What's new

Mộc Châu - Lim và đồng bọn

Hi cả nhà,

Chúc mừng chúng ta đã có một chuyến đi tốt đẹp (c) Dù với bạn đã từng đi phượt, hay những bạn chưa hề đi bao giờ, thì Lim tin đây cũng là một chuyến đi vui và đáng nhớ cho tất cả mọi người. Cảm ơn cả nhà đã luôn đồng hành cùng nhau, giúp đỡ nhau trong suốt cuộc hành trình. Một bạn dẫn đoàn đầy quyết đoán và một bạn chốt đoàn an toàn luôn caring cho mọi người đã hòan thành rất tốt nhiệm vụ của mình :)

Cảm ơn các bạn xế thân yêu vô cùng ;) những tay vá xe có hạng (vá săm xong lại làm thủng săm lần nữa X(), các bạn xế vững tay lái để cho chúng ta có một cuộc chuyến đi trọn vẹn. -> thứ 3 này các ôm pờ rồ sẽ chăm sóc các xế tận tình ;)

Cảm ơn các tay quay gà (anh kiểm Lâm, Hachi, hdk và có Lâm tặc ở đây hok nhể) chăm chỉ và bền bỉ cho mọi người một món gà lòng đào ngon vô cùng dưới ánh lửa bập bùng trong rừng thông bản Áng (c)

Cảm ơn các bạn photographer pờ rồ đã ghi lại những khoảnh khắc đáng nhớ cho tất cả mọi người!

Nhật ký: lần đầu đi phượt của Lim =))

Cảm giác rất yomost!

Đốt lửa nè,khổ thân a Tomy đang quay gà..

Tú rất ăn ảnh nhé đc các chị em rất "kưng"

Dẫn đoàn nhà ta,rất xông xáo đó là hdk

Đặc biệt là rất chảnh và có nhiều fan hâm mộ

Sì căng đan này

Người đẹp(ôm của mình đấy) và ác thú :D

Tâm trạng gì đây

Cùng nhau lên... và xuống(ôi ôm của mình) ^^

Định làm gì đấy

Tình hình là chờ dài cổ chưa thấy thông tin cả hội ọp ẹp về, hic ! Đành ngậm ngùi viết đôi ba dòng cảm tưởng về chuyến đi ( chay vì chưa có ảnh - hic)

Những dòng này được viết trong lúc mà thân nhiệt cơ thể là >38 độ C, mồ hôi vã như tắm nhưng lại đăng đắp 2 lớp chăn lông, đầu thì đau như dần và cổ họng thì ...nghẹn ngào ( vì trong lúc này thì ở một nơi không xa, một nhóm - gọi là đồng bọn đang nhảy múa hát ca, chào mừng cho một chuyến đi thành công rực rỡ ( hơi sáo tí)

Giống như nhiều mem, cũng đã từng vác xe máy dong duổi trên con đường hơn 150km nhưng đây là chuyến đi đầu tiên với phượt, với những bạn chưa từng quen. Ấy vậy mà, không chỉ bây giờ mà có thể 1 tháng, 2 tháng, 1 năm, 2 năm...hay lâu hơn nữa là tớ còn nhớ đến.

Tâm trạng là ấn tượng thì cả nhà đã "trút" hết và chắc là ai cũng vậy. Riêng với tớ thật ấn tượng về cái bao la mà mộc mạc của thiên nhiên nơi đây. Các cụ nói không sai khi bảo trăm nghe không bằng 1 thấy, xem ảnh MC nhiều, đọc nhiều bài về MC rồi nhưng phải lên tận nơi mới thấm.

Mới thấm thế nào là cái lạnh khi trời không mưa nhưng sương mù làm ướt mặt đường và đảm bảo là tay xế nào mắt cũng cay xè ( xế nhỉ ?).

Mới thấm thế nào là cái nắng, cái gió ở miền trung du khi đứng dưới phách 1 và phách 2. Con người quá nhỏ bé với thiên nhiên, nhưng chỉ có những người có tấm lòng mới "cảm" được cảm giác đó mà bỗng dưng "dở hơi lôi nhau đi gần 200km về miền khỉ ho cò gáy" - nhời một kẻ ngoại đạo.

