What's new

[Chia sẻ] Mời đến thăm Mộc Châu quê chúng em

Hôm nay, Người Mộc Châu xin phép ra mắt toàn thể anh chị em trong Phượt bằng một vài tấm hình tự tay em chụp "ở quê" :D

Sự sống muôn màu

Cỏ mật

Thả hồn theo gió

Biển mây

Đồi chè trên Cao nguyên "không mùa"

Ở Mộc Châu, ra đường là phải có bịt sừng giống như rọ mõm :p

Last edited:

Ảnh này bạn chụp vào thời điểm nào đấy. Cho mình chính xác thời gian đc không bạn. Mình đang định CN tuần sau đi vì tuần này bận đi làm bù rồi ko đi đc. Không biết đến lúc đó còn hoa mận ko nhỉ

Dự kiến lên MC vào chủ nhật tuần này của mình có vẻ mong manh quá, mình vừa gọi điện lên nhà nghỉ hỏi thì họ báo là hôm qua thời tiết ở MC vẫn bình thường, nhưng hôm nay thì rất nhiều sương mù :( Bạn nào thổ địa MC thì cho mình lời khuyên với, liệu chủ nhật này có nên đánh liều lên MC ko nhỉ, biết đâu trời đẹp :)

Xác định là đi chơi mà bạn, "đánh liều" nghe ghê gớm quá :D
Đùa vậy thôi, chứ thời tiết Mộc Châu thì bản thân mình không nói trước được gì. Vấn đề là bạn đi Mộc Châu với mục đích gì??? Nếu săn ảnh thì thua luôn thời tiết này, chịu khó theo dõi dự báo trên TV. Còn nếu đơn thuần là phượt, đi ngắm cảnh thì bạn cứ đi thoải mái, đừng quan tâm thời tiết.

Ảnh này bạn chụp vào thời điểm nào đấy. Cho mình chính xác thời gian đc không bạn. Mình đang định CN tuần sau đi vì tuần này bận đi làm bù rồi ko đi đc. Không biết đến lúc đó còn hoa mận ko nhỉ

Mận đang nở rộ bác nhé. Tuần sau bác đi vẫn kịp ;-)

Bác ơi 5 6/2 này em lên MC phượt, đoàn em 12ng, toàn SV cả, kinh phí hạn hẹp bác gợi ý xem ở chỗ nào rẻ mà gần chỗ ăn nhỉ, bọn em ko cần fong xịn, chỉ cần đủ ấm, anh em ngủ gần nhau hết cho tình cảm, chơi bài bạc nữa :)).
Có KS nào có fong lớn hoặc nhà sàn nào cho ở gần như thế ko bác nhỉ.
Thêm nữa là đợt này đi đâu đẹp, còn hoa cải hay mận gì ko? :((.
EM là người sơn la mà ít ghé vào MC quá :(

Mộc Châu thì đẹp thật, nhưng mình thích mộc châu của những năm thập niên 90 hơn. Mộc Châu giờ xô bồ quá, mới đó mà đã hơn 4 năm chưa lên Mộc Châu.

Bác ơi 5 6/2 này em lên MC phượt, đoàn em 12ng, toàn SV cả, kinh phí hạn hẹp bác gợi ý xem ở chỗ nào rẻ mà gần chỗ ăn nhỉ, bọn em ko cần fong xịn, chỉ cần đủ ấm, anh em ngủ gần nhau hết cho tình cảm, chơi bài bạc nữa :)).
Có KS nào có fong lớn hoặc nhà sàn nào cho ở gần như thế ko bác nhỉ.
Thêm nữa là đợt này đi đâu đẹp, còn hoa cải hay mận gì ko? :((.
EM là người sơn la mà ít ghé vào MC quá :(
em cũng định tính thăm lại Mộc Châu, các bác cho ghép đoàn thì bọn em theo, bên em có 3 mạng, tuyền dân 7x. Có gì em làm hướng dẫn cho :)

Hoa mậ muộn.n ko còn thì còn hoa ban mà bạn, mùa này hoa mận vẫn còn đấy. Năm nay rét đậm nhiều thì hoa mận còn nhưng hoa ban chắc nở

Vì nhiều lý do, kế hoạch đi MC của bọn mình bị dời từ năm ngoái, mãi 2 ngày cuối tuần này mới đi được. Bọn mình định đi cuối tuần này. Cũng do tình trạng âm thịnh dương suy, thiếu xế nên đoàn nhà mình quyết định đi oto. Các bác thổ địa hay mới đi về cho mình hỏi vào thời điềm này lên MC nên đi những đâu, hoa cải với đào còn không, nếu đi oto thì lịch trình thế nào thì tiện vậy

Mình mới chạy Mộc Châu hôm qua. Cuối tuần này thời tiết quá đẹp. Nhưng sáng 5/2 lên vẫn bị sương mù nặng đoạn Thung Khe-Thung Nhuối(có cả đá lở) và đoạn ngã ba Bãi Sang đi về phía Mộc Châu. Các đoàn đi gặp sương mù thì đi cẩn thận.
Trên đấy bây giờ mận đang nở nhiều, theo tớ thì nên đi theo QL6 cũ từ đèo Hua Tạt lên thị trấn Nông trường, dọc đường cũng nhiều hoa mận nở, như hôm qua đi thì gặp cả một biển mây rất đẹp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,316
191,738
Latest member
vuvantuan3695
Back