What's new

[Chia sẻ] Khai xuân Tự Do tìm hiểu thác Mu ở đâu? Cối Gạo như thế nào?

Thứ 6 cuối tuần ngày đi làm tuần đầu năm sau nghỉ tết. Sau tuần trà...máy AE tự hỏi ra xuân làm chuyến đê...hưởng ứng ngày mai luôn đi cho nóng...thế là alo...OK.
Đúng 5h sáng nay ngày 08/2/2014 (9/1 AL), hướng Tự Do cùng vọt...

Re: Khai xuân Tự Do tìm hiểu Mu ở đâu? Cối Gạo như thế nào?

Ảnh toàn cảnh thác Mu đâu bác?
Sắp đến rồi Bạn ah...
Đây là khu dừng nghỉ phục vụ khách tham quan di lịch...nhưng thời gian này chắc ko có khách nên bỏ ngỏ, vắng teo...ko có ai trong coi ở đây, chỉ có mấy cái ghế nhỏ, thớt cũ, cải héo...

Đường xuống phía dưới thác Mu

Kéo thác Mu gần tí nào..gần như toàn cảnh

Lối xuống Thác

Đứng ở các góc độ

Tiếp đi bác. Chỗ này mùa hè có đông k? Có đặc sản j k bác :D

Không biết các bác ở Huyện nào ấy nhỉ, e cũng dân 28@@

Tiếp đi bác. Chỗ này mùa hè có đông k? Có đặc sản j k bác
Mùa hè mưa nhiều, đường khó đi chắc ít khách...thác nhiều nước nhìn hoành tráng hơn..nhưng ko thể đi vào những bậc thác như chuyến đi này. Đặc sản thì chủ yếu là lơn thả rông, gà chạy bộ...món khác thuộc về rừng thuộc Khu bảo tồn thiên nhiên Ngpxj Sơn-Ngổ Luông thì chịu..vì hỏi món này nhạy cảm lắm...còn rượu thì ngon tuyệt Bạn ạ...
Không biết các bác ở Huyện nào ấy nhỉ, e cũng dân 28@@
Đoàn phuot tổng số 6 trong đó mình và 2 bạn nữa ở TP.Hòa Bình còn lại bạn ở Lạc Sơn. Còn bạn ở địa danh nào vậy?
tiếp tục chuyến phượt...vẫn là các làn thác Mu ở các góc độ...vì là chủ đề tìm hiểu Mu nên phải tìm hiểu kỹ..
Mấy AE cùng chuyến mê mải tìm góc độ...

Nói chính xác là mình đang đứng ở Mu gần cuối thác chụp xuống...nhìn ngợp quá..

Giờ lại từ dưới chụp lên..

Mấy tay còn lại, dùng que bắt cua..hôm nay mới thấy kỹ thuật bắt cua suối của A bạn Lạc Sơn...cứ lấy cái mụn tay măng chọc ngoáy dụ của...khi cua nóbwac mình cắp vào ngọn măng thì nhanh tay lôi ra..tóm gọn..

Góc độ khác

Từ trong một cái vòm nhìn ra..

E là dân Yên Thủy, cơ mà gần LS mà chưa biết chỗ này..@@..Gặp các bác đồng hương có cùng đam mê vui quá..^^..Hy vọng có bữa nào được giao lưu cafe vs các bác..:)

E là dân Yên Thủy, cơ mà gần LS mà chưa biết chỗ này..@@..Gặp các bác đồng hương có cùng đam mê vui quá..^^..Hy vọng có bữa nào được giao lưu cafe vs các bác..:)

Rất vui hẹn có dịp off với đồng hương...Yên Thủy..AE cũng đã qua một số cung đường và địa điểm như Đình Sàm, Cơ sở rượu Mường đình, Chùa Hang...theo QL12b đi cúc phương...
tiếp chuyến đi...vẫn các góc độ thác Mu

một số AE vẫn mê mải tìm hang bắt cua

đền thác mùa này được trải nghiệm trên những tầng thác...chứ mùa mưa làm sao có cơ hội

bức màn nước

đứng ở gốc si nhìn ngược

công trình du lịch

Thời gian quá ít, nên AE tranh thủ quay ra tiếp tục đích Cối Gao để xem cối thế nào? Hình như Chủ nhà gửi xe cũng chính là Nhân viên hướng dẫn của tuyến du lịch ở đây. Nhìn dòng nước tràn trề thích thật..

Vọt cào cào nên vù trước..nghỉ chờ AE định vị xem nào, theo như bản đồ thì sắp đến xóm Khay..Kháy

Nhìn vườn cafe, trái đỏ nhớ Cao Nguyên quá...Xa dễ đến gần 20 năm chưa trở lại...

Choạc kiểu lấy lại khoảnh khắc nơi đây

Đây vùng đất Tự Do là đây...

