What's new

Khám phá thiên nhiên suối Đoòng - Hang Én 2 ngày 1 đêm: 14-15/07/2012

Thành thực ra mà nói, trong kế hoạch ban đầu, Hang Én chỉ là một trong số những điểm dừng chân trước khi chạm đích muốn là hang Sơn Đoòng.Khốn nỗi, sinh viên nghèo vượt khó không vượt nổi bão giá mà mơ đến SĐ...đành ngậm ngùi chạm đích Hang Én quay ra.

Hang Én là một trong những hang động thuộc quần thể hang động Phong Nha-Kẻ Bàng thuộc tỉnh Quảng Bình_được tạp chí National Geographic (Hoa Kỳ) đánh giá là một trong những hang động kỳ vĩ trên thế giới.....là một điểm đến còn khá xa lạ và mới mẻ đối với hầu hết tất cả mọi người...và cũng chính vì thế, nó hứa hẹn là một chuyến đi thú vị cho những ai ưa mạo hiểm và khám phá.

Theo chân chú Hồ Khanh phượt rừng ĐÚNG NGHĨA :D Có nghĩa là, đoàn mình sẽ không thông qua tour mà đi trực tiếp cùng chú Hồ Khanh, tất nhiên vẫn là dưới sự cho phép của Vườn Quốc Gia và sự giám sát gắt gao của Kiểm Lâm (cứ 4 bạn sẽ phải gánh thêm 1 chú kiểm lâm bao gồm cơm ăn áo mặc và dĩ nhiên là...lương =.=).

Sẽ không có một số đồ dùng chuyên dụng, không ngủ trong túi ngủ_thay vào đó sẽ là ngủ võng, ăn uống cũng "khiêm tốn" hơn theo hướng không có cao lương mĩ vị,... bù lại, tin chắc chúng ta sẽ có những trải nghiệm tuyệt vời.

Chi tiết hành trình như sau:
* Thứ 7 ngày 14/7/2012:
- 0h30': điểm danh ở ga Vinh.
- 0h49': SE1 Vinh - Đồng Hới.
- 4h31': có mặt ở ga Đồng Hới, nghỉ ngơi, ăn sáng, uống nước.
- 6h30': thuê oto or xe máy lên Phong Nha, tập trung nhà chú Hồ Khanh.
- 8h: xuất phát đi hang Én.
- trưa: ăn cơm bản Đoòng?
- 15h - hết ngày: đến Hang Én, tham quan, chụp ảnh, ăn tối và nghỉ đêm tại đây.

Chủ nhật ngày 15/07/2012:
- 14-15h: có mặt ở Phong Nha, tắm rửa nghỉ ngơi, máu thì chiến luôn động Thiên Đường.
- 17h: về Đồng Hới.
- 17h56: SE2 Đồng Hới - Vinh.
- 21h37: welcome to Vinh city, kết thúc chuyến đi.

Các bạn từ Hà Nội có thể thẳng tàu SE từ HN vào Đồng Hới luôn.
Chi phí dự kiến max 3tr/người (xuất phát từ Vinh), tour 2,5tr/người, đoàn 10 or 15 người (cho dễ kẹp kiểm lâm) :D

Hiện tại số lượng người đăng kí là:
1.It's me :D
email: [email protected]
yh: toi_la_fan_liv
đt: 01276673111

Đây là lần đầu tiên tổ chức một chuyến đi, mong mọi người giúp đỡ nhiều cho ạ.

Last edited:
Ok có thể chuyến này anh cũng không đi được nhưng cứ hẹn mọi người off cái bên quán chị mơ nhé, tôi thứ 3 (19-06) sau giờ làm tầm 6h30 nhé mọi người.

Em xin bổ sung một ít thông tin:
1.Hôm nọ có nói đến chuyện di chuyển Đông Hới - km37 đường HCM, chắc mình thuê hẳn một xe 16 chỗ luôn cho tiện các bác nhỉ, giá xe giao động từ 1,5-1,7tr/một lượt đi.

2.Tiền cọc trước cho chú Khanh (500k/người), sẽ phải chuyển cho chú ấy qua đường bưu điện (chú ấy không có tài khoản ngân hàng) và chuyển trước 3-4 ngày trước ngày xuất phát.

