What's new

Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờiơi"

Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờiơi"

Chờ mãi không thấy ai mở hồi ức,nên xin phép thay mặt mọi người mở nha,kaka
Vè nhà hí hửng mở hình ra xem ...muốn té xỉu ..vì phát hiện ra 1 điều mà trước đó 2 ngày không phiện ra ... máy chụp hình của mình lúc trước để ở chế độ chụp ánh sáng của đèn nến, lúc đi chụp Kê Gà mình quên chuyển lại chế độ người ặc ặc
Có nghĩa là cái máy nó hiểu rằng mọi người trong 2 ngày toàn là nến không á, kaka, nên hình không sắc nét, toàn "mờ ảo tung chảo" như ánh sáng đèn nén, hix hix
Link hình toàn bộ: nhấp vào đây

Ban ngày thât tuyệt vời nhiều trò chơi và công tác lụm rác vì môi trường:

phần trò chơi

Ban đêmthìtrái ngược cảnh ban ngày hoàn toàn:

Đây chỉ là hình ảnh của nhóm "ôm yếu" (trong đó có Misa - hix hix), xin ở lại ngủ tại chùa Tà Cú
Chổ ngủ kiến lửa quá xá

Nhưng mà vẫn nằm luôn

Mà chỉ được có 1 lúc là mưa lớn dồn dập, tạt tứ phía đến, lạnh đến nỏi mọi người phải ngồi tụ gần nhau,quấn mền xung quanh

Lúc này mọi người tuy vừa lạnh, nhưng mà vừa nghỉ đến mọi người trên đỉnh : không có gì để che, mà mưa thì như bảo đến, mọi người trên đó khổ hơn nhiều lần ở dưới đây, lấy điện thoại gọi không thấy ai trả lời => chỉ còn biết cầu nguyện trong lòng ...mong mọi người bình an

Ngay cả tư thế ngủ mà ngày thường cho vàng cũng không ngủ ngon giống như thế này được

Last edited:
Re: Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờ

Trung cám ơn bạn Phongk, Misa, Soryu, Lý Tường và các bạn đã chấp bút và có những chia sẽ khá hay. Thú vị. Thay mặt các thành viên hết sức cảm ơn, ghi nhận và có những tràng pháo tay thật to, thật dài cho các bạn. Đây không chỉ là một hồi ức về 1 hành trình leo núi, vượt biển, ghi lại những kỷ niệm không thể nào quên mà đây còn là một cách tuyên truyền hết sức thiết thực và ý nghĩa hưởng ứng Tuần lễ "Phượt vì Môi trường", 2-9/6/2013 do Phuot.vn phát động. Hy vọng các thành viên tham gia, các thành viên quan tâm topic này sẽ có ý thức hơn và có những hành động thiết thực để bảo vệ môi trường không chỉ trên những cung đường "Phượt" mà ngay cả trong đời sống hàng ngày để môi trường ngày càng xanh hơn, đẹp hơn.
Khi đoàn vượt biển và leo lên đỉnh núi mà đoàn gần 60 thành viên tham gia vì vậy mọi người cần phải chấp hành những quy định của đoàn vì Trung luôn đặt mục tiêu "an toàn" là trên hết. Khi đọc những dòng hồi ức của các bạn Trung cảm thấy mình khó tính. Rất mong các bạn thông cảm và chia sẽ với Trung điều này.
* Sau khi chuyến đi kết thúc các thành viên đã có 2 buổi off, một là tại lẩu bò Bình Thạnh và trái cây đĩa (có 32 thành viên tham gia), cũng qua buổi off này cũng ra nghị quyết đi “Nam Du Ngắm siêu trăng” vào ngày 21,22,23/6/2013 (có 24 thành viên tham gia). Chuyến đi thành công và vui vẻ.
Qua đây Trung xin thông báo đến các bạn về buổi off chính thức: Lúc 18h00, ngày 4/7/2013, tạị hầm Thủ Thêm quận 2. Rất mong các bạn tham gia đông đủ nha. Đồng thời xin thông báo thêm, Ban điều hành diển đàn có chuyển cho thủ quỷ Nhoxiu số tiền 1.200.000đ, số tiền này sẽ được thanh toán các chi phí cho buổi off.

