What's new

[Chia sẻ] Mời đến thăm Mộc Châu quê chúng em

Hôm nay, Người Mộc Châu xin phép ra mắt toàn thể anh chị em trong Phượt bằng một vài tấm hình tự tay em chụp "ở quê" :D

Sự sống muôn màu

Cỏ mật

Thả hồn theo gió

Biển mây

Đồi chè trên Cao nguyên "không mùa"

Ở Mộc Châu, ra đường là phải có bịt sừng giống như rọ mõm :p

Last edited:
... còn Mộc Châu thì không có Pù/Phù Luông mà chỉ có Phiêng Luông thôi ạ....
Mình đang cần tìm cái đỉnh Phiêng Luông ở gần Mộc Châu, theo thông tin ở dưới đây thì chịu không mò ra được ở chỗ nào, bạn có biết ở chỗ nào chỉ giúp, cảm ơn nhiều.
- Đỉnh Phiêng Luông: Cách Mộc Châu 15km về phía Đông có đỉnh Phiêng Luông với độ cao 1500m, trên đỉnh có một khu đát bằng phẳng rộng gần 10 ha rất thích hợp cho việc xây dựng một khu du lịch đặc biệt.
http://www.sonlatrade-tourism.gov.vn/content.asp?LangId=1&menuid=39&curentmenuid=39

Mình đang cần tìm cái đỉnh Phiêng Luông ở gần Mộc Châu, theo thông tin ở dưới đây thì chịu không mò ra được ở chỗ nào, bạn có biết ở chỗ nào chỉ giúp, cảm ơn nhiều.
- Đỉnh Phiêng Luông: Cách Mộc Châu 15km về phía Đông có đỉnh Phiêng Luông với độ cao 1500m, trên đỉnh có một khu đát bằng phẳng rộng gần 10 ha rất thích hợp cho việc xây dựng một khu du lịch đặc biệt.
http://www.sonlatrade-tourism.gov.vn/content.asp?LangId=1&menuid=39&curentmenuid=39

Đỉnh Phiêng Luông ở xã Phiêng Luông nhưng chỉ là bãi bằng thôi. Đỉnh núi cao 1500m là đỉnh Pha Luông ở xã Tân Xuân, nhưng mùa này mưa lắm không lên đc bạn ạ

@Chee : Mộc Châu mùa này có gì đẹp vậy bạn Chee ơi? Hoa? Quả? Đồi chè thế nào?....
Chả là tụi mình đang định lên đó vào cuối tháng này mà chưa hình dung được cảnh vật MC thời gian này ra sao.
Cảm ơn bạn trước nha.

@/ xoaicat123 : Mộc Châu mùa này cũng nhiều cái đẹp lắm, bạn có thể đi tham quan đồi chè, trại bò sữa, nhiều danh lam thắng cảnh như thác Dải Yếm, Ngũ động bản ôn...và thưởng thức đặc sản nơi này là sữa tươi và kẹo sữa ( cái này mình rất thíck ) .nếu bạn đi ngắn ngày thì hợp đó . đi qua cái quán 64 1 đoạn là thấy khách sạn Trường Giang các bạn có thể nghỉ ngơi tại đó .phòng cũng sạch sẽ ( 200k ) cả ngày .ngoài ra còn rất nhiều điều thú vị khác nữa. lúc về thì đi đường thu cúc - sơn tây - láng hòa lạc. ta lại trải nghiệm thêm một cung đường mới mà không bị trùng đường đi lúc về... chúc bạn vui vẻ.

Có bác nào giúp đăng kí hộ e phòng nghỉ đợt 1/9 này để e dẫn nhóm bạn e lên đón tết người Mông không a?
Các bác pm vào yh giùm e với: malaysia152 hoặc sms 0943886656 e sẽ gọi lại ạ

Cả nhà cho em hỏi:
Em và một bạn nữa (hai đứa con gái) từ Sài Gòn sẽ đi miền Bắc trong khoảng thời gian từ ngày 15/9 đến 23/9 (đã mua vé máy bay rồi - tối thứ 7 (15/9) và bay lại vào Sài Gòn vào tối Chủ nhật (23/9).
Tây Bắc đẹp quá, chỗ nào bọn em cũng muốn đi nhưng thời gian thì có hạn nên em dự định sẽ đi 03 địa điểm sau Sapa, Mộc Châu và Ninh Bình (Tràng An -chùa Bãi Đính). Mục đích chính là chụp ảnh phong cảnh (và người). Em thích ruộng bậc thang và đồi chè, hoa cải nhưng tình hình như đã đọc hết hơn 30 pages của topic này thì khoảng thời gian này sẽ không có hoa cải :(
- Phương tiện di chuyển từ Hà Nội đến các địa điểm sẽ là xe khách, sau đó đến nơi sẽ thuê xe máy để tham quan, khám phá.

Bạn nào có kinh nghiệm vui lòng chia sẻ với bọn em cách sắp xếp làm sao để tiết kiệm thời gian, đi được nhiều địa điểm đẹp (không bị trùng lặp về cảnh).

Em xem trên bản đồ thì Sapa - Hanoi - Mộc Châu giống như 3 góc của chữ L nên chắc phải đi Mộc Châu, quay về Hà Nội rồi mới đi Sapa được hoặc ngược lại (Sapa - Hanoi - Mộc Châu).
Em xem trên đây thì có một số bản khá phức tạp vì là trọng điểm về mua bán ma túy qua biên giới, như vậy hai đứa con gái đi xe máy có an toàn không ạ?
Em cám ơn cả nhà :)

Ngày 16 bạn ra đến HN đi taxi thẳng xuống bến xe Mỹ đình bắt xe đi Chùa Bái Đính ( Ninh Bình ) trước sau đó ngược về HN lên mộc châu rồi lại ngược về HN bắt xe hoặc đi tàu lên lào cai.thời gian ngắn thì mỗi nơi chơi được hai ngày là ok rồi, còn về vấn đề hai cô bạn gái đi xe máy có an toàn không thì bạn yên tâm nhé ! ngoài naỳ toàn con gái đi phượt xe máy không ah ! (beer)

tháng 10 này mình muốn đi Mộc Châu. Không biết có bạn nào phía Bắc muốn đi cùng ko nhì? khoảng thời gian cuối tháng 10. Mình ở tp HCM :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,852
191,737
Latest member
playhitclub
Back