3. Đoàn mình hiện thành phần nhân sự chưa ổn định, tuy nhiên phần lớn sẽ đều xuất phát từ SG nên các bác thảo luận xem tình hình thủ quỹ tiền nong thế nào hộ em với ạ.

kê ghế ngồi hóng tin các bác ^^

Ở bài #4 link dưới đây có nêu chi tiết về vật dụng cần chuẩn bị rút ra từ chuyến vào Sơn Đoòng tháng 03.2010. Tuy các bạn không vào hang Sơn Đoòng nhưng để ra được cửa sau hang Én cũng phải có đèn pin. Lưu ý loại đeo trên đầu thì tiện hơn vì tay để bám.

Hành trình đi thì tớ đã mô tả rất kỹ, các bạn tham khảo để chuẩn bị thể lực.

Ngoài ra vì các bạn chỉ ở trong rừng có một đêm nên đồ đạc mang theo cũng nên tối giản để khỏi phải vác nhiều. Đồ dùng chung có thể chuyển cho porters mang giúp. Lần trước đi, đoàn tớ có 20 người trong đó 12 phượt tử, 4 kiểm lâm trạm 37, 3 porters và anh Hồ Khanh.

Vừa rồi vụ gỗ sưa ở trỏng lùm xùm và nghe nói có 01 anh ở trạm 37 cũng liên đới. Các bạn kiểm tra kỹ lại xem có vấn đề gì khi vào rừng không.

Chúc thành công.

https://www.phuot.vn/threads/6803-Khám-phá-Sơn-Đoòng-Thấy-yêu-thêm-khúc-ruột-Miền-Trung

không sao đâu, trong đấy bây giờ cũng "làm ăn" du lịch mạnh rồi nên người ta tạo điều kiện cho mình lắm :D cuốc này nếu lỡ mà có cancel thì chỉ có thể vì lí do bất khả kháng là thời tiết thôi ạ :D

Hành trình rất thú vị! mình xin phép đăng ký 1 xuất dự phòng nhé (mình ở HN) Đây là contact của mình trong trường hợp có mem nào cancel bạn lead xem xét cho mình join với:
Email [email protected]
Tel 0983117875

Tình hình tình báo...đoán ta đã chốt chưa ạ ? có thay đổi thành phần nhân sự không ạ ?

Riêng em, và 2 người bạn của em sẽ xuất phát từ Sài Gòn nhé....

Tình hình tình báo...đoán ta đã chốt chưa ạ ? có thay đổi thành phần nhân sự không ạ ?

Riêng em, và 2 người bạn của em sẽ xuất phát từ Sài Gòn nhé....

bạn pjmaste quen chị Mùa Thu Nhỏ fan Liv hả? vừa nghe chị ấy nói nè. :D Anh Vĩnh ko đi được chuyến này nữa, bạn làm nhóm trưởng nhóm Sài Gòn giúp mình nhé, tks bạn :D

Tình hình nhân sự có một vài thay đổi do có mấy bạn hủy tour, dưới đây là danh sách update:

I. Nhóm từ Hà Nội
1. anh_vnd (trưởng nhóm)
2. tiendm
3. binhyen192

II. Nhóm từ Vinh:
1. Sco 1(trưởng nhóm)
2. Sco 2
3. Phong idol_bạn này ở Đồng Hới.

III. Nhóm từ Sài Gòn
1.Ginbo92
2.Bonjour_joli
3.ngocthuy
4.Tintin12
5.Pjmaste 1
6.Pjmaste 2
7.Pjmaste 3
8.Kanzzz
9.Phúc pacheco

Đoàn mình đã chốt rồi nha, nếu có thay đổi mình sẽ update lại.

Tình hình chuyến này về cơ bản cũng ổn rồi, thông tin đầy đủ, đồ dùng cá nhân các bác tự chuẩn bị, chỉ còn chờ đến gần ngày mình off thu quỹ để đóng tiền cọc cho chú Khanh nữa là ok (thời gian còn dài nên các bác cứ thư thả, Euro xong xuôi mình đàm đạo là vừa :)))

Riêng nhóm Sài Gòn, vì số lượng nhân sự đông nên các bác tổ chức off trước, thứ nhất là để biết mặt nhau chém gió chơi, thứ hai đập lại gạch cho chắc, kẻo lỡ đến gần ngày out tập thể thì...:-ss

dạo này em hơi bận nên không thường xuyên ol được, có vấn đề gì các bác liên lạc với em qua mess điện thoại hoặc fb là http://www.facebook.com/nhongnheo92 nhé, cám ơn các bác.

cho mình xác nhận gạch nha:D
chắc mình sẽ chạy xe máy từ Đông Hà ra Đồng Hới hoặc lên Phong Nha luôn đó( mình ở SG).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,428
Latest member
969149329
Back