
* Ngày 5: Quản Bạ - Đồng Văn
* Ngày 6: Đồng Văn
* Ngày 7: Đồng Văn - TP.Hà Giang
* Ngày 8: TP.Hà Giang - Hà Nội
* Ngày 9: Hà Nội - Sài Gòn

Chuyến đi đã kết thúc từ lâu nhưng hôm nay mới ngồi ghi lại vài dòng Nhật ký trên Phượt. Miền Bắc càng khám phá càng say mê núi non hùng vĩ và thêm yêu mến những con người thật thà, bẽn lẽn vùng cao. Trái tim, đôi mắt tôi đã rất hân hoan,choáng ngợp trước 1 vùng cao nguyên đá lẫn trong mây và 1 thác Bản Giốc ầm vang tiếng nước đổ.

Ngày 1: SG - HN - CB

- Tại sân bay Nội Bài, bạn hỏi thăm xe bus để đi đến bến xe đi Cao Bằng (mình đã quên ghi lại nên không nhớ)
- HN - CB : 120k/ người. Xe ô tô 16 chỗ. Một ngày có vài chuyến đi. Lúc đó mình đi chuyến 12h trưa
- Đến CB cũng khoảng xế chiều. Bạn gọi điện thoại 0976 635 323 để đặt chỗ đi Thác Bản Giốc vào 6h sáng hôm sau, xe đến khách sạn đón bạn.
- Chỗ ỡ CB không có nhiều lựa chọn. Bạn đi dọc theo bến xe để xem phòng vài cái nhà nghỉ giá 100 - 150k/ngày
- Ăn thì ngay bến xe có mấy quán bán phở vịt quay ăn tạm.

Cám ơn chị vì những chia sẻ về phương tiện và giờ giấc đi từ Lào Cai đến Bắc Hà, em sẽ rất cần cho chuyến đi sắp đến của mình
Nhìn ảnh ruộng bậc thang của chị, thật mún ngay lập tức đi Lào Cai và Sapa liền quá :D

Cám ơn chị vì những chia sẻ về phương tiện và giờ giấc đi từ Lào Cai đến Bắc Hà, em sẽ rất cần cho chuyến đi sắp đến của mình
Nhìn ảnh ruộng bậc thang của chị, thật mún ngay lập tức đi Lào Cai và Sapa liền quá :D
Giờ còn muốn đi không để lập đội. Mình cũng sắp đi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,894
191,765
Latest member
fcb88today
Back