What's new

Hành Trình xuyên qua Việt...

Chúng tôi, những con người ở 2 vùng khác nhau của khu vực Bắc miền trung, qua Phượt.com đưa đẩy nhau vào cùng guồng đam mê và lên 1 kế hoạch không giống ai và với chỉ 1 cái gật đầu.OK lên đường.Hành trình bắt đầu thế này và chưa biết sẽ kéo dài bao lâu và sẽ đến đâu.

Chúng tôi hẹn gặp nhau tại HN nagày 12/11.10h sáng nay nhảy xe ra HN,lên xe gặp cả chú Còm.2 ae tung tăng ra đến bxe Mỹ Đình lúc 2h chiều.
Đói quá kiếm cái gì bỏ bụng đã.

Sau 15p thì nó ra thế này

Bác Polime cùng bác ThànhVinh thông báo đã có mặt ở HN và đang trên đường lại điểm hẹn.Chắc lát nữa thác loạn...Em ứ ăn thịt gà nữa đâu.

Last edited:
Mình cũng vừa về đến nhà, mưa lớn quá ướt như chuột. Không đi karaoke cùng mọi người được vì mai phải làm việc sớm. Chúc hai bác chuyến hành trình xuyên việt vui và lên đường thượng lộ bình an nhé.

Last edited by a moderator:
Hôm qua có việc đột suất nên em không thể vui chơi với các anh đến tàn cuộc được, thành thật xin lỗi các anh chị ạ. Chúc các anh lên đường may mắn và thành công rực rỡ trong chuyến xuyên việt này .
@ ken_du : rất vui được biết bạn, bạn rất vui tính mình kết bạn lắm lắm (beer)

Hehe, bây giờ mọi người đang mải mê "chém gió" vụ ăn nhậu và karaoke, Mio lại nhảy vào viết tiếp hồi ức buôn Cam. Hơi tréo ngoe, nhưng mà kệ, mình có quyền :D.
--------------
Phòng đóng dấu passport của nước bạn cũng thông thoáng, trần ốp gỗ. Mình là mình hay để ý nhắm, cứ gì lạ lạ là mình tăm tia ngay. Èo ôi, căn phòng toát lên một mùi hôi kì cục, không biết là nguyên do vì đâu . Thủ tục ở Cam có phần nghiêm ngặt hơn VN, phải scan dấu vân tay cả 10 ngón. Theo thứ tự là 4 ngón tay phải, ngón cái tay phải, 4 ngón tay trái, và cuối cùng là ngón cái tay trái . Nhân viên cửa khẩu có nói tiếng Việt nữa nha . Phật giáo là quốc giáo của Campuchia nên những thầy tu rất được kính trọng. Anh nhân viên đẹp trai chốt ở cửa kiểm tra cuối cùng kính cẩn đưa cuốn passport cho vị thầy tu bằng cả hai tay với nụ cười thật tươi nở trên môi . Còn với những khách khác thì chỉ bình thường. Mình thấy anh í nhìn mình kì lạ lắm nha, hí hí, chắc tại mình đẹp lạ ^^. Còn phải đo nhiệt độ nữa mới xong thủ tục. Hè hè, mình đổi tiền ở bên này, lời 5000CR so với hai đại gia của mình. Khởi hành lúc 10h30 tại VN thì đến cửa khẩu Cam cũng là giờ ăn trưa, xe Khải Nam dừng ở quán xxx (để em kiểm tra tên quán đã). Quán rộng rãi, thoáng mát, nhân viên phục vụ nhiệt tình. Huhu, vẫn chưa quen tiền Cam nên mình cứ lúng túng như gà mắc tóc.
(Vất vả với máy tính của anh huyhoang quá, về nhà viết tiếp vậy)

Nhà ăn căm nè . sạch đẹp phục vụ rất nhiệt tình chu đáo, đúng với khẩu hiệu khách hàng là thượng đế,( lại chạnh lòng khi so sánh với nhà ăn dọc đường của mình)

Mio ngaanr ngơ ngắm gia đẹp

Mio đói quá rồi nên mua một lúc5 cái bánh cuốn, anh bán hàng hỏi em có ăn hết không mà mua nhiều thế? hik mio nhà miinhf nói ăn hết chứ, vậy mà 3 ace ăn hết có2 chiếc , hê hê hê, đang ăn anh bán hang đẹp giai đưa túi ni lông đến cho Mio nói em biết chi ăn o hết nên chuẩn bị sẵn cho chi nè! hê hê hê. Quá lich sự nhá

Last edited:
Tiếp tục chuyến đi chiều qua cùng nhóm phượt SG.
Nhà thờ
Chụp ảnh cùng 2 người bạn Nhật Bản.Lúc này mình mới biết momo rất giỏi tiếng Nhật. Ra hót líu lo với 2 bạn kia,mọi người chỉ biết trố mắt ra mà nhìn.

Mẹchuotchit tác nghiệp trong Bưu Điện.

Momo đang ngồi đơị người trong mộng kìa.

giao thông bên này khá thoai mái. muốn chở bao nhiêu cũng được tùy tâm. cảnh xe chạy trên đường về thủ đô Phnongpenh đây là con đương do các bạn Việt Nam làm tặng cho người anh em CămPuChia

qua phà trên sông Mê Công

HuyHoang ngồi trông xe,tranh thủ chát chít

Chạy 1 vòng xuống hầm Thủ Thiêm.Đang thi công nên không cho ai vào hết.
Liều ăn nhiều.Tôi phóng thẳng vào đến của hầm thì mấy chú bảo vệ chạy ra lùa. Thế là lại cong đít đạp trở ra,kẻo nó thu xe thì tèo.

6h30pm đến Pnongpenh. nhận phòng KS Lukystar 3* nhá

Nhận phòng xong lào Kinh vật thuốc lào quá nhưng tìm đâu ra điếu bi giờ. đành tự làm lấy vậy

Lão này mà đi SinhGaPo thì chắc là không đủ tiền nộp phạt vì tội hút thuốc trong KS đâu nhá

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,925
191,775
Latest member
HTTN
Back