Ngắm nghĩa, bàn luận tí rồi AE ta lại lên đường nhỉ? Một ý nghĩ quẩn quanh, đường này mà mưa thì khối A phát khóc..

thanh bình quá :x

Tks bác vì bài chia sẻ quá hay :)
tk Bạn nhé!
tiếp tục lên đường...cung đường đẹp theo quan niệm của những người thích trải nghiệm...có điều là chuyến đi sau tết nên dường như mọi người vì cả 1 năm chuẩn bị cho tết nên sau tết ko khí như chùng xuống...vắng vẻ quá...cảm nhận cả sự ảm đạm của ko gian...nhìn những nếp nhà sàn gỗ ở đây thật quá xúc động..cột nhà to, thẳng...thèm lắm
DwY0KkoXg8X-hvbYstv827jVnZgfNaej9tLboTNksyXN=w0-h424-no

Con đường đất len lõi giữa những nếp nhà...

Qua xóm kia là sắp cán đích Cối Gạo rồi AE ơi...đói quá zòi

Hết đường..Cối Gạo là đây..nhưng đến chỗ có Cối Gạo xem nào...he he làm gì có Cối Gạo đấy chỉ nói tên địa danh thôi..

Nghỉ tại đây thôi...vọt thêm tí nữa là sang đất 36 rồi...Cột trai to khiếp..ôm cái cho đã nào.

Bác đi con kào kào quen thế nhỉ
Bạn ở Thủ đô thì quen là đúng rồi...còn ở địa danh khác mình ko biết..Mình đã kể rõ ở đây rồi nhé https://www.phuot.vn/threads/133280...điểm-Gooogle-(xã-Đoàn-Kết-Yên-Hòa-Đồng-Ruông)
Chuyến đi xin tiếp tục và tạm dừng vì lý do: Hết đường oto đi...
Vâng...vẫn nỗi thèm thuồng ấy nhìn dui, mè...Mình càng thèm hơn
QFuwpgrcL5VjUMbDzj5TFioGDuKBaoIKiItlcqlyTwL6=w0-h424-no

Trèo lên cầu thang xem tí

Híc...đến củi còn quá đẹp thế này..

U nghiến xịn này..
mlv2HHkdDFcrg9Y5n0JZ9usmSrbxY9AkAwLV-V0Uj3Fm=w0-h424-no

Bà chủ nhà...đến giờ cho gà ăn quảng cáo..gà này là gà nhà tối ngủ ko chuổng...

Sau khi nghe quảng cáo AE có nhu cầu ăn cháo gà...ông chồng chủ quán rất sởi lởi ok ngay đồng thời phát ngôn:...chẳng mấy khi được các Bác đến thăm vùng đất Cối Gạo quê em, nhưng vì gà nhà em rất khó bắt ban ngày, có lấy nỏ ra bắn, bắn trúng nó vẫn chạy, đã nhiều lần nhà có khách bị rồi ạ....he he Em đến botay.com...đến khi AE chào về chủ nhà có lời mời: các Bác đã đến đây rồi, AE đã biết nhau mời các Bác ở lại..nhà em ko có gì chỉ có gà nhà (tối nó về) em mời các Bác ở lại giao lưu...he he..Quý hóa quá..ông này định khử AE hay sao ấy....Dùng kế hoãn binh, ko thèm mời trưa nay vì gà khó bắt mới thật là vui chứ..Làm mình nhớ đến câu thơ...lẩy Kiều một tí.
...Rừng rộng...vườn thưa khó đuổi gà...
AE dừng nghỉ ở điểm này, thi thoảng lại có người đến hỏi rồi quay ra..hình như năm tình hình có phải cán bộ kiểm lâm hay police..cuối cùng biết là dân phuot..thì chỉ ngắm con cao cao thoai...mình đi con caocao luôn bị dân ở đây coi là khoai tây mới khổ chứ...
Thôi mưa lún phún rồi, Ông anh ruột thúc dục quá, nhắm thôi..

Sau màn giao lưu tại chỗ, AE lại tiếp tục trở về Bản Khộp..xem tích (giếng Thần bản Khộp)..
theo chuyến của các Bạn https://www.phuot.vn/threads/93292-...p-Lũng-Vân-Tà-Làu-VQG-Xuân-Nha-QL6-cũ-Hua-Tát
AE đã được sở thị...sương vãn mù mịt..chả thấy gì..có khúc cây mờ mờ dưới đấy giếng...
qGQQY631n-sG9a6DpbToFNXN6KQEe7r85TLrCP8qr3KK=w0-h503-no

Thưa các Bạn chuyến phuot của AE đã kết thúc nhưng...hôm nay về thời tiết ko được thuận lắm..vì trời quá mù...Mong qua chuyến này cũng có một số thông tin có thể để một số bạn tham khảo nếu về tìm hiểu MU là gì? Cối Gạo ở đâu..Xin chào. chúc mọi chuyến phuot của AE luôn suôn sẻ, mạnh khỏe và vui vẻ...

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,891
191,765
Latest member
fcb88today
Back