What's new

[Chia sẻ] Hành trình hành hương xe đạp xuyên Việt từ SG-HN

Cố lên chú em sau này em sẽ gặt được nhiều quả Phước Đức đấy, em có tâm thì sẽ không nãn chí, dù em nguyện trước khi hành trình xuyên Việt thì sẽ được thành công, cố lên chú em

Hà Nội đang trong tháng ngày mưa bão, thời tiết rất bất thường. Không biết giờ này em Phước đang đạp xe ở đoạn nào rồi? Cầu mong bình yên luôn song hành với em. Cố lên anh hùng trẻ Jack!

thế bạn qua thanh hóa rồi đến ninh bình,chịu khó đi lên chùa bái đính nhé,nếu k biết đg có thể lập topic hỏi hoặc khi nào vào tiệm net thì tra cứu bản đồ,mình biết ninh bình cũng có rất nhiều clb xe đạp,bạn phải thường xuyên lên mạng nhờ giúp đỡ thì mới đc,có topic giúp đỡ ăn ở dọc đường xuyên việt đấy

vâng cám ơn anh,đến đây ko có đèo nhưng khó cái khác anh ah !,nhà trọ thì mắt ăn uống cũng mắt nữa @@.đang thật sự khó khăn nhưng phải cố gắng đi tiếp vì lần đâu tiên đi chưa biết gì nhiều hết !

Chú em có thể ghé vào những quán ăn cho xe vận tải mà xin ngủ đêm ( họ phục vụ khách 24/24, các bác tài xế đường xa cũng hay ghé vào đây để ăn, tắm và ngủ. Chú em tốt nhất thủ thêm cái võng.).
Chịu khó ghé chợ ăn thì rẻ lắm. Đoạn đường nào vắng thì nên thủ theo bánh chưng ( không sợ thiu, lúc nào ăn cũng được, chắc bụng, bình dân).
Và điều qun trọng nhất, như bác Tùng Lan đề cập tới, đó là nụ cười, mà thấy thiếu trên khuôn mặt của chú em.
Chúc chú em mọi sự tốt đẹp.
Sau cơn mua trời lại sáng.

Thật tình mình cảm động về ý nguyện xuyên Việt của chú em, và ước mơ của chú em với hành trình đi để trải lòng mình và sám hối bản thân, có lẻ chú em đi để nguyện Tâm mình được thanh thản, mọi người yêu thương nhau sống chậm để yêu thương nhiều hơn, nếu chuyến đi của chú thành công, mình thành tâm cảm ơn chú đã đem đến cho mọi người một ý chí kiên cường tuổi trẻ cần phải học, cố lên chú em nhé có dịp gặp nhau mình sẽ sám hối với chú

Tối qua Tùng Lan gọi điện, biết em Phước ở cách Hà Nội 130km, và không biết chính xác địa chỉ mình đang ở. Có lẽ đó là địa phận Ninh Bình. Lúc đó là hơn 8h tối, Phước nói đang ngồi nghỉ và chưa tắm giặt, ăn uống gì. Chỉ biết dặn dò em giữ gìn sức khỏe và ăn ngủ điều độ, vì Phước đã vượt tiến độ, sẽ về Hà Nội sớm hơn dự kiến.

Con ngựa căng mãi cũng phải có lúc chùng. Trời trở gió, giao thông tại quốc lộ 1 - đoạn Ninh Bình - Hà Nội - khá nguy hiểm với xe đạp... Đặc biệt chi phí sẽ đắt đỏ gấp nhiều lần, mình e khó lòng tìm phòng trọ dưới 100k như trước, nên việc tìm sự chia sẻ, cảm thông từ các quán cơm, nhà trọ dọc đường không phải luôn luôn dễ...

Có bác nào đề xuất được ý kiến về việc ngủ trọ của em Phước ở Hà Nội, ví dụ ngôi chùa rộng cửa đón, hay phòng trọ nam để ghé chân qua đêm... không ạ?

Hôm trước, cậu Phứơc có đi qua TP Vinh, gọi cho cậu ấy thì đang ở phòng trọ. Hai anh em chỉ đi ăn tối rồi đi Quảng trường TP Vinh. Mình nghĩ theo ý của bác xichlo là hay nhất, P nên ghé các quán ăn nhiều xe tải để ngủ nhờ và tắm giặt... Chúc Phước thượng lộ bình an.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,428
Latest member
969149329
Back