What's new

[Chia sẻ] Kinh nghiệm nghỉ ở các resort tại Việt nam

Bãi biển ở HideAway rất đẹp nhưng hình như vì mọi người đều có bể bơi riêng + thích privacy nên chẳng thấy ai ra bãi biển cả:

Lối đi trong cả khu toàn là đường đất hoặc bằng gỗ:

Xem ra cái gì em biết em cũng giới thiệu rồi, có mấy vụ kayaking hay qua private beach rồi dọn bữa tối cho 2 người, có một anh kéo violon hay thổi sax, mặc dù là ở resort chắc là có nhưng em thì chưa dám mơ tới.
Về Six Senses Hideaway, em nghĩ đây là resort lý tưởng cho người lớn thư giãn, sống chậm. Trẻ em đi chỗ này chắc là không thích đâu ạ.
Pros:
- Biển đẹp, trong vắt, nước màu xanh tourquoise (em nghe giang hồ đồn đại là nước màu xanh như thế được đánh giá tốt hơn xanh kiểu dark blue)
- Dịch vụ hoàn hảo, cũng như ở Nam Hải, nhân viên sẽ gọi mình bằng tên, kiểu như vào nhà hàng thì có chú có nhiệm vụ care đến villa của mình sẽ ra hỏi "Anh Vova thích ăn gì?" chẳng hạn
- Cái em thích nhất là có cảm giác ở SS khác hẳn những khu resorts khác.
- ...
Cons:
- Đắt, nếu không nói là rất đắt
- Cũng tiếp theo ý trên, không đi đâu ăn được mà phải ăn ở các restaurants của resort, lại là rất đắt ạ.
- Hơi boring đối với trẻ em.
...
Tạm thời em chỉ nghĩ ra đến thế. Có gì em sẽ xin bổ sung sau. Post nốt một cái cảnh vịnh Ninh Vân

Đầu tiên em xin phép các bác, các cô, các chú, các bạn admins, để em lập cái topic này. Vẫn biết nghỉ ở resort là đi ngược với tinh thần phượt, nhưng em thiết nghĩ, đôi lúc vẫn phải chui vào chỗ nào nằm thẳng cẳng để thư giãn đúng không ạ? Trong cái thread này em mong muốn bạn nào đi đâu, có gì thích, có gì còn chưa ưng ý ở những khu nghỉ dưỡng quanh quanh Việt Nam sẽ vào giới thiệu, review ... Em hy vọng mọi người sẽ hưởng ứng.

Diễn đàn này là diễn đàn du lịch mà bạn, phượt cũng chỉ là 1 trong những cách đi du lịch. Domain chính thức của diễn đàn là vietdu.com, nhưng vì mọi người khoái phượt quá nên toàn dùng phuot.com :). Bạn cứ chia sẻ thoải mái đi.

Whale Island resort

Em xin giới thiệu cái Whale Island resort nằm ở Vịnh Vân Phong, Hòn Ông.
Cách thành phố Nha Trang 100 km, đi ra đến đèo Cổ Mã sẽ có 1 con đường rẽ phía bên phải, đường đi rất vắng và phong cảnh 2 bên đường rất đẹp, đi thêm khoảng 20 km nữa sẽ đến 1 bến tàu, lên tàu đi thêm khoảng 15 phút nữa sẽ đến resort. Cái resort này nằm lọt thỏm trong vịnh Vân Phong nên bãi biển thoai thoải và sóng rất nhỏ, phù hợp cho gia đình có con nhỏ có thể chơi đùavà tắm biển thoải mái.
Hình resort đây ạ
xAgwCU8axD9KW6DBQfUMAYMvEH4O5spu

Last edited by a moderator:
Nhân viên phục vụ ở đây rất tốt, giá phòng từ 37 usd trở lên, món ăn phải đặt trước, giá 10 usd/set **** sáng, 12 usd/set buổi tối. Quán bar nằm ngay bên biển rất thú vị, giá nước uống khá rẻ so với các resort khác. Resort có xe đưa đón tại Nha Trang, mỗi ngày có 2 chuyến ra và vào thành phố (chiều ra resort buổi sáng 9h30, buổi chiều 14h30, chiều vào Nha Trang buổi sáng 11h và buổi chiều 16h)]
Thêm tấm resort nìn từ trên cao
zoomer.fpg

Bãi biển lặng sóng
zoomer.fpg

Biển bao quanh resort
zoomer.fpg

zoomer.fpg

zoomer.fpg

Last edited by a moderator:
Đi du lịch mà có điều kiện thư giãn, nghỉ ngơi ở resort thì sướng quá còn gì... Bạn tiếp tục nhé. Topic hay lắm. Không phải tự nhiên mà bọn Tây bay hàng nghìn km sang VN rồi chỉ vào resort nghỉ ngơi. Không phải ai cũng muốn đi du lịch là phải khổ, :D , tuỳ vào điều kiện nên mỗi người đi một kiểu. Quan trọng là những gì mình cảm nhận được và chia sẻ cái hay cái đẹp với mọi người thôi.

Tớ sẽ làm 1 cái bản đồ, trên đó sẽ có các điểm link resort mà các bạn đã viết bài.
Nếu có thể, các bạn ước tính mình sẽ viết, đăng ảnh về resort đấy trong bao nhiêu bài, rồi đặt chỗ trước để cho bài liền mạch nhé.
À, có thông tin về khoảng giá của nó thì càng tốt, chẳng cần chính xác lắm vì đằng nào thì chính sách giá cũng thay đổi do nhiều yếu tố.

Resort thì nhiều lắm. Năm trước cty em cho nghỉ 4 ngày ở Sandy beach resort tại biển Non Nước. Cũng ok lắm. Thik nhất là bãi tắm của khu resort, thoai thoải. Em đi ra tầm 30m mà nước chỉ ngang bụng, lại trong vắt.

Hồ bơi ở đây ko to lắm, lại nông choẹt (cho trẻ con chơi hợp lý), he he. 1 bể nằm gần khu KS, 1 bể nằm sát biển (thực chất là sát bãi biển và có view đẹp hơn).

Ăn sáng buffet cũng khá nhiều món và quan trong nhất là "ngon"

Ghét mỗi cái là ở đây nằm giữa ĐN và Hội An nên đi lại hơi bất tiện. Em xin khất mấy kiểu ảnh.

Giá của Six Senses HideAway đắt, dao động khoảng 700-1000USD ++, tuy nhiên nếu đặt vào các đợt khuyến mại như vừa rồi, nếu em nhớ không nhầm sẽ là 150USD++/1 người/1 đêm, phải book ít nhất 2 đêm.
Một điều nữa là đấy là tiền thuê 1 cái villa gồm 2 cái nhà biệt lập, chính xác hơn là 1 nhà chính + 1 nhà để làm bar nhưng cũng có giường ... Thế cho nên 2 gia đình có thể ở 1 villa thoải mái, miễn là mình làm việc được với sale bên resort.
Nha Trang thời tiết xấu nhất vào tháng 11, 12 dương lịch, hay bị mưa. Ngoài ra em nghĩ đi lúc nào cũng được, mùa hè thì đông dân nhà mình hơn, mùa đông thì đông foreigners hơn. Để scuba-diving thì tốt nhất là nên đi mùa hè, em đi lặn dạo tháng 10, lúc đầu chưa quen lạnh run.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,304
191,737
Latest member
luathoangnguyen
Back