What's new

[QC] Hành trình xuyên việt Shell advance 2015

Status
Not open for further replies.
Ngã 3 Đồng Lộc
Kinh nghiệm biện phám bảo dưỡng xe em làm là: đưa xe vô hãng bảo trì toàn bộ (nếu xe mới) + thay nhớt
Còn xe cũ thì mình tự bảo trị các bộ phận như lốp, đèn, còi, thắng, xi nhan, sên....

Địa điểm trong chuyến hành trình của shell là Ngã 3 Đồng Lộc,
Còn 2 biện pháp chăm sóc bảo vệ xe tốt nhất trước khi phượt là: thay nhớt + lốp xe.

Em cũng tham gia thử. Đáp án trong hình là ngã 3 đồng lộc. Còn bảo vệ xe khi đi phượt em nghĩ là nhiều. Nhưng ít nhất là cần thay nhớt và kiểm tra toàn bộ lốp đèn còi của xe.

Nhân topic này, mình có một số nhớt từ SHELL gửi tặng anh em Phuot.vn để có thể trải nghiệm dòng nhớt mới này, anh em nào muốn nhận nhớt thì tham gia trả lời game bên dưới, cụ thể như sau:
Bạn là một người yêu “Phượt”, chắc chắn địa danh trong ảnh là nơi bạn đã từng đi qua. Hãy nhanh tay comment đáp án chính xác cho 2 câu hỏi bên dưới để có cơ hội trúng những phần quà từ Shell Advance AX7

1. Bạn hãy nêu tên địa danh trong ảnh, đây là 1 trong các địa điểm mà “Hành trình Xuyên Việt cùng Shell” đã ghé qua.
2. Chia sẻ 2 biện pháp chăm sóc/ bảo vệ xe tốt nhất mà bạn cần chuẩn bị trước mọi hành trình.

attachment.php

Phần thưởng là 15 chai nhớt Shell Advance AX7mới với công nghệ Làm sạch Chủ động sẽ dành cho:
- 5 bạn trả lời đúng sớm nhất
- 5 bạn may mắn do BQT lựa chọn
- 5 bạn có lượt cảm ơn nhiều nhất.

Thời gian tính đến 11h ngày 7/9/15.
Nhanh tay nhé anh em :)

Địa điểm này đích thực là Ngã 3 Đồng Lộc rồi,
Còn 2 biện pháp bảo vệ xe mình thấy cần là bảo trì toàn bộ xe và rửa sạch sẽ chuẩn bị cho em nó xuất phát :D

Địa điểm trong chuyến hành trình của shell là Ngã 3 Đồng Lộc,
Còn 2 biện pháp chăm sóc bảo vệ xe tốt nhất trước khi phượt là: thay nhớt + lốp xe.

Last edited:
địa danh đó chụp ở đâu?
Đáp án là: Ngã 3 Đồng Lộc

Chuẩn bị cho xe trước mỗi chuyến đi :
+ Kiểm tra lại bánh xe, nếu ruột đã vá thì nên thay mới ,vì chạy quãng đường dài ,nóng sẽ làm bong keo
+ thay nhớt
+ kiểm tra nhông sên đĩa đối với xe số và nồi đối với tay ga
+kiểm tra thắng ( phanh ) bóng đèn !

Chuẩn bị kỹ xe ngon, đi không lo lắng và không ảnh hưởng tới đoàn !=))

Chuẩn ko anh :D (beer)

Phượt quái có khác,kinh nghiệm ghê nhẩy :L

Shell

Ngã 3 Đồng Lộc này có tượng mẹ nhìn rõ quá, ai cũng nhận ra :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,566
191,424
Latest member