Có đi thì về mới biết có những lúc cần nhau chỉ trong tích tắc, tưởng tượng cái quả bị áo vàng tóm mà không có "đồng bọn" ở bên thì chắc không thể vững tâm như vậy ( bình sinh e sợ nhất hội này)

Có đi thì mới biết con người có nhiều khả năng tiềm ẩn. Ối giời ơi, đi xe máy à ? thế thì mệt chết, sao không đi oto cho khỏe....., thử hỏi chuẩn bị đi phượt có người nói như thế có xẹp không cơ chứ,mà lại cùng hội cùng thuyền.

Ấy vậy mà leo lên leo xuống thành công, nhẹ nhàng như đường HN, lại còn học mót được một số bí quyết mà bình thường cứ lượn đường phố chắc già không biết được.Chẳng biết nói gì hơn là lời cám ơn Cám ơn đã cùng nhau vượt qua một chặng đường dài. Cảm ơn và cám ơn.

Sau chuyến này, mình có thể tự hào khoe rằng : hả, gì cơ, phóng tẹt ga á, chuyện nhỏ, tớ cũng làm được, ha ha !

Last edited:
Cảm ơn mọi người vì hôm nay. Thực sự là dù mới quen nhưng em thấy nhà Mộc Châu mình thân thương lắm, như là một gia đình vậy.

Ra đây em chịu nhiều áp lực, áp lực phải kiếm tiền, áp lực phải thành đạt để không làm bố mẹ xấu mặt, áp lực phải quan hệ tốt để còn có tương lai. Nhiều khi em thấy mình sống ko thật, vì cơm áo gạo tiền, vì tất cả những mối quan hệ chỉ bồi đắp cho những dự án tiếp theo. Hoàn toàn không có cảm xúc. Đôi lúc rất thèm một sự quan tâm.

Em cảm ơn chị Lim. Chị cho em biết thế nào là sự nhiệt tình, sự cố gắng đến phút chót, dù khản giọng vẫn đáp lại mem trong đoàn. Nhìn chị em thấy nhiệt huyết thanh xuân hồi xưa của em như thế nào. Sự chu toàn của chị làm em cảm thấy như chị lớn trong gia đình vậy

Em cảm ơn chị Lợn ủn ỉn. Rất là chịu khó mắng em vì cái tội quá chén, ko thèm nghe lời người lớn. Có lúc rất là thèm, thèm một lời mắng như vậy ngoài này, vậy mà đến bây giờ mới đc nghe lại. Tuổi trẻ hoang đàng quá.

Em cảm ơn chị Phanh. Chị làm cho em biết là con người sắp 30 vẫn trẻ chán, bởi trẻ hay ko ở tâm hồn. Em nhất định sẽ ko già. Em cảm ơn chị. Chị đừng mắng phi công này nhớ =D

Em cảm ơn anh Ninh- Tomy. Nếu sau này tầm 5,6 năm nữa, em có già đi 1 tí cũng vẫn mong được phong độ như anh :D

Cũng cảm ơn nốt bạn Hằng vì chịu khó ngồi sau tớ mà ko than van gì. À, thực ra là có, nhưng chẳng đáng bao nhiêu. Lần nữa cảm ơn bạn đã tin tưởng tớ ;))

Xét cho cùng thì mai vẫn là một ngày mới. Việc gì phải buồn vì ngày hôm qua, anh chị nhỉ ? Dù sao sau nỗi buồn, em đã được trải nghiệm cùng anh chị, để thấy mình vẫn sống, vẫn chạy, vẫn vượt qua cái công việc đáng chán và đầy thực dụng này.

Mong rằng mọi người sẽ còn gặp nhiều và chia sẻ nhau nhiều điều.

Trước hết xin chia buồn cùng Gia đình em Lâm, mất đi một người thân thương gần gũi nhất của Gia đình. Mong em và GD sớm vượt qua nỗi đau này.
Saui nữa là cảm ơn tất cả moị người đã tham gia nhiệt tình buổi off hum nay. Tôi và các bạn, ai cũng cảm thấy rất vui phải ko?
Cám ơn một nữa vì sự hội ngộ này.
@An trà chanh: A rất thích slogan của e "sống hết mình, chơi nhiệt tình". Tiếc rằng một số bạn giữ hình ảnh đẹp của mình quá..hihihi

