What's new

[Chia sẻ] Hành trình đi tìm ruộng bậc thang trên những chuyến xe đò

Bản phát thảo cung đường, do không tìm được Bản đồ có đầy đủ các Địa phương nên từ Yên Bái bị mất Nghĩa Lộ, Tú Lệ và con đường quay về HNội.

picture.php

Hành trình: 9 ngày 8 đêm.
Điểm xuất phát: Sài Gòn
Phương tiện: Máy bay, xe lửa,xe máy (thuê),xe khách

• Ngày 1: Sài Gòn - Hà Nội - Lào Cai
  • Ngày 2: Lào Cai - Bắc Hà
  • Ngày 3: Bắc Hà - (Lào Cai) - Sapa
  • Ngày 4: Sapa
  • Ngày 5: Sapa - (Than Uyên) - Mù Cang Chải
  • Ngày 6: Mù Cang Chải - La Pán Tẩn - Tú Lệ - Mù Cang Chải
  • Ngày 7: Mù Cang Chải - Nghĩa Lộ
  • Ngày 8: Nghĩa Lộ - Hà Nội
  • Ngày 9: Hà Nội - Sài Gòn

(còn tiếp)

bài viết cũng hay . Ảnh đẹp . Nhưng nếu muốn đẹp hơn nữa thì nên lên Tây Bắc vào tháng 10 ,11 Dương lich là thích hợp nhất. Cung đường từ Sơn La lên Điện Biên - Apachai thi tui thuộc hết . Nếu có chuyến Tây Bắc thì liên lạc nhé

Thông tin đắt giá (với riêng em), câu từ dí dỏm, hình đẹp long lanh. Nhìn lịch trình, nhìn hình, đọc bài thoạt đầu em cứ tưởng bác ở m.Bắc. Em đang dò đường đi và dịch vụ Tây Bắc, có 2 đứa con gái, lại từ m.Nam ra đi honda ko tiện, tóm được bài của bác em mừng quá, vậy là em giải quyết được khúc Lào Cai - Bắc Hà.
Nghe nói bác ở miền nam, bác cho e xin nick chat nhé, để em xin xỏ thêm ít thông tin :">Tks bác nhiều nhiều

Thông tin đắt giá (với riêng em), câu từ dí dỏm, hình đẹp long lanh. Nhìn lịch trình, nhìn hình, đọc bài thoạt đầu em cứ tưởng bác ở m.Bắc. Em đang dò đường đi và dịch vụ Tây Bắc, có 2 đứa con gái, lại từ m.Nam ra đi honda ko tiện, tóm được bài của bác em mừng quá, vậy là em giải quyết được khúc Lào Cai - Bắc Hà.
Nghe nói bác ở miền nam, bác cho e xin nick chat nhé, để em xin xỏ thêm ít thông tin :">Tks bác nhiều nhiều

Rất vinh dự vì thông tin hữu ích đối với bạn, nếu bạn cần hỗ trợ gì về cung đường Tây Bắc thì bạn vào đây Thân thương miền Bắc để tham khảo các Anh/Chị/bạn khác đã đi cũng như vào Hỏi đáp thông tin CUNG ĐƯỜNG MIỀN NÚI phía Bắc để được các Phượt thủ phía Bắc tư vấn thêm hoặc bạn muốn hỏi thêm trong topic này về các địa phương mình đã đi qua thì mình sẽ giúp nếu có thể.

Chúc bạn có chuyến đi như mong đợi.

Tuyệt vời đến 3 lần. Lần 1 vì sự dũng cảm "thân gái dặm trường" từ phương Nam xa xôi. Lần 2 vì những bức ảnh đầy sức sống, bố cục, ánh sáng đều khá chắc tay. Lần 3 vì cách thể hiện lại chuyến đi rất sinh động, được mô tả qua một cách nhìn trong trẻo về một vùng đất trong trẻo. Xin cảm ơn bạn!

Dear All

Xin chân thành cảm ơn và trân trọng tất cả những lời khen ngợi và động viên của các bạn.

Ôi ngưỡng mộ qúa ........... Cung đường Mù Căng Chải tớ mới đi có vài lần ....... 1lần đi Xe máy từ Tp YB lên ,.................... Bạn nhớ đèo Khau Phạ ko ??? Tuyệt đó chứ ??? Miền Nam thì tớ mới đi cung đường từ Nha Trang lên Đà Lạt .... Rừng nguyên sinh trông cổ kính ........... (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,892
191,765
Latest member
fcb88today
Back