Re: Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờ

Trung cám ơn bạn Phongk, Misa, Soryu, Lý Tường và các bạn đã chấp bút và có những chia sẽ khá hay. Thú vị. Thay mặt các thành viên hết sức cảm ơn, ghi nhận và có những tràng pháo tay thật to, thật dài cho các bạn. Đây không chỉ là một hồi ức về 1 hành trình leo núi, vượt biển, ghi lại những kỷ niệm không thể nào quên mà đây còn là một cách tuyên truyền hết sức thiết thực và ý nghĩa hưởng ứng Tuần lễ "Phượt vì Môi trường", 2-9/6/2013 do Phuot.vn phát động. Hy vọng các thành viên tham gia, các thành viên quan tâm topic này sẽ có ý thức hơn và có những hành động thiết thực để bảo vệ môi trường không chỉ trên những cung đường "Phượt" mà ngay cả trong đời sống hàng ngày để môi trường ngày càng xanh hơn, đẹp hơn.
Khi đoàn vượt biển và leo lên đỉnh núi mà đoàn gần 60 thành viên tham gia vì vậy mọi người cần phải chấp hành những quy định của đoàn vì Trung luôn đặt mục tiêu "an toàn" là trên hết. Khi đọc những dòng hồi ức của các bạn Trung cảm thấy mình khó tính. Rất mong các bạn thông cảm và chia sẽ với Trung điều này.
* Sau khi chuyến đi kết thúc các thành viên đã có 2 buổi off, một là tại lẩu bò Bình Thạnh và trái cây đĩa (có 32 thành viên tham gia), cũng qua buổi off này cũng ra nghị quyết đi “Nam Du Ngắm siêu trăng” vào ngày 21,22,23/6/2013 (có 24 thành viên tham gia). Chuyến đi thành công và vui vẻ.
Qua đây Trung xin thông báo đến các bạn về buổi off chính thức: Lúc 18h00, ngày 4/7/2013, tạị hầm Thủ Thêm quận 2. Rất mong các bạn tham gia đông đủ nha. Đồng thời xin thông báo thêm, Ban điều hành diển đàn có chuyển cho thủ quỷ Nhoxiu số tiền 1.200.000đ, số tiền này sẽ được thanh toán các chi phí cho buổi off.
Em đảm bảo là 99,99 % member chuyến Tà Cú vừa rồi vẫn sẽ thích đồng hành cùng leader "TrungPham khó tính" đó anh ơi ^^!

Em đảm bảo là 99,99 % member chuyến Tà Cú vừa rồi vẫn sẽ thích đồng hành cùng leader "TrungPham khó tính" đó anh ơi ^^!

Yeeeeeeee, đồng ý với Soryu, theo cảm nhận của mình thì anh jimmytrung169 là 1 lead vui tính, có nhiều trò chơi hấp dẫn, quan tâm đến các thành viên ... nhưng mà có tính kỷ luật nghiêm như bên quân đội, ẹc ẹc (khoản này giống chị BABY ONE) nhưng mà điều này lại cần thiết ..vì mục tiêu ... đi vui vẽ, về an toàn

cảm ơn anh jimmytrung169 và các bạn đồng hành trong chuyến đi

1 cái lưng dựa vào mình, mình cảm nhận rõ sự mệt mỏi và buồn ngủ ấy, nghe giọng biết là ai nhưng không biết tên ^^!........
Ngoài trời mưa đã ngớt, sương mù len lỏi tận vào trong lều, hôn đôi môi lạnh giá lên từng gương mặt phờ phạc trong đêm....
Đỉnh Tà Cú ngày 09/06/2013

:)) It's me. Cám ơn chị Thanh nhiều nhiều, nhờ cái chăn của chị tụi em mới sống sót qua đêm đó .;)

;) các anh/chị cho em hỏi, em muốn cho đoàn em vượt biển ra đảo kê gà bằng dây phao, thì ở đó có cho thuê dịch vụ đó ko ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,316
191,741
Latest member
soc88comse
Back