Gửi toàn ace ^^!
Chả biết nói sao, hôm nay thật vui quá, vui quá.
Đây là lần đầu tiên em đi với phượt.com, gặp ngay đc cái hội vui thế chứ lại. Iem thấy rằng là đoàn ta ai cũng vui cả, nháy nhiệt tình mẫu bro, bác nào cũng play dân.
Đầu tiên là Lim, nghe cứ tưởng là con zai, trước khi đi off thì cứ đinh ninh trong bụng là gặp 1 bác trai đầy kn rồi, mình bám gót vô tư. Bước vào chỗ off nhìn thấy a hachi8 ngồi ngay vị trí đắc địa, ah đây rồi Lim là đây rồi, nhưng mà để chắc ăn, em rút đt ra gọi cái, thấy chông đổ rồi mà bác này cứ ngồi im chả nhúc nhích j`... lo, lo nhầm. Tự dưng thấy bác Lim nhấc máy, ah` bác Lim đây rồi, hoá ra là nữ, xinh xắn ghê :)) Vào chào mọi người và nhập cuộc thôi...
Kế đến là bác Tomy Ninh, em tháy bác này có 1 phong thái rất lạ, vét đẹp, ngồi khoanh tay rất chiễm chệ, ánh mắt có vẻ suy tư. E cứ ngồi nhìn xem bác ấy thế nào. Đưa máy lên chụp cái, đc cái ảnh ưng ý bị bác ấy quấy rối ngay trong đêm ấy luôn (để xin ảnh các bác nhé, đừng hiểu nhầm)
Rồi bác hachi8, bác này nhìn mặt hiền quá (mà đúng hiền thật) lúc off ngồi ngay vị trí đắc địa.
Tiếp là bác An, bác này cũng nhìn hiền thật, lại còn đóng bộ nhìn lịch sự thế, thêm quả kính cận nữa, nhìn oai phết các bác ah
Tới bác unin, cứ nghĩ unin là phải béo béo tròn tròn tĩ, ai ngờ khác hẳn, nhưng mà cũng xinh xắn đáng yêu lắm, hok thua Lim đâu
Bác Phanh, bác này lúc đầu iem nghe hok rõ cứ tưởng là Thanh, còn ghi trên chỗ "tìm bạn đồng hành" thế, ngại quá, mà đúng là bác này già hok đều, tuổi thì khá khá nhưng mà nhìn còn trẻ quá, đúng là "già hok đều", tuổi bác tuy đã già nhưng 1 số bộ phận vẫn là thanh niên (cụ thể là khuôn mặt)
Rồi a Phương - c Ngọc, mới đầu e cứ tưởng đây là 1 cặp đôi ăn ý, hoá ra e nhầm, xo ri 2 bác ah
Bất ngờ và kết quả bác Thành, nghe giọng nói miền nam thick thật :D
Bác zebra__ với em mít, lại 1 cặp đôi nữa. Mà phải xo ri các bác là qua chuyến đi này em mới biết e mít ở ngay cạnh nhà e trong Vinh :D, nói mà ngại quá.
Rồi bất ngờ này tiếp bất ngờ kia, sáng sớm TT thì gặp ngay 2 bác đi SH, lần đầu em thấy 2 bác này, nể quá. Về sau theo đc bác SH này thì tĩ xe em cháy máy :)) Mà cả nhà ai cũng phải công nhận là bác Lâm bé vui thật, quý nhất bác :)
Bất ngờ cuối cùng là ôm của iem, phải đến hơn 11h đêm khi em mới đi chơi về thì mới đc bạn Hằng gọi điện bảo là gửi ôm mới, ôm này còn kiêu chứ, mình lấy số đt từ Hằng, gọi trước 2 lần chả thấy nhắc máy :D
Em đc dao trọng trách khá to lớn là dẫn đoàn, dù hok thành thạo và hok bro lắm, nhưng mà cũng đã góp chút ít vào thành công của chuyến đi, tks các bác đã ủng hộ em hết mình. tks ... tks ...
Tóm lại là 1 chuyến đi vui, đáng nhớ, yêu quý tất cả mọi người - những người đã làm nên cuộc vui này :D
Mong là sau này chúng ta sẽ lại có những chuyến đi vui thế, vui nữa và đáng nhớ nữa :X
Sẽ nhớ mãi các bác đấy.
HDK.Vuivivu ^^!

Ôi... biết giấu mặt vào đâu .... :((

Thôi, tặng lại anh Tomy cái ảnh này vậy... cao ráo, thon thả, mỗi tội hơi "mỏng" 1 tí :Dam

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back