What's new

[Chia sẻ] Mời đến thăm Mộc Châu quê chúng em

Hôm nay, Người Mộc Châu xin phép ra mắt toàn thể anh chị em trong Phượt bằng một vài tấm hình tự tay em chụp "ở quê" :D

Sự sống muôn màu

Cỏ mật

Thả hồn theo gió

Biển mây

Đồi chè trên Cao nguyên "không mùa"

Ở Mộc Châu, ra đường là phải có bịt sừng giống như rọ mõm :p

Last edited:
Re: Đi mộc châu 10/4

Có ai biết khách sạn nào ở được,giá tương đối không cho em xin cái địa chỉ em book luôn,em ra hn 1 tuần nhưng theo các bạn thì nên đi mộc châu vào đầu hay cuối tuần? Và những món ăn nổi tiếng trên đó thì làm sao biết đc chỗ để ăn nhỉ :(

http://dulichmocchau.net kìa, Vô vàn nhà nghỉ, KS. Đi Mộc Châu để ăn thì ở HN đi bác. Nói thế thôi, chứ ăn uống ở đấy có thể lạ chứ bác đừng đòi hỏi "ngon nổi tiếng".
Nếu bạn có thể chủ động thời gian thì nên đi tránh ngày nghỉ ngày lễ ra cho đỡ đông (khó khăn về chỗ ở).

Mộc Châu thời gian này có gì vui không các bác? Tớ chưa ăn mận trên đó bao giờ vì lần trước đi vào dịp cuối năm :(

Tớ cũng thích đi MC lắm ý, định 30/4 này đi, bạn Người Mộc Châu ơi, sao trang web của bạn ko vào đc nhỉ? Tớ muốn hỏi đi vào dịp 30/4 thì có sợ cháy phòng ko? Giá cả có thi nhau chặt chém như các điểm du lịch khác ko nhỉ? Tớ đi lần đầu nên đi = ô tô thôi, hi vọng lần sau sẽ đi xe máy cho thoả chí. Thanks bạn nhiều.

Tớ cũng thích đi MC lắm ý, định 30/4 này đi, bạn Người Mộc Châu ơi, sao trang web của bạn ko vào đc nhỉ? Tớ muốn hỏi đi vào dịp 30/4 thì có sợ cháy phòng ko? Giá cả có thi nhau chặt chém như các điểm du lịch khác ko nhỉ? Tớ đi lần đầu nên đi = ô tô thôi, hi vọng lần sau sẽ đi xe máy cho thoả chí. Thanks bạn nhiều.

Do gặp 1 vài sự cố nên web của bọn mình hiện tại không chạy được tại tên miền cũ. Các bạn có thể vào qua link này http://mocchau.everywebspace.com/ để tìm kiếm thông tin nhé. Ngoài ra có thể liên lạc trực tiếp với mình qua Y!M: emkhongleloi_8688 hoặc gmail: [email protected].
Rất vui được giúp đỡ các bạn phần nào. Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ :D

mình cũng muốn rủ hội bạn đi MC đợt hè này. Đọc topic, nhuệ khí lên ngút ngàn. Thế mà vừa vào trang dulichmocchau, nó báo lỗi, tụt hết cả hứng:))
Mà cả nhà ơi, cho em hỏi, đi MC vào tầm thời gian nào thì đẹp nhất nhờ?

Trên quan điểm của rất nhiều dân phượt thì Mộc Châu đẹp cả 4 mùa, đẹp quanh năm bác ạ :D
Thế nhưng mà với em, kẻ đã sống ở MC hơn 20 năm trời nay thì Mộc Châu nhà em đẹp nhất vào khoảng tháng 12 đến tháng 2 theo lịch ta. Đó là khi Mộc Châu chìm trong sương mù nhất nhưng cũng là lúc mà nhiều thứ hoa quyến rũ nhất thi nhau khoe sắc ạ. Có thể kể tới như đồng cải trắng, mận trắng, đào hồng, etc.
Nhưng cái quan trọng là cảm nhận của bác thôi ạ. Bác cứ đi đi rồi sẽ thấy! :D

Mình muốn hỏi về một số nhà nghỉ và quán ăn trên đó với tiêu chí Ngon- bổ - rẻ, cho mình xin số điện thoại của bạn nhé, thanks bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,268
191,737
Latest member
win79rocks
Back